Spack เป็นไงบ้างครับ น่าสนใจไม๊ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Joi
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

Spack เป็นไงบ้างครับ น่าสนใจไม๊ครับ

โพสต์ที่ 1

งบใช้ได้น่าจะโตราว 20%  ได้ประโยชน์จากน้ำมันที่ลง ปันผลเกือบ 10% ต่อปี กราฟก็ใช้ได้เลย ราคาตอนนี้ 2.52 Book 2.55

เสียอย่างเดียวสภาพคล่องน้อยไปหน่อย มีใครเคยเล่นมั๊ยครับ ผมสนใจลงทุนยาวครับกินปันผล

อ้อ! เห็นถือหุ้น Epco 23% มีโอกาสเทคโอเวอร์ไม๊ครับ

ขอบคุณครับ :oops:  :oops:  :oops:
Joi

โพสต์ที่ 2

ไม่มีใครมีข้อมูล หรือเล่นเลยหรือครับตัวนี้  :'O  :'O  :'O
phobenius
Verified User

โพสต์ที่ 3

ผมมีซื้อepco ไว้นิดนึงเอาไว้ดูผลประกอบการก่อนครับ ว่าที่จะมาถึงเป็นอย่างไร แล้วก็ส่งผลไปถึงการที่ดูว่าspackไปซื้อทำไมหว่า ผมดูๆ ธุรกิจมันต่างกันพอสมควรหรือปล่าวครับ เลยต้องใช้เวลาอีกสักนิด ว่าการไปซื้อ จะ มีไรดีขึ้น ตอนนี้มองๆ ก็ ไม่เห็นจะมีไรดีขึ้นเท่าไหร่
ภาพประจำตัวสมาชิก
tenkafubu
Verified User

โพสต์ที่ 4

ตัว spack เองน่าจะโตประมาณ 6-7 % ครับ ในส่วนของกระดาษลูกฟูก

แต่ในส่วนของธุรกิจรับจ้างพิมพ์อันนี้ไม่ทราบครับว่าจะโตเท่าไหร่  แต่น่าจะโตพอประมาณ 10% ครับ

การแข่งขันในส่วนของกระดาษลูกฟูกนี่เพิ่มขึ้นครับ  เพราะว่ามีโรงงานคู่แข่งใหม่ที่ตรังครับ..

ต้องดูว่า EPCO ที่ถืออยู่จะช่วยได้เท่าไหร่ครับ
3M Only...
Market Cap.
Joi

โพสต์ที่ 5

เกื้อกันครับ ตอนนี้ Spack ส่งให้ Epco พิมพ์กล่องให้ครับในราคาพิเศษกัน

Spack ทำกล่องลูกฟูก และรับพิมพ์ แพกเกจจิ้งที่เป็นกระดาษ เป็นพันธมิตร Epco น่าจได้ประโยขน์ทั้งคู่

3 Q น่าจะ Cover กำไรทั้งปีที่แล้ว ผมสนตรงปันผลเกือบ 10 % นี่แหละ
โพสต์โพสต์