ถ้าได้ผู้บริหารจากเครือซีเมนต์ไทยมาช่วยชาติสักคน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
iambuffet
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ถ้าได้ผู้บริหารจากเครือซีเมนต์ไทยมาช่วยชาติสักคน

โพสต์ที่ 1

ผมว่าท่านนายกสุรยุทธ์
น่าจะขอผู้บริหารจาก scc
มาช่วยให้คำปรึกษา เพิ่มสักคนนะครับ
เพราะหม่อมอุ๋ยท่านอาจจะเก่งด้านการเงิน
แต่ด้านการลงทุนผมว่าถ้าได้จาก scc
ผมว่าทุกคนน่าจะยอมเห็นดีด้วยนะครับ
น่าจะทำให้ความเชื่อมั่นด้านการลงทุน
กลับมาได้บ้างครับ

:o
jaychou

โพสต์ที่ 2

ตอนขอท่านโฆษิต จาก BBL นี่หุ้นลงฮวบเลยนะครับ :lol:

รัฐบาลลองถามท่าน ชุมพล ณ ลำเลียง ดีกว่า ไม่กระทบโดยตรง
ภาพประจำตัวสมาชิก
bangkokwu
Verified User

โพสต์ที่ 3

ทางนั้นเค้าก็มี่ภาระกิจที่สำคัญกว่า ย้ำ สำคัญกว่า คือเพื่อผู้ถือหุ้นใหญ่ครับ (CPB)
โพสต์โพสต์