ได้รับของขวัญปีใหม่จาก โบรกเกอร์อะไรกันบ้างคะ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
007-s
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ได้รับของขวัญปีใหม่จาก โบรกเกอร์อะไรกันบ้างคะ

โพสต์ที่ 31

2 dogs เขียน:ตอนที่ยอดเทรดเยอะกว่านี้30เท่า
เขาเชิญไปงานเลี้ยงสิ้นปีที่สาขา
แต่ตอนนี้ไม่เห็นแม้แต่เงาของขวัญหรืออะไรทั้งนั้น 555
พวกไม่ค่อยเทรด หรือไม่เทรดเล้ยยย เนี่ย
:lol:
ต้องทำใจค่ะ ต้องเข้าใจเขาด้วย

ยิ่งพอร์ทเล็ก(อย่างดิฉัน :lol: )แถมยังไม่ค่อยเทรดอีกเนี่ย
ได้การ์ดใบนึงก็หรูแล้ว 5555

เวลาโทรไปขอใช้บริการ ก็ต้องรีบๆหน่อยนะ เกรงใจเขา ยิ่งตลาดคึกๆนี่ ต้องหลบๆเวลาหน่อย เขาต้องรับออเดอร์จากท่านอื่น

ว่าแล้วนึกถึง ดร นิเวศน์ แกพูดในรายการมันนี่ทอล์คเดลี่ เล่าตอนวันแพนิค 108 จุด แกอยู่บนดอยทางเหนือพอดี(แหม เหมือนลางบอกเหตุนะ ฮา) โทรมาถามเหตุการณ์จากมาร์ บอกสัญญานบนดอยก็ไม่ค่อยดี แล้วก็ไม่อยากถามอะไรมาก เพราะรบกวนเวลาของโบรคที่ต้องรับออเดอร์มากมายของลูกค้าคนอื่น(ท่านพูดแบบ ไม่ได้มีลักษณะน้อยใจอันใด)

:lol: ขนาดพอร์ทหนาๆอย่าง ดร. ยังต้องรู้จักเวล่ำเวลาเลยนะเนี่ย อิอิ
ภาพประจำตัวสมาชิก
zolomon

โพสต์ที่ 32

อ้าว ...... ผมก็ tisco ครับ แต่ไม่ได้อะไรซักอย่าง
สงสัยพอร์ตเล็กไปหน่อย ..... ใช้มา 4 ปีได้แล้ว
ปีก่อนได้ปฏิทิน สงสัยปีนี้พอร์ตใหญ่ขึ้น แต่ trade น้อยกว่าเดิม ....  :P  
ปีนี้ตั้งเป้าจะ trade ให้น้อยกว่าปีก่อนอีก แต่ให้พอร์ตใหญ่ขึ้น  :twisted:
“If we wait for the moment when everything, absolutely everything is ready, we shall never begin.”
Ivan Turgenev
2 dogs

โพสต์ที่ 33

ซักวันหนึ่งเราจะโต๊ เราจะโต  
จะได้ ได้ของขวัญกะเขามั่ง  :P
หุ้นเงียบๆในวันนี้จะโด่งดังในปีหน้า
metro

โพสต์ที่ 34

ผมได้ พระบูชาหลวงพ่อโสธร ขนาด 5 นิ้ว + กระติกน้ำร้อน จาก GBX ครับ
keflex

โพสต์ที่ 35

ของผม SCBS ได้ CD เพลงพระราชนิพนธ์+card
nanakorn

โพสต์ที่ 36

ได้อีเมล์อวยพรปีใหม่ครับ

ไม่เคยรู้เลยว่ามีการให้อะไรกันด้วย

สมควรแล้ว พอร์ตผมเล็กแล้วยังไม่ค่อยยอม Trade ด้วย  :D  :D  :D
Everything I do, I do it for you.
Basketman
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 37

ได้กระติกใส่น้ำร้อนไว้พกติดตัวครับ+บัตรทานบุฟเฟต์มื้อกลางวันที่โรงแรมใก้ลบ้าน.
arrow

โพสต์ที่ 38

:P  ขอบคุณมากค่ะ สำหรับทุกคำตอบ :P
:P  :P  :P  :P  :P  :P  :P  :P  :P  :P  :P
:oops: เมื่อไรเราจะได้กระเช้าน้อ :P  :P  :P  :P
:P  :P  :P  อิอิ  :D  :D แต่ก็ดีแล้วค่ะ ที่ยังได้ผ้าเช็ดตัว :P  :P
:P  :P ตอนแรกคิดว่าเทรดผ่านเนตอย่างเดียว ไม่ได้เทรดผ่านมาร์จะไม่ได้รับของขวัญอะไรเลย :P  :P  :P
papika

โพสต์ที่ 39

DBSV ได้ปฏิทิน + ลดค่าคอมฯ ครับ
คลายเครียด
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 40

ผมก็เข้าใจผิดมาตั้งนานว่า
ลูกค้าต้องให้ของขวัญก้บมาร์เก็ตติ้ง
สามปีที่ผ่านมา
หลังจากไม่เคยได้หุ้นไอพีโอ "แม้แต่ตัวเดียว"
ผมก็เลยทำเป็นเฉยๆ  แบบเศรษฐกิจพอเพียง

:oops:  :oops:  :oops:  :oops:  :oops:  :oops:  :oops:
คลายเครียด

โพสต์ที่ 41

ลืมบอกไป
ของขวัญชิ้นใหญ่สุดที่เคยได้จากโบรกเกอร์ก็คือ

สคส.ปีละหนึ่งใบ

:rofl:  :rofl:  :rofl:  :rofl:  :rofl:  :rofl:  :rofl:  :rofl:
พ่อปลาไหล

โพสต์ที่ 42

มี สคส ยืนพื้นทุกปี
มีกินเลี้ยงบ้าง  กระเช้าของขวัญบ้าง
แต่ของใครก็ไม่เซอร์ไพรส์เท่า AY_ มี จม. ลดวงเงินมาแทน สคส  :shock:
แค่ไม่ได้เทรดกันปีเดียวทำงี้เลยเหรอ   :twisted:
รูปภาพ
beammy

โพสต์ที่ 43

เห็นว่า หมอยงได้บัตรทานอาหารบุฟเฟต์ทั้งปีของโรงแรมแถวๆ ประตูน้ำ ครับ

ปีนึงแกเทรดเท่าไรวะนั่น ...
arrow

โพสต์ที่ 44

:P  :P  :P  ขอบคุณนะค่ะ สำหรับความคิดเห็นเพิ่มเติมค่ะ  :P  :P  :P
:oops:  :oops:  ไม่เคยให้อะไร มาร์เก็ตติ้ง เหมือนกันค่ะ
จำได้ว่า เริ่มซื้อหุ้นใหม่ๆ มาร์แนะนำหุ้น ป่านนี้ยังติดหุ้น จำนวนนั้นๆ อยู่เลยค่ะ :oops:
จะขายทิ้งก็ทำใจไม่ได้ เลยปล่อยไปเรื่อยๆ เป็น
อนุสรณ์แห่งการเริ่มต้น   :oops:  :oops:
:oops: อยู่ดอยหน้าวหนาว  :oops:  :oops:

:P  :D  พอย้ายโบรก แล้วเปลี่ยนมาเทรดผ่านเนต  :P  :D
:P  สบายเลยค่ะ จะซื้อ จะขาย มีความรู้สึกว่า สะดวกสบาย เพราะไม่ต้องโทรหา มาร์ค่ะ :D  :P
:P  :P  :D  :P  :P  :D  :D  :P  :D  :D  :P  :P  :D  :D
ong120

โพสต์ที่ 45

เทรดทาง internet กับ seamico ที่เดียว ได้ ปฏิทินตั้งโต๊ะ ครับ

ใช้ seamico มา 3 ปี นี่เป็น อันที่สอง
อันแรกได้ กระดาษ note ครับ บอกว่า ภูมิใจนิดๆกะอันแรก อิอิ  :D  :D