เครติดภาษีทำกันเดือนไหนครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ong120
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ถามพี่ๆ เพื่อนๆว่า เครดิตภาษี ปกติทำเดือนไหนครับ พอค้นกระทู้เก่าๆไม่เจอครับ

ผมปีแรก ที่เพิ่งมีเงินเดือน เป็น Intern 1 ครับ income 30000-40000 ต่อเดือน สมควรทำเครดิตภาษีหรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ระหว่างวันที่ 1 มค ถึง 31 มีนาคม ปีหลังปีภาษีครับ

ลองคำนวณดูคร่าวๆก็ได้ครับว่าเราควรจะเครดิตภาษีคืนหรือเปล่า แต่ผมคิดว่าน่าจะทำครับ เพราะฐานภาษีสูงสุด 37% ในขณะที่เครดิตภาษีส่วนใหญ่ประมาณ 33-42% และยังได้ภาษีหักณ.ที่จ่ายอีก 10% รวมเป็น 43-52%
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
ong120
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

โอ๊ะ มาลืม ขอบคุณ

ขอบคุณครับ พี่ลูกอีสาน
โพสต์โพสต์