SF เกิดไรขึ้นคะ มีผู้ใดทราบบ้าง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
007-s
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

SF เกิดไรขึ้นคะ มีผู้ใดทราบบ้าง

โพสต์ที่ 1

วันศุกร์ทุบลงไปกอง 5.5 วันจันทร์เปิดโดด ลิ่งแล้วตอนนี้

ไม่มีข่าวไรแจ้งตลาด นอกจากมาร์บอกว่าเห็นมีข่าวตามสื่อ เรื่องจับมือกะเมเจอร์ ทำที่ดินตรงรัชโยธิน

แต่ทำไมต้องร่วงลงไป 5.5 ก่อน เมื่อวันศุกร์อ่ะ งง
แล้วเรื่องที่ดินตกลงกะไทพานิชย์ได้แล้วหรอคะ ทำไมลิ่ง.... :shock:

ลงไปเพราะไดรู้ทเพิ่มทุน ...ไม่น่าใช่ ทำไมเพิ่งไดรู้ท  :?:
แล้วขึ้นมานี่ ... :?:
janelovehoon

โพสต์ที่ 2

วันศุกร์ โดนฤทธิ์เดช
ATO/ATC มั๊งคะ

:wink:
007-s

โพสต์ที่ 3

อ้อ พลาดไปนั่นเอง วันนี้แค่เอาของกลับจิเนี่ย

ขอบคุณค่ะคุณเจนเลิฟฯ
JL

โพสต์ที่ 4

เกี่ยวกะขึ้น XR หรือเปล่า ?
007-s

โพสต์ที่ 5

JL เขียน:เกี่ยวกะขึ้น XR หรือเปล่า ?
มันขึ้นมาก่อนหน้านี้แล้วนิคะ ไม่น่าใช่ค่ะ
เพราะลงเยอะแต่วอลลุ่มไม่มีเท่าไหร่ เลยงงว่าอะไรกัน
คง atc แผลงฤทธิจริงๆอย่างคุณเจนว่า
artvr4

โพสต์ที่ 6

janelovehoon เขียน:วันศุกร์ โดนฤทธิ์เดช
ATO/ATC มั๊งคะ

:wink:
คาดว่าจะใช่ครับ เห็น มาร์ ผมก็โทรมาบอกใหญ่เลย
แต่ไม่ได้ตื่นเต้น อะไร บอกว่างั้นตั้งไว้ 6บาทวันนี้  
คุณพี่กระโดด ซิลลิ่งเลย  ไม่ยอม ลงมาให้เก็บหน่อยเลย ยังอยากได้อีกพอสมควร :oops:

คุณ 007-s ยังถือกันเป็นเพื่อนนะครับ  :?:
หุ้นนี่ เรียนรู้ได้ทั้งชีวิต จริงๆ
007-s

โพสต์ที่ 7

เปล่าค่ะดิฉันยังไม่เคยถือ แค่ติดตามดูเฉยๆค่ะ

ถ้าเคสที่ดินตรงรัชโยธินตกลงโอเค ก็น่าสนใจมาก ที่ดินสวยมากๆค่ะ
แต่ไม่แน่ใจว่า เขาร่วมทุนกะเมเจอร์นี่ ใครใหญ่กว่า หรือว่าลงคนละครึ่ง  :?:

แล้ว sf ที่เพิ่งเพิ่มทุนไป น่าจะไม่พอนะ แต่เมเจอร์นี่ ยังมีหนทางระดมทุนมากกว่า

ปล.ดิฉันยังไม่มีทั้งสองตัวค่ะ

:D
ภาพประจำตัวสมาชิก
hardchi

โพสต์ที่ 8

ผมดูอยู่ครับวันนั้นดูอาการแล้วน่าจะขายเพราะต้องใช้เงินนะครับ 50000หุ้น ATC อาจจะขาดทุนแล้วเอาตัวนี้ไปโป๊ะก็ได้ ผมมาเห็นตอนปิดแล้วเหมือนกัน เลยซื้อไม่ทันครับ มูลค่าหลัง XR ตัวนี้ถ้าคำนวนตามสูตรน่าจะอยู่ที่6.80 นะครับเทียบกับวันปิดที่ 7.15 ครับ
โพสต์โพสต์