กระทู้หุ้นโรงบานเยอะดีเนอะ !!!!

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
LOSO
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

กระทู้หุ้นโรงบานเยอะดีเนอะ !!!!

โพสต์ที่ 1

ตรงมั่ง    อ้อมมั่ง  ส่งสัญญาณอะไรเหรอ ..........................
hot

โพสต์ที่ 2

มีคนบาดเจ็บจากที่อื่นหรือ
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ในเวปนี้มีหมอ(แพทย์)เยอะครับ
รวมถึงคนตั้งกระทู้ด้วย   แค่แซวอย่าคิดมากครับ
LOSO

โพสต์ที่ 4

จะมี VI คนไหนไหมหนอ ..................

ที่ 1-2 ปีก่อน ตอนP/E ไม่ถึง 7     ไม่ซื้อ ........................

แต่มาซื้อไม่นานมานี้ตอน P/E 18 เท่า หรือกว่า 20 เท่า .................................
สุมาอี้

โพสต์ที่ 5

แปลกครับ สองปีก่อนถามใครก็มีแต่คนบอกว่าไม่ดี  :roll:

เพราะพื้นฐานเปลี่ยนแปลงบ่อย...
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
keng56

โพสต์ที่ 6

ปลายปี 47  ดร.เคยแนะนำซื้อครับ..ออกรายการมันนี่ทอล์ค...ผมก็ซื้อไว้ 2 ตัวถือมาจนทุกวันนี้ :D  :D  :D
woody

โพสต์ที่ 7

แล้วพี่ LOSO สนใจบ้างไหมครับ หรือว่ามันเป็นที่นิยมกันเกินไป
Impossible is Nothing
โอ@
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 8

ที่บ้านผมตุนโรงพยาบาลมาเต็มอิ่มตอนวิกฤตไม่มีใครสนใจทั้ง SVH BGH RAM ตอนนี้ยังเหลือ PYT อยู่เมื่อไหร่จะเข้าตลาดมาซะที

มาหาหุ้นที่ไม่มีใครสนใจแล้วอีกสามปีมันจะเหมือนโรงพยาบาลตอนนี้ดีกว่า ตอนนี้ก็นั่งนึกมีอะไรบ้างหว่า
_________
สุมาอี้

โพสต์ที่ 9

ครับ Bill Miller เรียกว่า the psychology of five years หุ้นที่ร้อนแรงในวันนี้มักเป็นหุ้นที่ไม่มีใครสนใจเมื่อห้าปีก่อน เราชอบซื้อหุ้นที่ตลาดรู้แล้วว่ามันดีเพราะว่าซื้อแล้วมันอุ่นใจ

ก็ไม่ได้บอกว่าหุ้นรพ.ไม่ดี เพียงแต่ว่าถ้ามันดีได้แค่เท่ากับที่ตลาดรู้ว่ามันดี ซื้อไว้ก็คงทำกำไรได้แค่เท่ากับ cost of capital เท่านั้น
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
ไม่บังอาจ

โพสต์ที่ 10

มันก็เป็น อนิจจัง นั่นละครับ

สมัยก่อนก็มี PL

บางช่วงก็มี TMD

ต่อมาก็มีหุ้นที่ออกกองทุน อสังหาริมทรัพย์ อย่าง TICON CPN

ขึ้นอยู่กับว่าเราจะพาตัวเองไปอยู่จุดไหนของ กงล้อ

รูปภาพ
jaychou

โพสต์ที่ 11

คนจากโรงบานมาขึ้นกระทู้ทักเอง

น่าคิด น่าคิด
HI.ผมเอง

โพสต์ที่ 12

[quote="LOSO"]จะมี VI คนไหนไหมหนอ ..................

ที่ 1-2 ปีก่อน ตอนP/E ไม่ถึง 7
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 13

[quote="สุมาอี้"]แปลกครับ สองปีก่อนถามใครก็มีแต่คนบอกว่าไม่ดี
สุมาอี้

โพสต์ที่ 14

ตอนนั้นทนจอดรอไฟเขียวจนโดนคันหลังบีบแตรไล่อยู่นานเลย แถมยังซวยติดดอยอยู่ 4 เดือนเต็มอีกด้วย ความมั่นใจหดหมด  :)
คัดท้าย

โพสต์ที่ 15

[quote="CK"][quote="สุมาอี้"]แปลกครับ สองปีก่อนถามใครก็มีแต่คนบอกว่าไม่ดี
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
วัวแดง

โพสต์ที่ 16

[quote="สุมาอี้"]ตอนนั้นทนจอดรอไฟเขียวจนโดนคันหลังบีบแตรไล่อยู่นานเลย แถมยังซวยติดดอยอยู่ 4 เดือนเต็มอีกด้วย ความมั่นใจหดหมด
ถ้าผมคิดเหมือนคนทั่วๆไป ผลตอบแทนผมก็เหมือนคนทั่วๆไป
ใจผมคงละลาย ถ้าผมคิดตามคนอื่น
ผู้ชนะไม่แน่ว่าจะต้องเป็นคนที่วิ่งเร็วที่สุด...แต่เป็นผู้ที่อดทนที่สุดต่างหาก
โพสต์โพสต์