มาลุ้น SUC กันไหมครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Pinola
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

:(  
ไม่รู้ว่าจะยิ้มออกหรือไม่ออกดีน่ะครับเนี่ย
ข้าแต่พระผู้เป็นเจ้า
ขอพลังให้ข้าทำในสิ่งที่ทำได้
ขอความสงบให้ข้าเข้าใจในสิ่งที่ข้าทำไม่ได้
ขอสติปัญญาในการแยกแยะทั้งสองสิ่ง
2024

โพสต์ที่ 2

เป็นกำลังให้นะ
การผลัดเวลาทำสิ่งใดคือการไม่ได้ทำสิ่งนั้นเลย
hot

โพสต์ที่ 3

โรงไฟฟ้าเมืองไทยกำไรหดเพราะ ต้นทุนเพิ่มเร็วเกินไป
ถ้าเป็นโรงงานไฟฟ้าจากก๊าซ  ก็กำไรพอไหว

แต่จากถ่านหิน

จะโดนกับเขาด้วยหรือเปล่า
miracle
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

มองแยกภาพ
1. โรงไฟฟ้าอย่างไงก็เละ
2. โรงงานที่ย้ายไปจีน น่าจะกำไร เป็นพวกเสื้อผ้า ถ้าหากสร้างเสร็จแล้ว

ภาพที่ยังไม่เกิด เมื่อมีการย้ายโรงงานต้องมีการขายสินทรัพย์จำพวกที่ดิน ซึ่งที่ดินที่ตั้งโรงงานเหล่านั้น เป็นทำเลทองในปัจจุบัน ระวังเรื่องกำไรจากการดำเนินงานในรายการพิเศษและกัน มาไตรมาสไหนต้องติดตาม
:)
โพสต์โพสต์