ทำไม se-ed ลงลึกจัง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
nanosec
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

มันมีอะไรหรอคับถึงทำให้ ราคาตกมาเยอะนั้นเกี่ยวกับการวางระเบิดและ ตั้งทุนสำรองหรือป่าวคับ
และถ้าจะลงทุนถ้าให้เทียบ ผมตอบแทนกับ ความเสี่ยงกับ tfund พี่ๆ ว่าอย่างไงคับ
ssuwan
Verified User

ยังติดใจเรื่องกับการไม่ส่งหนังสือบางค่ายอยู่มั้งครับ

โพสต์ที่ 2

:lol:
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

เกียวกับไทยรัฐ
tanate@man

โพสต์ที่ 4

Jeng เขียน:เกียวกับไทยรัฐ
สีเวปนี้ก็คล้าย ๆ ไทยรัฐนะครับพี่
shaneshane

โพสต์ที่ 5

ธรรมดา แล้วถ้าไปห้างแถวบ้าน จะเข้าไปที่ b2s เพระหนังสือมากกว่า
มีส่วนลดให้ด้วย โดยไม่ต้องเป็นสมาชิก ถ้าสั่ง จาก net จะสั่งจาก chula book มีส่วนลด+ มีคนส่งถึงบ้าน โดยเก็บเงินเมื่อรับของ(ค่าส่ง 50)
ssuwan

แต่ผมเข้า SE-ED

โพสต์ที่ 6

ชอบอะ
BHT

โพสต์ที่ 7

shaneshane เขียน:ธรรมดา แล้วถ้าไปห้างแถวบ้าน จะเข้าไปที่ b2s เพระหนังสือมากกว่า
มีส่วนลดให้ด้วย โดยไม่ต้องเป็นสมาชิก ถ้าสั่ง จาก net จะสั่งจาก chula book มีส่วนลด+ มีคนส่งถึงบ้าน โดยเก็บเงินเมื่อรับของ(ค่าส่ง 50)
เข้า asiabook แล้วก็ kinokuniya ถ้าจะหาหนังสือภาษาอังกฤษ

หนังสือที่มีขายในซีเอ็ดกับศูนย์หนังสือจุฬา ไม่เหมือนกันบางอย่าง เช่น ตำราเรียนและเชิงวิขาการ ทำให้บางครั้งต้องเจาะจงไปศูนย์หนังสือจุฬา เพราะซีเอ็ดไม่มี

ซีเอ็ด สั่งทางเน็ตได้ส่วนลดเท่ากับศูนย์หนังสือจุฬาครับ แต่ค่าส่งไม่เหมือนกันและไม่เท่ากัน ผมเคยสั่งทั้งสองที่แล้วครับ
Dech
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 8

จงลงจงลงจงลง
แต่หุ้น se-ed คงติดดอยไม่นานมั้งครับ  :doi:
มีผมช่วยไปซื้ออยู่......จงลงจงลงจงลง
แหะๆๆ ซื้อหนังสือนะครับ....ไม่ใช่หุ้น
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 9

เดี๋ยวนี้  ผมก็เข้าที่  แพร่พิทยา  ศูนย์หนังสือจุฬา  และ B2S มากกว่าแฮะ

รู้สึกว่าหนังสือเยอะกว่า  หลากหลายประเภทกว่า
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
ภาพประจำตัวสมาชิก
HI.ผมเอง

Re: ทำไม se-ed ลงลึกจัง

โพสต์ที่ 10

nanosec เขียน:มันมีอะไรหรอคับถึงทำให้ ราคาตกมาเยอะนั้นเกี่ยวกับการวางระเบิดและ ตั้งทุนสำรองหรือป่าวคับ
และถ้าจะลงทุนถ้าให้เทียบ ผมตอบแทนกับ ความเสี่ยงกับ tfund พี่ๆ ว่าอย่างไงคับ
ลองหา Value ด้วยวิธีไหนก็ได้ที่คุณถนัด จากบทสัมภาษณ์ คุณทนง
ที่ว่า ปรับลดเป้าปี49เหลือ 3.6-3.8ล้าน ที่NP 4.5-5%
และยืนยันที่จะจ่ายปันผลไม่ต่ำกว่า0.10บาททุกไตรมาสดูนะครับ
ข้อมูลจากกิมเอ็งปลายไตรมาสสาม :D
triathlon

โพสต์ที่ 11

หนังสือดีๆหลายเล่ม เราหาซื้อที่ร้านนายอินทร์ หรือ b2s ไม่ได้ ยิ่งแนวประวัติศาสตร์ ปรัชญาการเมือง
ราคานี้ ถือว่าลึกแล้วหรือ อีกอย่าง ทพอมาไล่ดูข้อมูลถึงเห็นว่าจ่ายปันผลสิบสตางค์ ทุกไตรมาส อันนี้น่าสนใจนะ
ราคานี้ ท่านผู้รู้ทั้งหลายคิดว่าน่าเข้าหรือยัง แต่ความเห็นส่วยตัวคือ ราคานี้ ต่อให้ตกไปอีกสักบาท สองบาท แต่ถ้าจ่ายเงินปันผลเท่านี้ได้ จะยิ่งน่าซื้อเข้าไปอีก
just one life, use it!
ssuwan

โพสต์ที่ 12

จะไปถึง 4 บาทอีกแล้วหรือครับ ว้่า :(
1000

โพสต์ที่ 13

จะไปถึง 4 บาทอีกแล้วหรือครับ ว้่า
ขอให้ถึงจริงเถอะ อิอิ
โพสต์โพสต์