ขอกลับไปเข้าอนุบาลใหม่นะครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

สองสามอาทิตย์ที่ผ่านมา ผมรู้สึกเหมือนสอบตกเรื่องการลงทุน
ครับ ยิ่งเวลาอ่านโพสต์ของพี่ๆ เพื่อนๆ และน้องๆ ยิ่งรู้สึกว่าความ
รู้เรามันน้อยสิ้นดี ขนาดน้อง harry ผมว่ายังเก่งกว่าผมเลยแฮะ

เลยจะขอกลับไปเริ่มเรียนอนุบาลใหม่ดีกว่า โดยจะเริ่มอ่านกระทู้
ของปรมจารย์ทุกท่าน เริ่มตั้งแต่ เฮียคลายเครียด คุณชอบอ่าน
คุณวิบูลย์ คุณฉัตรชัย พี่ปรัชญา พี่เจ๋ง และ คุณ Ayethebing

ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
คัดท้าย
Verified User

โพสต์ที่ 2

ทำไม พี่ CK รู้สึกอย่างนั้นละครับ ช่วยขยายความซักนิดดิครับ

ทำไมพี่คิดว่าพี่ไม่พอใจตัวเองครับ ?
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
harry

Re: ขอกลับไปเข้าอนุบาลใหม่นะครับ

โพสต์ที่ 3

CK เขียน:สองสามอาทิตย์ที่ผ่านมา ผมรู้สึกเหมือนสอบตกเรื่องการลงทุน
ครับ ยิ่งเวลาอ่านโพสต์ของพี่ๆ เพื่อนๆ และน้องๆ ยิ่งรู้สึกว่าความ
รู้เรามันน้อยสิ้นดี ขนาดน้อง harry ผมว่ายังเก่งกว่าผมเลยแฮะ

เลยจะขอกลับไปเริ่มเรียนอนุบาลใหม่ดีกว่า โดยจะเริ่มอ่านกระทู้
ของปรมจารย์ทุกท่าน เริ่มตั้งแต่ เฮียคลายเครียด คุณชอบอ่าน
คุณวิบูลย์ คุณฉัตรชัย พี่ปรัชญา พี่เจ๋ง และ คุณ Ayethebing

เอ่อ.... พี่ครับ ผมเก่งกว่าเหรอ ไม่มั้ง :shock: คงพอๆกัน หรือไม่พี่ก็รู้หลายอย่างจนมึน เอางี้ดีกว่า ถ้ามีโอกาสได้เจอนะ ผมว่ามาคุยแลกเปลี่ยนความเห็นกันก็ได้ ผมก็ไม่ได้รู้อะไรมากนัก อาศัยอ่าน ฟัง ถามครับ
Expecto Patronum!!!!!!
Jeng
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

นับถือ นับถือ นับถือ

สูงสุดคืนสู่สามัญ

:D :D :D

เมื่อไรพี่จะเป็นอย่าง CK น้า
CEO

โพสต์ที่ 5

คุณ CK อย่าคิดอย่างนั้นสิครับ

ผมว่าคุณ CK นี่เป็นยอดฝีมืออีกคนที่ผมนับถือนะครับ

ยอดฝีมือไม่เคยบอกว่าตัวเองเป็นยอดฝีมือครับ
แต่คนรอบข้างมองเห็นครับ
ลองทบทวนดูอีกทีครับ

ด้วยความจริงใจ
การซื้อกิจการอาจไม่ใช่การเทคโอเวอร์ และการเทคโอเวอร์ ก็ไม่จำเป็นต้องเข้าซื้อหุ้น..
champ

Re: ขอกลับไปเข้าอนุบาลใหม่นะครับ

โพสต์ที่ 6

[quote="CK"]สองสามอาทิตย์ที่ผ่านมา ผมรู้สึกเหมือนสอบตกเรื่องการลงทุน

ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ[/quote]

ถ้าพี่ CK ต้องไปเริ่มอนุบาลใหม่
ผมก็แย่เลยสิครับ
ผมคงต้องเกิดใหม่เลยมั้ง
ทำไมคิดขนาดนั้นเลยครับ
คลื่นลูกหลังย่อมแซงคลื่นลูกเก่า
อยู่แล้วนี่ครับ อย่าไปคิดมากเลยครับ
อย่างคุณ harry แกเก่งจริงครับ
ความรู้แน่นปั๊กเลย ผมยังอยากเก่งแบบแกเลยครับ
ปรัชญา

โพสต์ที่ 7

CK เขียน:สองสามอาทิตย์ที่ผ่านมา ผมรู้สึกเหมือนสอบตกเรื่องการลงทุน

:P น้อยใจอะไรครับ หรือว่ารวยไม่ทันคนรุ่นใหม่

เห็นเคยบ่นว่า ไม่ถูกกับไฟ........ไฟไม่ดี ส่วนผมรับเนื้อๆเลยครับ

กำลังโยกย้ายส่ายเอวกับไฟและแบ๊งก์ส่งท้ายปีเก่ามาตั้งแต่อาทิตย์ก่อน

ตระกูลA กับกิมเอ็ง คงสู้ขวัญใจCK KGI-W ไม่ได้กระมังครับ

ต้องมียาสามัญประจำบ้านครับ

ลากพลังงาน เดี๋ยวขายพลังงานก็คงต้องมาลากไฟ

ลากไฟแล้วขายไฟก็ลากแบ๊งก์

กงกรรมกงเกวียนเวียนไปเรื่อๆ

กองทุนกำลังตกระไดพลอยโจรรับของต่างชาติมาเยอะต้องพยายาม

ประคองหุ้นและดัชนี

เกมส์นี้อ่านง่าย แต่แก้ยากส์มากกกกกกกก
ayethebing

โพสต์ที่ 8

อิอิ เฮียช.การช่าง เฮียได้เงินจากชนะคดีแล้วนี่นา ยังหาว่าตนเองอยู่อนุบาลอีกเหรอ อิอิ

อ้าวผิดคนครับขอโทษที่นึกว่าเสี่ย CK กับ ช. การช่างคนเดียวกัน

ยังเพ่ต้องไปเรียนอนุบาล หยั่งผมต้องกลับไปเป็นวุ้นเลยแหงๆ ครับ

ผมชื่นชมพี่ CK นะมีความรู้ที่หลากหลายมากในหลายอุตสาหกรรม แถมรู้ค่อนข้างลึกซะด้วย ผมเองรู้บ้างในอุตสาหกรรมเคมี และ น้ำมัน แค่นั้นเอง

แต่อย่างเราๆ ก้อคงต้องเรียนรู้อยู่ตลอดเวลาใช่มั้ยครับ ผมเป็นคนชอบเรียนรู้ ครับยิ่งเรียนแล้วนำไปใช้ได้จริงยิ่งชอบมาก

สรุปเอางี้ละกัน พี่อยู่อนุบาล 2 ผมกลับไปอยู่อนุบาล 1 อิอิ

ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนครับ แต่ไม่ฝากตังค์นะ บ่จี้จ๊ะ
sirivajj

โพสต์ที่ 9

แหม ถ้าคุณ CK กลับไปเรียนอนุบาลล่ะก็
นี่ผมต้องไปเกิดใหม่แน่เลย
ช่วงเดือนที่ผ่านมานี่ ผมไม่ได้ซื้อและไม่มีหุ้นในกลุ่มแบงค์และพลังงานเลย เรียกว่า ตกกระแสไปอย่างที่สุด

ที่จริง ผมก็ไม่ได้ร้อนใจมากนะครับ
แต่ถ้าประเมินในแง่การเติบโตของพอร์ต
ก็ต้องเรียกอย่างที่ว่าล่ะครับ แดงเป็นต้นคริสมาสต์เชียว ที่จะเหลือใบเขียวๆ ก็ตรงล่างๆ ของต้นอยู่บ้าง
นี่ผมว่า ถ้าเมษายน นี้ใบแดงแดง ไม่คืนกลับมาเป็นใบเขียวขึ้นนะ
ผมก็กลายเป็นวุ้นแน่เลย เพราะความรู้ ความคิดที่เชื่อและใช้มา ไม่ได้ผลอย่างที่สุดและสิ้นเชิง
:D
What do you mean.?
CEO

โพสต์ที่ 10

[quote="ปรัชญา

:P น้อยใจอะไรครับ หรือว่ารวยไม่ทันคนรุ่นใหม่

เห็นเคยบ่นว่า ไม่ถูกกับไฟ........ไฟไม่ดี ส่วนผมรับเนื้อๆเลยครับ

กำลังโยกย้ายส่ายเอวกับไฟและแบ๊งก์ส่งท้ายปีเก่ามาตั้งแต่อาทิตย์ก่อน

ตระกูลA กับกิมเอ็ง คงสู้ขวัญใจCK KGI-W ไม่ได้กระมังครับ

ต้องมียาสามัญประจำบ้านครับ

ลากพลังงาน เดี๋ยวขายพลังงานก็คงต้องมาลากไฟ

ลากไฟแล้วขายไฟก็ลากแบ๊งก์

กงกรรมกงเกวียนเวียนไปเรื่อๆ

กองทุนกำลังตกระไดพลอยโจรรับของต่างชาติมาเยอะต้องพยายาม

ประคองหุ้นและดัชนี

เกมส์นี้อ่านง่าย แต่แก้ยากส์มากกกกกกกก[/quote]

ถ้าท่านปรัชญาจะไปเล่นไฟใหม่ บอกผมด้วยนะครับ จะตามไปลุยไฟด้วยคน
ผมมันคนไม่รู้จักไฟครับ

จะซื้อซัก 10000 บาท

ขอบคุณล่วงหน้าครับเฮีย

5555
การซื้อกิจการอาจไม่ใช่การเทคโอเวอร์ และการเทคโอเวอร์ ก็ไม่จำเป็นต้องเข้าซื้อหุ้น..
WEB

โพสต์ที่ 11

คนที่เรียนรู้อยู่ตลอดเวลา มักจะมีความรู้สึกแบบนั้นครับ คือเราจะรู้สึกว่า ทำไม วันนั้นเราถึงโง่อย่างนี้ ทำไมวันนั้นเราถึงไม่รู้ในสิ่งที่เราพึ่งเรียนรู้วันนี้ หากเราคิดว่า ตัวเองรู้มากแล้ว ฉลาดแล้ว COMPLACENCY และ ARROGANCE ก็จะครอบงำตัวเราและความเสี่อมก็จะเกิดตามมา สำหรับคนที่ได้กำไรมาก ๆ จากตลาดหุ้นในปีนี้นั้น ลองถามตัวเองดูซิครับว่า มันเกิดจาก SKILL หรือ LUCK เกิดจาก SELECTION หรือ TIMING ความสำเร็จที่เกิดจาก SKILL เท่านั้นครับที่จะเกิดขึ้นซ้ำแล้วซ้ำอีกได้ ส่วนความสำเร็จที่เกิดจาก LUCK ต้องอาศัยการสวดมนต์ภาวนาและเส้นวาสนา อิ อิ
tom

โพสต์ที่ 12

นี่ความลับนะครับ คุณ ck ผมติดตามผลงานคุณอยู่มานานแล้วนะครับ ผมว่าคุณเป็นคนรอบรู้ที่สุดคนหนึ่งเลยนะครับ ....แต่ผลงานของพอร์ตคงคนละเรื่องกับเก่งหรือไม่เก่งนะครับ ...... ผมก็ได้กำไรน้อยครับ ..แต่ก็ทำใจได้เพราะผมไม่ถนัดการนั่งเก็งกำไร ซื้อหุ้น 10 ตัววันใด หุ้น 8 ใน 10 จะราคาลงวันนั้นทันทีเลยครับ .... ผมมาคิดได้ว่า 8 เดือนที่เล่นหุ้น กำไรนิดหน่อย จำนวนเงินก็นิดหน่อย แต่ส่วนใหญ่สุขมากกว่าทุกข์ครับ ที่เหลือ คือประสบการณ์ของชีวิตครับ
sirivajj

โพสต์ที่ 13

คุณ WEB ตอบได้โดนใจดีครับ
จริงสินะ ของบางอย่างต้องการเวลาในการพิสูจน์
ไม่อย่างนั้น เซียนหุ้นบรรลือโลก คงไม่ใช่ วอร์เรน บัพเฟต์
แต่คงมีอีกเป็นหมื่น-แสน และผลัดกันได้แชมป์กันไปคนละงวด 2 งวดกันไปแล้ว
What do you mean.?
คลายเครียด

โพสต์ที่ 14

พูดเป็นเล่นไปได้
ถ้าคุณซีเคเรียนอนุบาล
ผมคงต้องเรียนอยู่เตรียมอนุบาลแน่ๆ
ตามอ่านข้อเขียนของคุณซีเคเหมือนกันครับ
เอาอย่างที่อัลแบร์ กามูพูดดีไหมครับ

"อย่าเดินนำหน้า เพราะว่าฉันจะไม่ตาม
และอย่าเดินตาม เพราะว่าฉันจะไม่นำ
จงเดินเคียงข้างฉัน
แล้วก้าวเดินไปพร้อมกัน"

สวัสดีปีใหม่ครับ อย่าลืมแวะไปร่วมงาน "มนุษย์หุ้นดอทคอม"
ในวันอาทิตย์ที่ ๘ กุมภาพันธ์ให้ได้นะครับ

คุณปรัชญารวยแล้ว อย่าลืมแวะมาสอน
เท็คนิคการปั่นไฟให้รุ่นน้องๆด้วยนะครับ
เตรียมปากกาดันฮิลมาแจกลายเซนต์ด้วย ฮาๆๆๆ

ส่วนคุณเจ๋ง ผมขอถือเอากระทู้นี้
เรียนเชิญแบบเอาปืนจี้ ให้มาเป็นวิทยากรให้ได้
คุณเจ๋งไม่ยอมมาเป็นวิทยากร คุณวีคเกสท์เอาตายแน่
ถือเสียว่าเป็นการนำเสนออีกหนึ่งทางเลือก
ให้กับนักลงทุนรายใหม่ๆ
ที่ทะลักกันเข้าในไซเบอร์สเปซอย่างไม่เคยเป็นมาก่อน
บุญกุศลจากการแนะนำคนไปสู่ที่ชอบที่ชอบ เอียในทางที่ชอบ
จะทำให้พอร์ตของคุณเจ๋ง เพิ่มขึ้นอีกร้อยเท่าทวีคูณ

ที่มาเรียนเชิญช้าไปหลายสิบวัน ก็เพราะว่า
กลัวเป็นการเสียมารยาท
เลยรอให้งานมีตติ้งของทางทีวีไอผ่านไปก่อนจึงค่อยเรียนเชิญครับ
ปรัชญา

โพสต์ที่ 15

คลายเครียด เขียน:พูดเป็นเล่นไปได้
ถ้าคุณซีเคเรียนอนุบาล
ผมคงต้องเรียนอยู่เตรียมอนุบาลแน่ๆ
ตามอ่านข้อเขียนของคุณซีเคเหมือนกันครับ
เอาอย่างที่อัลแบร์ กามูพูดดีไหมครับ

"อย่าเดินนำหน้า เพราะว่าฉันจะไม่ตาม
และอย่าเดินตาม เพราะว่าฉันจะไม่นำ
จงเดินเคียงข้างฉัน
แล้วก้าวเดินไปพร้อมกัน"

สวัสดีปีใหม่ครับ อย่าลืมแวะไปร่วมงาน "มนุษย์หุ้นดอทคอม"
ในวันอาทิตย์ที่ ๘ กุมภาพันธ์ให้ได้นะครับ

คุณปรัชญายังไม่รวย อย่าลืมแวะมาสอน
เท็คนิคการปั่นไฟให้รุ่นน้องๆด้วยนะครับ
เตรียมปากกาดันฮิลมาแจกลายเซนต์ด้วย ฮาๆๆๆ

ส่วนคุณเจ๋ง ผมขอถือเอากระทู้นี้
เรียนเชิญแบบเอาปืนจี้ ให้มาเป็นวิทยากรให้ได้
คุณเจ๋งไม่ยอมมาเป็นวิทยากร คุณวีคเกสท์เอาตายแน่
ถือเสียว่าเป็นการนำเสนออีกหนึ่งทางเลือก
ให้กับนักลงทุนรายใหม่ๆ
ที่ทะลักกันเข้าในไซเบอร์สเปซอย่างไม่เคยเป็นมาก่อน
บุญกุศลจากการแนะนำคนไปสู่ที่ชอบที่ชอบ เอียในทางที่ชอบ
จะทำให้พอร์ตของคุณเจ๋ง เพิ่มขึ้นอีกร้อยเท่าทวีคูณ

ที่มาเรียนเชิญช้าไปหลายสิบวัน ก็เพราะว่า
กลัวเป็นการเสียมารยาท
เลยรอให้งานมีตติ้งของทางทีวีไอผ่านไปก่อนจึงค่อยเรียนเชิญครับ

สวัสดีปีใหม่ครับเฮียคลายเครียดที่รักของ....
8กุมภาคงได้เจอเฮียนะครับ ยังไม่เห็นบอกสถานที่เลย
โถ...ปั่นไฟ บางครั้งยังโดนไฟลามเลียเลยครับเฮียจะไปสอนใครได้ล่ะ
ตัวเองยังเอาตัวไม่ค่อยรอดเลยครับ

ตามไปอ่านกระทู้ที่พันธุ์ทิพย์ แอบศึกษาวิทยายุทธของเฮียมาตลอดครับ
คลาย เครียด

โพสต์ที่ 16

คุณปรัชญา
จะจัดกันที่ราชนาวีสโมสร อยู่ตรงด้านหลังของวัดพระแก้ว
ใกล้ๆกับท่าพระจันทร์และมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ครับ

http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/top ... 87840.html

ผมจะแจ้งให้ทราบอีกที
หลังจากที่คุณวีคเกสทกำหนดรายละเอียดมาครับ
ยังไงก็ต้องพึ่งคุณปรัชญา
ช่วยเรียกคุณน้องเจ๋งสุดที่รัก มาเป็นวิทยากรด้วยครับ
มาไม่ได้ ผมมีหวังหน้าแตก
อ้อ แต่ก็ยังอุ่นใจ
มีคุณปรัชญาอยู่ทั้งคน เชิญบนเวทีเลยครับ
(เสียงตบมือ เป่าปาก ดังลั่นห้องประชุม
แมลงเม่า เอ๊ยนักลงทุนสาวกรี๊ดสลบ
ผู้ถือหุ้นรายใหญ่ของฟาร์อีสแอ๊ดเวอร์ไทซิ่ง ฮาๆๆ)
ปรัชญา

โพสต์ที่ 17

คลาย เครียด เขียน:คุณปรัชญา
จะจัดกันที่ราชนาวีสโมสร อยู่ตรงด้านหลังของวัดพระแก้ว
ใกล้ๆกับท่าพระจันทร์และมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ครับ

http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/top ... 87840.html

ผมจะแจ้งให้ทราบอีกที
หลังจากที่คุณวีคเกสทกำหนดรายละเอียดมาครับ
ยังไงก็ต้องพึ่งคุณปรัชญา
ช่วยเรียกคุณน้องเจ๋งสุดที่รัก มาเป็นวิทยากรด้วยครับ
มาไม่ได้ ผมมีหวังหน้าแตก
อ้อ แต่ก็ยังอุ่นใจ
มีคุณปรัชญาอยู่ทั้งคน เชิญบนเวทีเลยครับ
(ผู้ถือหุ้นเหลือแค่0.5%แล้วครับ ของฟาร์อีสแอ๊ดเวอร์ไทซิ่ง
วันที่8กุมภาอาจหมดเลยอิอิ ฮาๆๆ)

โถ.......อาเฮียอยู่กรุงเทพใกล้กัน ผมอยู่ถึงบ้านนอก
ยังไม่เคยเจอเจ้าชายสุดหล่อเจ๋งเลย

ถ้าให้ขึ้นเวที ขาสั่น ผับ ผับ เลย
เคยไปกล่าวให้บ่าวสาวในงานมงคลสมรส พูดผิพูดถูก
ดูVDOที่ถ่ายไว้ทีไร ขำกลิ้งทุกที เออเราเป็นถึงขนาดนี้ คิขุ ครับ
moo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 18

เรียนเฮียคลายเครียด ที่นับถือครับ
ผม ธราธิป ชื่อสมาชิกห้องสินธรครับ
สาเหตุที่ใช้ชื่อไม่ตรงกันกับชื่อสมาชิกที่นี่ เป็นเพราะว่าชื่อ MOO ใช้สมัครไม่ได้ครับ
ตามอ่านที่สินธรมาตลอดครับ สนใจธรรมเนียนปฏิบัติเล่นหุ้นตอนเริ่มศักราชใหม่ครับ
ด้วยความเคารพอย่างสูง

เรียนพี่ CK ครับ เคยทราบมาว่าพอร์ตของพี่นำดัชนีเสียอีก
ผมเดาว่าคงอย่างที่พี่เจ๋งว่าละครับ สูงสุดคืนสู่สามัญ
ดูเหมือนทุกอย่างของพี่ง่ายมากๆ ไม่มีอะไรให้ต้องเรียนรู้อีกแล้ว
สุดยอดกระบวนท่าครับ
ขอแสดงความนับถือครับ :D
VIB007

โพสต์ที่ 19

ขอคารวะคุณพี่CK ครับ
คนที่ทำกำไรจากตลาดหุ้นมาได้ตลอดถึงแม้จะเป็นช่วงตลาดตกต่ำ
ถือว่า"ไม่ธรรมดา"ครับ
ผมว่าน่าจะเป็นผมซะอีกที่ต้องขอความรู้จากพี่CK
ช่วยแบ่งวิทยายุทธให้น้องๆเอาไว้ป้องกันตัวจากตลาดหุ้นด้วยนะครับ

ด้วยความนับถืออย่างสูงสุด
Mon money

โพสต์ที่ 20

ป๋าของผมทำไมอยู่ดีๆเกิดอยากกลับไปเรียนอนุบาลอีกครับ ไม่มีใครทำอะไรได้outperformตลอดหรอกครับ ดีบ้างค่อนข้างดีบ้างก็พอแล้วครับ

มีงานเลี้ยงกันหรือครับ เฮียคลายเคลียด พี่ปรัชญา พี่เจ๋ง ผมอยากไปด้วยได้บ่ ใกล้บ้านผมด้วยนะ วันไหนครับ ไปด้วยไปด้วย
Jeng

โพสต์ที่ 21

วันที่ 8 กุมภาพันธ์ครับ ที่ราชนาวีสโมสร คุณมนรู้จักหรือเปล่า ถ้ารู้ช่วยบอกทางหน่อยซิ

ใกล้บ้านคุณมน ก็ต้องใกล้บ้านผมนะ
Mon money

โพสต์ที่ 22

พี่เจ๋งถ้ารู้จักวัดพระแก้วก็ไปถูกแน่นอนเลย เพราะอยู่หลังวัดพระแก้ว อยู่ข้างๆท่าช้าง ซึ่งท่าช้างก็อยู่ใกล้ๆท่าพระจันทร์ แต่มันใกล้บ้านผมที่สายสองครับ
Jeng

โพสต์ที่ 23

อ๋อ รู้แล้วครับ หลังวัดพระแก้ว

ไม่งั้นต้องโดนถามว่า คนไทยรึเปล่า
CK

โพสต์ที่ 24

ต้องขอบคุณทุกๆท่านนะครับที่อุตส่าห์เข้ามาให้กำลังใจ
โดยเฉพาะผู้อาวุโสทุกท่าน รู้สึกเกรงใจเป็นอย่างยิ่ง

คือผมไม่ได้น้อยใจอะไรนะครับ แต่พักหลังๆรู้สึกว่าอ่าน
น้อยไป พูด (โพสต์) มากไป เลยพลาดที่จะเรียนรู้อะไร
ดีๆหลายอย่างครับ

และอีกอย่างคือเริ่มเล่นหุ้นที่ผิดกับสไตล์ตัวเองไปแล้ว
ทำให้ชักไขว้เขวครับ เรื่องพอร์ตก็ลบบ้างบวกบ้างตาประ
สา (แต่ช่วงนี้ลบมากกว่าบวก) ที่สำคัญคือ ไม่สามารถ
ดำเนินการตามแผนที่วางไว้ ทำให้เสียโอกาสไปเยอะครับ

ตอนนี้ก็เลยขอถือโอกาสกลับไปเริ่มต้นใหม่ดีกว่า ผมคิด
ว่าศัตรูที่สำคัญที่สุดของตัวเราเองก็คือความ "หยิ่งผยอง"
ครับ พอคิดว่าตัวเองรู้มากกว่าคนอื่น กลับกลายเป็นว่าไม่
ได้เรียนรู้อะไรใหม่ๆเลย

เรื่องสังสรรค์ "มนุษย์หุ้นดอทคอม" นั้นอยากไปมากครับ
แต่ผมติดสอนเด็กๆวันอาทิตย์บ่ายทั้งเดือนกุมภาเลยครับ
ไม่แน่ใจว่าจะหาคนแทนได้ คลาสเลิกประมาณ 4 โมง
ถ้าบึ่งไปทันจะพยายามไปครับ

ขอบคุณทุกคนอีกครั้งนะครับที่ให้กำลังใจ
stockms

โพสต์ที่ 25

สวัสดีปีใหม่ครับคุณ CK และเพื่อนๆ
OChiCkeN

โพสต์ที่ 26

ผมก็เป็นน้องใหม่ใน TVI เหมือนกันครับ และก็ได้ความรู้จากพี่ๆทุกๆท่านรวมถึงพี่ CK ด้วย

ขอให้กำลังใจพี่ CK ด้วยอีกคนครับ เพราะประสพการณ์ของพี่ ต้องมีประโยชน์สำหรับมือใหม่ๆ อย่างผม และเพื่อนๆอีกมากมายครับพี่
ล็อคหัวข้อ