ทำไม YNP ถึงร่วงมหาราชอย่างนี้ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
art1234
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ทำไม YNP ถึงร่วงมหาราชอย่างนี้ครับ

โพสต์ที่ 1

ผมติดตามหุ้น YNP มาพักหนึ่งแล้ว แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมราคาถึงได้ตกเอาๆอย่างนี้ ท้งที่ผลประกอบการก็ออกมาไม่แล้ว ส่วนเรื่องปัญหาราคาที่ดินก็ไม่น่าจะมี EFFECT อะไรมากไม่รู้มีข่าวอะไรรึเปล่า
Mr. Big
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 2

ผมว่ามีหลายๆ เหตุผลรวมกัน แต่มากสุึด คือ ผู้บริหารเล่นแร่แปรธาตุ หลอกขายให้กองทุนตอน 14 และ มีการโอนออกเยอะ ๆแถว 12 เหมือนกัน  น่าจะเป็นเรื่อง Corporate Governance ที่ทำให้ลงเยอะ รวมถึง กราฟทำ นิวโลว์ต่ำกว่าแถวๆ 9.7
zynetic

โพสต์ที่ 3

อย่าซื้อเด็ดขาด........มัน แย่กว่าที่เห็น จริงๆนะ
Financial Architect: Intermediate level
art1234

โพสต์ที่ 4

[quote="Mr. Big"]ผมว่ามีหลายๆ เหตุผลรวมกัน แต่มากสุึด คือ ผู้บริหารเล่นแร่แปรธาตุ หลอกขายให้กองทุนตอน 14 และ มีการโอนออกเยอะ ๆแถว 12 เหมือนกัน
โพสต์โพสต์