ขอความเห็น CTW หน่อยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Erysipeliothrix
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ดูงบการเงินแล้วก็ดีขึ้นเรื่อยๆนะครับ หุ้นเก่าแก่ด้วยครับตัวนี้ ตังแต่เปิดตลาดปี 2518 น่ะครับ Pe ก็ยังไม่สูง ราคาก็ยังไม่มาก แต่รู้สึกว่าครึ่งปีหลังตอนปีที่แล้วเคยทำท่าจะขึ้นไปแต่ไม่รู้เป็นไงตกลงมาเรื่อยๆเลยครับ ตอนนี้ราคาเลยเหลือที่ 11 บาท Par 5 ไม่ทราบพี่ๆมีความเห็นยังไงกับ จรุงไทย ไวร์แอนด์เคเบิลครับ...
อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน แล้วทำสิ่งนั้นให้ดีที่สุด...
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry

โพสต์ที่ 2

รู้สึกว่าจะมีผลดำเนินการขาดทุนนะครับ ในช่วงห้าปีหลัง สำหรับผมแล้วขอบายครับ ไม่เอาดีกว่า
Expecto Patronum!!!!!!
Erysipeliothrix

โพสต์ที่ 3

ไม่นะครับเท่าที่ดู ผลประกอบการรวมปี 99 ติดลบ 94 ล้าน, ปี 00 ติดลบ 73 ล้าน, ปี 01 กำไร 139 ล้าน, ปี 02 กำไร 300 ล้าน ,ปี 03 ถึงไตรมาตร 3 กำไร 250 กว่าล้าน ผมว่าระยะยาวตัวนี้น่าจะทำกำไรได้เพิ่มขี้นนะครับ เพราะเป็นเจ้าประจำของ กฟผ,กสท อยู่ด้วย ความต้องการสายไฟสายโทรศัพท์ก้อต้องมากขึ้นแน่ๆ
อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน แล้วทำสิ่งนั้นให้ดีที่สุด...
ล็อคหัวข้อ