ฟังนักวิเคราะห์หญิงน่าฟังกว่านักวิเคราะหชายเยอะแปลกจัง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
hot
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ฟังนักวิเคราะห์หญิงน่าฟังกว่านักวิเคราะหชายเยอะแปลกจัง

โพสต์ที่ 1

ผมว่าชั้นเชิงในการพูดถึงการวิเคราะห์ของนักวิเคราะห์
หญิงดูมีเหตุและผล ไปหมด  กลมกลืน  
ผมว่า หญิง ปัจจุบัน  นี่ดีนะคับ ได้แสดงความสามารถ
ได้ดีมาก
ขอชม
ลุงทีม

โพสต์ที่ 2

พี่ hot เล่าเรื่องบ้านผีสิงให้อ่านต่อได้มั้ยครับ...ยังไม่จบเรยส์...อยากฟังต่อ... :shock:  :shock:  :shock:
ภาพประจำตัวสมาชิก
น้ำครึ่งแก้ว

โพสต์ที่ 3

ใช่ครับ  เตรียมลุ้นอยู่ เหมือนกัน ครับ
" ชีวิตไม่เคยขาดความหวาน "
Accidental Hero

โพสต์ที่ 4

จิงๆ หนับหนุนคับ
นักวิเคาะหญิงดูดีไปหมด
ส่วนนักวิเคาะชายบางคนพูดเร็วจนฟังไม่รู้เรื่อง
"Be sure you put your feet in the right place, then stand firm"
Abraham Lincoln
KwanG
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 5

จริงๆแล้ว นักวิเคราะห์เก่งๆมีอีกหลายคนนะค่ะ แต่บางคนคงจะพูด present ไม่ค่อยเก่งมั้งค่ะ แต่ถ้าลองไปปอ่าน paper ดูจะรู้เลย ว่าคนไหนชัวร์รึว่ามั่วนิ่มค่ะ
ฉันมั่งมี ไม่ใช่เพราะฉันมีมากมาย ..
แต่เพราะฉันมีมากพอ...(^,^)
woody

โพสต์ที่ 6

KwanG เขียน:จริงๆแล้ว นักวิเคราะห์เก่งๆมีอีกหลายคนนะค่ะ แต่บางคนคงจะพูด present ไม่ค่อยเก่งมั้งค่ะ แต่ถ้าลองไปปอ่าน paper ดูจะรู้เลย ว่าคนไหนชัวร์รึว่ามั่วนิ่มค่ะ
อืมม งั้นรบกวนพี่กวางหน่อยนะครับ ไม่ทราบว่า paper ของที่ไหนที่พี่คิดว่ามาตรฐานใช้ได้บ้างครับ  :P
Impossible is Nothing
KwanG

โพสต์ที่ 7

อืม...คิดว่าต้องแล้วแต่คนชอบนะค่ะ บางคนชอบอ่าน story แต่บางคนก้อชอบ valuation ให้บอกว่าคนไหนคงตอบไม่ได้เหมือนกันค่ะ...
ฉันมั่งมี ไม่ใช่เพราะฉันมีมากมาย ..
แต่เพราะฉันมีมากพอ...(^,^)
nanchan

โพสต์ที่ 8

อยากให้เวลาเค้าวิเคราะห์ ก็เอาสินค้ามาโชว์ให้ดูด้วย

อย่างเช่นอย่างนี้

http://www.thaivi.com/webboard/viewtopic.php?t=19468

จะรอฟังวิเคราะห์วาโก้ซะหน่อย
เฝ้าดูไป โดยใจที่เป็นกลาง
Dech
ผู้ติดตาม: 1

Re: ฟังนักวิเคราะห์หญิงน่าฟังกว่านักวิเคราะหชายเยอะแปลกจัง

โพสต์ที่ 9

[quote="hot"]ผมว่าชั้นเชิงในการพูดถึงการวิเคราะห์ของนักวิเคราะห์
หญิงดูมีเหตุและผล ไปหมด
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
kab256

โพสต์ที่ 10

อาจารย์สมัยป.ตรีบอกว่า

คนพูดเก่ง มักเขียนอ่านยาก
คนเขียนหนังสือดี มักพูดไม่รู้เรื่อง

ท่านยกตัวอย่างของ สติกลิซ (เขียนไม่ถูก) ว่าเป็นคนที่เขียนหนังสือดีมาก
แต่ตัวจริงพูดไม่ค่อยรู้เรื่อง ตะกุกตะกัก ติดอ่างอีกต่างหาก
และยังบอกว่า คนที่เขียนหนังสือเก่ง มักรุ่งกว่าพวกพูดเก่ง
แต่ไม่รู้ว่าจะเอามาใช้กับพวกนักวิเคราะห์บ้านเราได้หรือเปล่า
เพราะกลุ่มลูกค้าบ้านเรา ชอบฟังมากกว่าอ่าน (ติดขี้เกียจ)
โพสต์โพสต์