เรียนคุณเจ๋ง เรื่องเป็นวิทยากรวันที่ ๘ กุมภาพันธ์

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
คลายเครียด
ผู้ติดตาม: 0

เรียนคุณเจ๋ง เรื่องเป็นวิทยากรวันที่ ๘ กุมภาพันธ์

โพสต์ที่ 1

เนื่องจากคุณอึ้งฯ สมาชิกน้ำใจงามแห่งสินธร
ได้เอื้อเฟื้อเครื่องโปรเจ็กเตอร์และโน๊ตบุคให้ใช้ในวันงาน

http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/top ... 44740.html

ดังนั้นถ้าคุณเจ๋งจะมีข้อมูล
เป็นภาพประกอบฉายผ่านจอก็เชิญได้ตามสะดวก
หรือจะหยิบแค่แผ่นดิสที่สแกนไวรัสมาแล้วก็ได้
นำมาใช้กับโน๊ตบุ๊คของคุณอึ้งฯ
เป็นโอกาสดีๆสำหรับการแนะแนวทางเล่นหุ้นแบบ
ดูแรงกรรมของผลประกอบการได้มาถึงแล้ว
โชว์วิสัยทัศน์ให้นักลงทุนหน้าใหม่ๆ ที่มีเป็นจำนวนมาก
ได้ตัดสินใจเลือกเอาเองว่า จะเล่นหุ้นแบบ
ดูแรงกรรมของผลประกอบการ(ปัจจัยพื้นฐาน)
หรือดูแรงกรรมแห่งความโลภและความกลัวของผู้คนในตลาดฯ(เท็คนิค)
เชิญขึ้นเขียง เอ๊ยขึ้นเวทีครับ ฮาๆๆๆ
VIB007
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 2

เฮียคลายเครียดครับ
ไม่ทราบมีที่ว่างมั๊ยครับ
ขอจองสองที่ สำหรับผมกับคุณ Mon Money
จะไปจ่ายหน้างานได้มั๊ยครับ
หรือจะโอนเงินไปให้ได้ที่ไหน ราคาเท่าไหร่ครับ

คือจะไปเชียร์เฮียเจ๋งขึ้นเวทีนะครับ
กลัวแกจะตื่นเวที เดี๋ยวหลุดบรรยายเป็นเกร็งกำไรไปนะครับ
ต้องไปให้กำลังใจกันเยอะๆ

แล้วก็จะได้คุยกับคุณ Buglife ด้วยเรื่องหนังสือ
ตอนนี้ คุณAyethebing กำลังช่วยปั่นต้นฉบับครับ
พี่ท่านสัญญาว่า จะเสร็จเดือนหน้า (กุมภาพันธ์)

ดังนั้น คำสั่งของเฮียเรื่องให้พิมพ์เป็นหนังสือออกมาคงจะใกล้ความจริงแล้วครับ

แต่ถ้าไม่มีสำนักพิมพ์ไหนรับพิมพ์
คงต้องลงขันกันคนละไม้คนละมือนะครับ

ด้วยความนับถืออย่างสูง
คลายเครียด

โพสต์ที่ 3

คุณวิบูลย์
หวังว่าผมคงได้อ่านหนังสือร่อนตะแกรงหุ้นในเร็วๆนี้
ลองเสนองานให้คุณบั๊กไลฟ์ดูซิครับ
สำหรับเรื่องงานมีตติ้ง
ช่วยคลิ๊กอ่านรายละเอียดในกระทู้นี้ครับ

http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/top ... 44740.html
VIB007

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณครับเฮียคลายเครียด
Jeng
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

ขอบคุณเฮียคลายเครียดมากเลยครับ เรื่อง โน๊ตบุ๊ค และโปรเจคเตอร์

ผมเองไม่ค่อยถนัดใช้ครับ เรื่องทั้งหมดอยู่ในหัวสมอง

รู้สึกว่าคนที่ขอไปคือ คุณ คัดท้ายนะครับ

วิบูลย์ มาเชียร์ด้วยก็ดี แต่จะให้ดีควรขึ้นไปเชียร์ด้วยกันบนเวทีนะครับ ท่านวิบูลย์ และท่านมนด้วย
VIB007

โพสต์ที่ 6

Jeng เขียน:ขอบคุณเฮียคลายเครียดมากเลยครับ เรื่อง โน๊ตบุ๊ค และโปรเจคเตอร์

ผมเองไม่ค่อยถนัดใช้ครับ เรื่องทั้งหมดอยู่ในหัวสมอง

รู้สึกว่าคนที่ขอไปคือ คุณ คัดท้ายนะครับ

วิบูลย์ มาเชียร์ด้วยก็ดี แต่จะให้ดีควรขึ้นไปเชียร์ด้วยกันบนเวทีนะครับ ท่านวิบูลย์ และท่านมนด้วย
ขอเชียร์อยู่ห่างๆครับ
อย่าลากผมไปให้ถูกเชือดกลางเวทีเลยครับ
ครั้งเดียวก็เกินพอ
พี่เจ๋งคนเดียวก็เพียงพอแล้ว
คลายเครียด

โพสต์ที่ 7

ขอโทษที่คุณวิบูลย์
ผมอ้างอิงผิดกระทู้
รายละเอียดการโอนเงินอยู่ในกระทู้นี้ครับ

http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/top ... 36082.html
ภาพประจำตัวสมาชิก
ayethebing
Verified User

โพสต์ที่ 8

เฮียคค ครับ ไม่มี atm ไทยพานิชย์ใช้โอนเข้าแบงก์โดยตรงได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ
ขอนไม้อันนิ่งสงบ
Sin

โพสต์ที่ 9

ผมอีกคนครับไม่มี ATM สามารถโอนเงินวิธีอื่นได้มั๊ยครับ
(aloha)
Verified User

โพสต์ที่ 10

น้องไปด้วยคะ รบกวนด้วยนะคะ

น้องโอนเงินไปตั้งแต่ต้นเดือนคะ ฝากเคาเตอร์ธนาคารคะ เลขที่บัญชีเดียวกันคะ
คลายเครียด

โพสต์ที่ 11

คุณ(aloha)
ช่วยคลิ๊กกระทู้นี้

http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/top ... 87840.html
แล้วตรวจรายชื่อในความเห็นที่ ๑๔๙ และ ๑๕๐

จำได้ว่าจะไม่มีการตอบกลับ
ให้ทุกคนจำจำนวนเงินที่ตัวเองโอน แล้วไปแจ้งหน้างานครับ

คุณ sin คุณ ayethebing
ที่ให้โอนผ่านทางบัตรเอทีเอ็ม
เพราะใช้บัตรเอทีเอ็มธนาคารไหนโอน ก็ได้
โอนได้สะดวกทุกที่ ทุกเวลาตลอดยี่สิบชั่วโมง
และโอนเป็นจำนวนเศษสตางค์เท่าไรก็ได้ตามใจชอบ
แต่ถ้าสะดวกจะโอนผ่านเคาเตอร์ธนาคาร ก็ได้ครับ

งานนี้จะไม่มีการรับคนตรงหน้างาน
ผู้ต้องการจะร่วมงาน จะต้องโอนเงินให้ก่อน
เพื่อทางผู้จัด จะได้ทราบจำนวนผู้ร่วมงานอย่างแน่นอน
ปิดรับโอนวันศุกร์ที่ ๖ กุมภาพันธ์เป็นวันสุดท้าย
หรือปิดก่อนกำหนด เมื่อมีคนโอนเต็มจำนวน ๑๕๐ คน
ทางผู้จัดต้องการให้ทุกฝ่ายได้ร่วมงานกันอย่างสบายกาย สบายใจครับ
Jeng

โพสต์ที่ 12

อิอิ

วันนี่ว่างพอดี โอนไปให้เรียบร้อยแล้วคับ เฮียคลายเครียด 800.80

ขอบคุณมากครับ
VIB007

โพสต์ที่ 13

เฮียคลายเครียดครับ
ผมโอนเงินไปให้แล้วนะครับ ขอจอง 2 ที่
เป็นเงิน 1,000 บาทสำหรับผมและคุณ Mon Money
โอนจาก KBANK seq.no.7648 time: 12.39

ผมต้องไปแจ้งที่เวปสินธรหรือเปล่าครับ
Jeng

โพสต์ที่ 14

Viboon ตามลิ้ง ข้างบน ที่พันทิบ เขาให้แจ้งเข้าอีเมลล์ ครับ

mailto:[email protected]
คลายเครียด

โพสต์ที่ 15

คุณวิบูลย์
เมื่อวานนี้ ผมดูในรายการที่คุณวีคเกสท์ทำไว้
มีชื่อคุณมนเป็นรายชื่อสุดท้ายในบัญชี
แต่มีอยู่หลายรายการไม่มีการแจ้งชื่อ
คงไม่มีปัญหาครับ เดี๋ยวคุณวีคเกสท์คงมาอัพเดทรายชื่อให้ดู
ยังไงก็ช่วยหาชาวทีวีไอพันธ์แท้ไปร่วมงาน เผื่อไว้ซักสองท่าน
ไปเป็นตัวแทนคุณปรัชญา ในกรณีที่คุณปรัชญามาไม่ได้จริง

คุณเจ๋ง ในฐานะวิทยากร
ผมได้โอนเงินค่าร่วมงานของคุณเจ๋ง
กลับเข้าไปสมทบการปรับปรุงเวปทีวีไอ ๘๐๐.๙๙ บาท
คงไม่ว่า ที่ผมจัดการไปโดยพลการ
Jeng

โพสต์ที่ 16

ขอบคุณครับเฮียคลายเครียด

รบกวน

เฮียช่วยให้กรอบในการบรรยาย 1 ชั่วโมงเต็ม ผมจะได้มีแนวทาง ขอบคุณมากครับ

:D :D :D
คลายเครียด

โพสต์ที่ 17

ไม่ทราบจะให้กรอบยังไงดี
ผมดูๆจากคนที่จะมาร่วมงาน
อย่างน้อยๆ ๘๐ เปอร์เซนต์จะเป็นนักลงทุนรายใหม่
บางคนเริ่มลงทุนไปแล้ว บางคนยังไม่ได้ลงทุนเลย
ก็พูดเน้นให้คนฟัง เห็นถึงความสำคัญ
ของแรงกรรมของผลประกอบการ หรือปัจจัยพื้นฐานดีไหมครับ
ส่วนแรงกรรมแห่งความโลภและความกลัวของผู้คนในตลาดหุ้น
ก็ให้วิทยากรท่านอื่นบรรยายไป
นี่ผมยังแนะนำให้พี่หมอที่นับถือ
ซึ่งช่วยเป็นธุระจองห้องให้
มาฟังในเวลาที่คุณเจ๋งพูดครับ
เข้าใจว่าของคุณคัดท้าย อาจจะยากไปหน่อย
สำหรับคนที่ยังไม่เคยเล่นหุ้นเลย
Jeng

โพสต์ที่ 18

ขอบคุณครับ งั้นผมก็สบายใจ ถ้ามีคนใหม่ 80 % อิอิ

เพราะผมก็ยังใหม่เหมือนกันนะ เฮียคลายเครียด
VIB007

โพสต์ที่ 19

e-mail ไปแล้วครับ
Mon money

โพสต์ที่ 20

พี่เจ๋งเอาเรื่องก้นงามงอน ก้นบุหรี่ของVIก็ได้นี่นา ทำอยู่บ่อยๆไม่ใช่หรือครับ

ผมจะไปรอฟังนะครับ
Jeng

โพสต์ที่ 21

ตกลงที่เฮียคลายเครียดอนุญาติให้ชาว TVI ไป 2 คน แทน เฮียปรัชญา

ผมได้มา 1 คนแล้วครับ คือ Mr.Wow
คลายเครียด

โพสต์ที่ 22

ต้องขอโทษคุณเจ๋งอย่างแรงครับ
คุณปรัชญายังรอดูว่า
จะมาได้หรือไม่

http://www.thaivalueinvestor.com/webboa ... php?t=2889

ความจริง ที่ผมต้องการที่สุดคือ
อยากให้คุณปรัชญามา
ขออภัยคุณวาวไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ
Jeng

โพสต์ที่ 23

อ๋อ ไม่เป็นไรครบ เดี๋ยวผมจะแจ้งท่าน Wow ให้ทราบครับ
ล็อคหัวข้อ