โบรกไหนวิเคราะห์หุ้นถูกใจ VI ในนี้ที่สุดครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
kot31
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โบรกไหนวิเคราะห์หุ้นถูกใจ VI ในนี้ที่สุดครับ

โพสต์ที่ 1

อยาทราบว่าเพื่อนๆพี่มีความคิดเห็นว่าบทวิเคราะห์ของโบรกเกอร์เจ้าไหนละเอียดครบถ้วนดีที่สุดสำหรับการลงทุนแบบ VI ครับ

ผมเป็นสมาชิกของ ABN กับ KIMENG อยู่ ไม่ทราบว่ามีใครมีโบรกอื่นจะแนะนำมั๊ยครับ (ผมพยายามเปิดพอร์ไว้หลายๆโบรก เพื่อจะอ่านบทวิเคราะห์หลายๆแห่ง ทั้งที่เงินที่เล่น เจ้าละนิดหน่อยเองครับ)
BEN

โพสต์ที่ 2

settrade.com ดูฟรีได้หลาย broke เลยนะครับ
pae2020

โพสต์ที่ 3

ของ Syrus ฉบับรายเดือนครับ (Momentum หรืออะไรทำนองนี้) ผมไม่ได้เป็นลูกค้าเขานะครับ แต่เคย Download จาก Settrade มาอ่าน (หลังๆมานี่ไม่มีอีกเลย)

อีกรายที่ผมชอบก็ Seamico ฉบับวิเคราะห์รายเดือน

ปกติผมจะดูหลายๆ โบรกน่ะครับ ถ้าหุ้นตัวไหนทุกโบรกให้ความเห็นตรงกัน (โดยเฉพาะประเด็นการเติบโตของกำไร) ผมจึงจะเริ่มศึกษาและติดตามราคาซื้อขายย้อนหลัง แล้วรอ....จังหวะ
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

ผมเรียนรู้แนวคิดการลงทุนแบบเน้นคุณค่า
ครั้งแรกเมื่อ 3-4 ปีที่แล้ว
เพราะได้อ่านงานวิจัยที่ Tisco ครับ
เป็นโบรคคุณภาพ เน้นที่งานวิจัย

อีกที่นึงก็ที่ AST ครับ..
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
Jeng
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

ดูหลายๆโบรกดูจาก efinanc เขาสรุปให้ ซึ่งไม่ต้องเสียเงิน ถ้าเป็นสมาชิกกิมเอ็งอยู่แล้ว

ดูฟรี
ภาพประจำตัวสมาชิก
champ

โพสต์ที่ 6

ผมชอบ ธนชาติ กับ พัฒนสินครับ
กิมเอ็งผมไม่ค่อยชอบเท่าไรครับ
CK

โพสต์ที่ 7

ผมอ่านมาหลายโบร๊กแล้วครับ ส่วนใหญ่ก็ดี (แต่บางครั้งในทางกลับ
เช่น ซื้อเมื่อเชียร์ให้ขาย หรือขายเมื่อเชียร์ให้ซื้อ)

แต่ที่ผมคิดว่าวิเคราะห์ได้เด็ดดวงและเป็นกลางอย่างมากคือคุณมือล่องหน
ครับ เหมือนเป็น invisible hand แห่งตลาดหลักทรัพย์เห่งประเทศไทย
จริงๆ
BEN

โพสต์ที่ 8

ผม NFS นะครับ คิดว่าจะสมัครสมาชิกกับเค้าครับ ถ้าสมัครแล้วคงจะอุดหนุนหุ้นเค้าด้วย ไหนๆก็ใช้บริการแล้ว

efinance ดีจริงๆครับ มีหลาย broke แต่มันช้าไปหน่อยครับ และมีไม่ครบ + มาแบบสั้นๆ (มากๆๆๆ) ปัจจุบันก็ดูข่าวหน้าหนังสือพิมพ์ตอนเช้ากับ efinance ล่ะครับ ข่าวประจำวันสำคัญก็รายงานมาตลอด เดี๋ยวนี้รู้สึกน้อยลงผิดหูผิดตาไป สงสัยโดนรายใหย่สั่งหยุดประโคมข่าวแฮะ เห็นต่างชาติ ซื้อมา 2 วันติด สถาบันซื้อติดๆกันมาตั้งแต่ต้นปี ส่วนรายย่อยสวนทางกับเขาซะทุกที วันไหนเค้าซื้อ เราแห่ขาย พอเค้าขายเราแห่ซื้อ
ล็อคหัวข้อ