TVI Top investor 2 ข่าวดี เปิดแข่งรอบใหม่ เหอๆ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
titiwach
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

TVI Top investor 2 ข่าวดี เปิดแข่งรอบใหม่ เหอๆ

โพสต์ที่ 61

ขอบคุณครับ กับความเห็นของทุกท่านครับ

แต่โดยส่วนตัวนะครับ ผมลงเงินจริงเกือบทั้งหมดใน spali-w3 จริงๆ สาบานได้ ผมเข้าตั้งแต่ 1.25 บาท และ ซื้อเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ เพราะไม่ค่อยมีใครขาย

และถ้าถามว่าทำไมถึงซื้อแต่ตัวลูก ทำไม่ไม่ซื้อตัวแม่ ก็เนื่องมาจากว่า
1. ผมทำงานอยู่ในสายอสังหาฯ ประเภททำบ้านขาย พอผมเห็น spali ผมก็เลยเริ่มติดตาม spali มาตลอด เลยมั่นใจครับ
2. พอผมมั่นใจว่า อย่างไร spali ต้องวิ่งแน่ แล้วทำไมเราไม่ซื้อตัวที่วิ่งได้เร็วกว่าละ ผมเลยซื้อ spali-w3 ทั้ง port เลย แต่เพิ่มมีช่วงเดือนพ.ย.นี้เองที่ได้มีการซื้อตัวอื่นเพิ่มเติม

ผมยังถือ spali-w3 ของผม ยังไม่เคยขายเลยสักหุ้นครับ ผมยังเชื่อว่า spali ตัวแม่ยังถูกอยู่เลยครับ แล้วผมจะขาย spali-w3 ทำไม

ขอขอบคุณครับ
Lucky = Well prepare + Hard working + Experience + Learn from mistake and success
Muffin
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 62

[quote="ลูกอิสาน"]ปีต่อๆไปถ้ามีการแข่งขันลักษณะนี้ ขอเสนอให้มีการกำหนดเกณฑ์ด้วยครับ เพราะไม่อย่างนั้นก็จะมีการซื้อหุ้นตัวเดียว เพื่อหวังผลตอบแทนสูงสุด
titiwach

โพสต์ที่ 63

[quote="bigshow"]น่าจะให้ซื้อเฉพาะหุ้นสามัญ วอแรนต์ไม่น่าจะได้
ถ้าเป็นของจริงมี 10 ล้าน ซื้อ w 10 ล้าน แล้วจะเอาเงินที่ไหนมาแปลง
Lucky = Well prepare + Hard working + Experience + Learn from mistake and success
OutOfMyMind

โพสต์ที่ 64

ไว้ขอเล่นด้วยคนนะครับ
sunrise
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 65

[quote="Muffin"][quote="ลูกอิสาน"]ปีต่อๆไปถ้ามีการแข่งขันลักษณะนี้ ขอเสนอให้มีการกำหนดเกณฑ์ด้วยครับ เพราะไม่อย่างนั้นก็จะมีการซื้อหุ้นตัวเดียว เพื่อหวังผลตอบแทนสูงสุด
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
2 dogs

โพสต์ที่ 66

[quote="sunrise"]

ในชีวิตจริงขายได้ครับ
พวกนีราคาขึ้นลงไวกว่า อาจทำให้ราคาถึงจุดที่เราคำนวณได้ไวกว่า
เช่น ผมสนใจ tluxe แต่เห็น tluxe-w1 วิ่งเร็วกว่าผมก็ซัดเลย
หุ้นเงียบๆในวันนี้จะโด่งดังในปีหน้า