Market yields คืออะไรครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
monnasit
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

พี่ๆ ครับ Market yields คืออะไรครับ  แล้วก็คิดมาจากอะไร แล้วมันบอกอะไรเราครับ
ข้าน้อยไม่ทราบเจงๆ
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

เดาว่า ทั้งตลาดมูลค่าเท่าไร และทั้งตลาดปันผลเท่าไร

เรียก market yeilds

ผิดถูกรอผู้รู้มาตอบคับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
jody4003

โพสต์ที่ 3

Damodaran เขียน:เพื่อเทียบ performanc ระหว่าง ตลาดกับพอร์ตของเรา market yield based on systemetic risk compare with your portfolio which higher risk than the market, so ur port suppose to get the higher return or at least equal the market. ฉะนั้นถ้าหุ้นในพอร์ต ให้ผลตอบแทนที่น้อยกว่า เราต้อง revise พอร์ตนะครับ หุ้นของเรากะลังมีปัญหาอะไรอยู่หรือเปล่า

ราคาที่เราซื้อ อาจจะ full value แล้วก็ได้ และอื่น ๆ อีกลองหาดูนะครับ

แล้วคนอื่นว่าไงอะ
ไม่เห็นด้วยครับ yeild ของ port ผมคือผลประกอบการรวมของบริษัททั้งหมดที่ถืออยู่ครับ หุ้นไม่ขึ้นผมไม่ได้มองว่าหุ้นผมมีปัญหาครับ
woody

โพสต์ที่ 4

timeframe ก็สำคัญนะครับ
Impossible is Nothing
โพสต์โพสต์