สวัสดีครับพี่ๆ น้องใหม่ขอรายงานตัวครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
OChiCkeN
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

สวัสดีครับพี่ๆ น้องใหม่ขอรายงานตัวครับ

โพสต์ที่ 1

:oops:

สวัสดีครับพี่ๆทุกๆท่าน ขออนุญาติรายงานตัวครับ ผมมือใหม่ เพิ่งเริ่มเล่นได้ไม่กี่วันครับ รู้จักที่นี่จาก เพื่อนๆพี่ๆที่ โต๊ะสินธรครับ เลยขออนุญาติเข้ามาขอความรู้จากพี่ๆด้วยครับ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับผม

สันต์ กิตติโสภณ
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

หวัดดีครับ ยินดีต้อนรับครับ
ปรัชญา

โพสต์ที่ 3

:P ยินดีต้อนรับ สู่มิตรภาพที่ถาวร

แห่งสังคม ที่ไม่มีใครจ้องกินใคร

(แฮ่ะๆ เหมือนตัวอย่างหนังไหมครับคุณเจ๋งผู้คุมเวปอิอิ)
Jeng

โพสต์ที่ 4

อีกหน่อย สังคม TVI จะดีกว่านี้อีก ถ้า โปรเจ็ค เม็มเบอร์ ของผมผ่าน ท่านเจ้าของเว็บ ในวันที่ 27 ครับ เฮีย
OChiCkeN

โพสต์ที่ 5

ขอคุณพี่ๆครับผม

ผมก็เพิ่งเข้ามาที่นี่วันนี้วันแรกครับ เล่นมา 3 วัน ถืออยู่ประมาณ 6 ตัว ตอนนี้ แดงแจ๋เลยครับ ไม่รู้ว่าจะมีตัวที่จะเป็น VI ได้บ้างหรือเปล่าครับ ผมมี

bland, hemraj, inet, ta, jas แล้วก็ ms อ่ะครับ

พี่ๆช่วยวิจารณ์ด้วยครับผม
Buzz

โพสต์ที่ 6

ยินดีต้อนรับ สู่สังคมของการลงทุนที่ แสนอบอุ่นครับ.......

หุ้นที่ถามมาไม่กล้าแนะนำ ครับ ไม่มีแบบคุณสักตัว อิ อิ ....
"การลงทุนที่ชาญฉลาดที่สุด จะเกิดขึ้นได้ก็ต่อเมื่อ เราลงทุนแบบทำธุรกิจ"
harry

โพสต์ที่ 7

ยินดีต้อนรับครับ ขอให้โชคดีแล้วกันครับ ศึกษามากๆๆ จะช่วยได้ว่าที่เราทำไปแล้วดีหรือไม่ดีอย่างไร แล้วจะมีแนวทางในการเลือกลงทุนในอนาคต
Expecto Patronum!!!!!!
OChiCkeN

โพสต์ที่ 8

ขอบคุณทุกๆความเห็นครับ
CEO

โพสต์ที่ 9

สวัสดีครับ

ผมก็เพิ่งสมัครเมื่ออาทิตย์ก่อนนี่เอง แต่เข้าอ่านมาเป็นปีแล้วครับ

ไม่กล้าวิจารณ์เลยครับ
เพราะไม่เคยเข้าใกล้หุ้นที่คุณ OChiCkeN ถืออยู่เลยครับ
รีบไปปรึกษาคุณ Ariba, Weakest, หรืออา คลายเครียดที่สินธรแต่เช้าเลยนะครับ

อากาศมันหนาวหน่อยนะครับ
การซื้อกิจการอาจไม่ใช่การเทคโอเวอร์ และการเทคโอเวอร์ ก็ไม่จำเป็นต้องเข้าซื้อหุ้น..
Banchap

โพสต์ที่ 10

ยินดีต้อนรับครับ

3 วันนี้หุ้นที่ผมถือก็ราคาลดลงครับ แต่ยังอุ่นใจเพราะเลือกแต่ตัวที่มีปันผลประมาณ 5% ส่วนที่คุณถืออยู่ผมไม่เคยตาม จึงไม่มีความเห็นครับ
Jeng

โพสต์ที่ 11

โค้ด: เลือกทั้งหมด

ยินดีต้อนรับ สู่สังคมของการลงทุนที่ แสนอบอุ่นครับ....... 

หุ้นที่ถามมาไม่กล้าแนะนำ ครับ ไม่มีแบบคุณสักตัว อิ อิ ....
น้อง buzz นี่วิจารณ์ตรงไปตรงมาดีจัง
OChiCkeN

โพสต์ที่ 12

ที่พี่ CEO บอกมา สงสัยผมกำลังติดดอยแหงเลยอ่ะ ฮือๆๆๆๆ
Jeng

โพสต์ที่ 13

โค้ด: เลือกทั้งหมด

bland, hemraj, inet, ta, jas แล้วก็ ms อ่ะครับ 
พี่ไม่มีเหมือนกัน

bland คงต้องรอให้ อิมแพคเข้าเป็นเรื่องเป็นราวมั๊

hemraj นี่ก็วิ่งขึ้นวิ่งลงเก่งนะ

inet ขึ้นเยอะจัง

ta คนเคยเจ็บเยอะ แต่พี่ชอบนะ บริการ TA ดีมาก

jas คงต้องรอ ให้ รัฐบาลจัดการ itv ก่อน แล้ว jas ค่อยมา

ms น่าจะดีนี่ เหล็กใช่หรือเปล่า

อิอิ ไม่มีซักตัว แนะนำไม่ได้ครับ
OChiCkeN

โพสต์ที่ 14

วันนี้ปล่อย TA ได้แล้วครับ ส่วน MS คิดว่าจะลองถือดูอ่ะครับ เป็นกลุ่มเหล็กครับพี่เจ๋ง เค้ามาจาก 2 บริษัทมารวมกัน น่าจะดีครับ (ตามที่ผมดูแบบงูๆปลาๆครับ) อันนี้คงต้องลองดูกันไปก่อน ส่วนที่เหลือ ก็พยายามขายออกอยู่ครับ ไม่รู้เมื่อไหร่ ฮือๆๆๆๆ
Jeng

โพสต์ที่ 15

อ้าวปล่อยไปแล้วหรือ พี่ว่ากำลังจะหาเวลามาดู TA ซะหน่อย ว่าจะซื้อไว้ เห็นวันนี้ราคาวิ่งไป วิ่งมา
sirivajj

โพสต์ที่ 16

มาร่วมต้อนรับ กับยินดีที่มาเป็นสมาชิก TVI ครับ
:D

หุ้น Inet นั้น อาจหาข้อมูลอ่านได้ที่ ร้อยคนร้อยหุ้น
ผมเคยเป็นเจ้าบ้านให้พักนึง
แต่ภายหลัง ผมเห็น (ความคิดส่วนตัว) ว่า ราคากับการเคลื่อนไหวของราคาหุ้น Inet นั้น ส่อโอกาสที่ นักลงทุนทั่วไปน่าจะเสียเปรียบกลุ่มวงในอย่างน่าเกลียด ก็เลยวางมือไป แต่ก็เห็นมีเพื่อนบางคนมาเพิ่มเติมข้อมูลให้อยู่ครับ ผมเองก็แวะไปดูเนืองๆ

สำหรับหุ้นตัวอื่นนั้น ไม่ได้ติดตาม ครับ
รอสมาชิกท่านอื่นที่อาจอยู่ในทางเดียวกันมาแนะนำนะครับ
:)
What do you mean.?
champ

โพสต์ที่ 17

[quote="OChiCkeN"]ขอคุณพี่ๆครับผม

ผมก็เพิ่งเข้ามาที่นี่วันนี้วันแรกครับ เล่นมา 3 วัน ถืออยู่ประมาณ 6 ตัว ตอนนี้ แดงแจ๋เลยครับ ไม่รู้ว่าจะมีตัวที่จะเป็น VI ได้บ้างหรือเปล่าครับ ผมมี

พี่ๆช่วยวิจารณ์ด้วยครับผม[/quote]

ผมมีตัวนึงครับ
แต่คงบอกอะไรไม่ได้นะครับ
เพราะผมมี MS-W1
ทุนก็ 1.38 แน่ะ
ซื้อมาก็เพื่อนชวนซื้อครับ
อดไม่ได้ก็เอาก็เอา เพื่อนซี้กัน
บอกถือเป็นเพื่อนกันก็เลยเอามาด้วย
ตอนนี้ก็อยู่ดอยเล่นไปก่อน
หวังว่ามันจะกลับมารับลงดอยนะ
แต่เท่าที่อ่านข่าว ก็เห็นว่าเหล็กขึ้นราคานะครับ
แล้ว MS ได้ซีเมนต์ไทยเข้าไปถือหุ้นใหญ่นี่ครับ
แล้วก็กำลังจะเพิ่มทุน 10 ต่อ 1 ที่ 2.30 บาทครับ
OChiCkeN

โพสต์ที่ 18

พี่เจ๋งครับ ที่ผมปล่อย TA เพราะผมเก็บมาค่อนข้างแพงครับ จะรอกลับไปเก็บอีกทีเหมือนกัน ให้ราคามันลงกว่านี้อีกหน่อยครับ :oops:

พี่แชมป์ครับ MS ผมก็ซื้อเป็นเพื่อนกับเพื่อนอีกคนเหมือนกันครับ ตัวนี้ว่าจะลองเข้าไปหาข้อมูลเพิ่มเติมอยู่เหมือนกันครับ เคยคุยกับมาร์ ที่กิมเอ็ง เค้าบอกว่าตัวนี้ใช้ได้ครับ แต่คงต้องหาข้อมูลเพิ่มอีกเยอะเลย (หลังจากที่เข้ามาอ่านที่พี่ๆวิเคราะห์หุ้นแต่ละตัว รู้เลยว่าผมหาข้อมูลแค่นิดเดียวเองอ่ะ) :)

ส่วน INET ผมได้เข้าไปอ่านข้อมูลใน ร้อยคนร้อยหุ้นแล้ว ก็ยังดูอยู่ครับว่าจะเก็บเพิ่มดีหรือเปล่า :wink:
Solo

โพสต์ที่ 19

ยินดีต้อนรับครับ
ล็อคหัวข้อ