คุณว่า..พนักงานMK เต้นกันสวยเปล่า

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

คุณว่า..พนักงานMK เต้นกันสวยเปล่า

โพสต์ที่ 1

:evil:   เคยเห็นแต่ที่ใน  กทม  เขาเต้นให้ดูเวลารับทานสุกี้

เมื่อวานไปทานMK  ที่ตึกคอม
เห็นพนักงานเต้น  2  เพลง
เลยถามพนักงานว่า  เคยเห็นแต่ใน  กทม.เต้น
ต่างจังหวัดก็เอากับเขาเหมือนกันกรือครับ
พนักงาน  ตอบนอกจาก  กทม.ก็มีสาขานี้สาขาเดียวที่เต้น
เลยถามว่าเต้นทุกชั่วโมงเลยหรือ  ชั่วโมงละครั้ง

อย่างคุณhot  เข้าไปทานแล้ว  
พนักงานเต้นเกิดคนกินลุกขึ้นทั้งหมดร้านกันจะเป็นอย่างไงหนอ

หากเข้าตลาดจริง  ราคาหุ้นเท่าไหร่ดี  p/e  15เท่าจะมีคนซื้ป่ะ
metro
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ผมว่า 15 เท่าผมก็ซื้อนะครับ ถ้ายังขยายสาขาเพิ่มเรื่อยๆนะ แต่กลัวเรื่องการที่ห้ามเปิด Super Store ของรัฐบาลจะทำให้ Growth น้อยลงนะครับ แต่เท่าที่ดูก็ผูกขาดตลาดสุกี้ดีครับ บริการก็เยี่ยม อาหารก็สะอาดครับ

ถ้า Fuji เข้าตลาดด้วย ซื้อ MINT ,FUJI และ MKสุกี้ ก็ครองมาร์เก็ตแชร์ตลาดอาหารตลาดกลางได้ประมาณครึ่งหนึ่งเลยครับ
yakole

โพสต์ที่ 3

วันนี้ไปกิน MK ที่ โลตัส ลพบุรี ก็มีพนักงานมาเต้นให้ดู แต่ยังเต้นไม่สวยครับ
thipong

โพสต์ที่ 4

ผมเคยไปทาน แถวสยาม ช่วงเต้น เห็นพนักงานชายเต้นแบบทำหน้าเซ็งโลกยังไงก็ไม่รู้ :(
moonkiss

โพสต์ที่ 5

ผมว่าน่าสนมากๆครับ
เนื่องจากเริ่มมีการต่อยอดธุรกิจแล้ว ไปตปท.แล้ว ในไทยก็ทำอาหารญี่ปุ่นในแบรนด์ "ยาโยอิ" ผมไปมาหลายรอบ ที่เอสพละนาด คนแน่นตลอดต้องต่อคิว ผมว่างานนี้ฟูจิหนาวววว แน่ครับ ร้านชนตรงๆ ตั้งเยื้องๆกันเอง อาหารอร่อย และมาตรฐานทั้งอาหารและบริการตามแบบฉบับ MK ครับผม
misterjai

โพสต์ที่ 6

น่ารักดีครับ :D
ขออภัยมือใหม่พึ่งหัดลงทุนงับ ^_______^
ksnk
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 7

hot pot นี่ถือเป็นคู่แข่งหรือไม่ครับ ผมว่าอาหารและบริการ ok เลยนะครับ
mrarkkk

โพสต์ที่ 8

วันนี้ไปกินที่ Big C ติวานนท์มาไม่เห็นมีเต้นเลย มีบางสาขาเท่านั้นหรือครับ  แต่ผมมีความรู้สึกว่า MK เป็นร้านอาหารที่ค่อนข้างจะหนวกหูมากร้านนึงนะ  คิดเหมือนกันป่าว
yield

โพสต์ที่ 9

วันนี้เพิ่งไปกินเลี้ยงรุ่นที่สยามมาครับ แปลกใจเหมือนกันเห็นเค้าเต้นกัน พวกต่างชาติชอบมากน่ะครับ เป่าปากตบมือกันลั่นเชียว แต่ที่นี่มีเต้นแต่ชาร์จค่าน้ำชาน่ะครับ ไม่สั่งไม่เสิร์ฟเพราะไม่ฟรี ได้อย่างเสียอย่าง
เค้าว่ากันว่าเงินที่ใช้ไม่ได้ แสดงว่าไม่ใช่เงินเรา
wirayuth

โพสต์ที่ 10

สาขาเริ่มต้น Trendi MK นี่เป็นสาขารังสิต ที่นั่นทำมานานจนพนักงานคล่องแล้ว
ถึงเวลาปุ๊บเต้นปุ๊บ หนุกหนานๆ ตอนนี้สาขาไหนแน่นๆ จะโดนปรับเป็น Trendi
MK หมดแล้วครับ

MK ตอนนี้กำลังอัพเกรดร้านให้มีรายรับเป็นเนื้อเป็นหนังมากขึ้น ในขณะที่ผม
ก็หันไปกินโคคาเป็นกิจลักษณะมากขึ้นไปอีก เอิ๊กๆ...
gonzalez

gonzalez

โพสต์ที่ 11

เหมือนสร้างสีสัน บรรยากาศในร้านให้ดูคึกคักดีครับ ส่วนใหญ่ที่เต้นสวยจะเป็ฯพนักงานผู้หญิงอะครับ
น้ำครึ่งแก้ว

โพสต์ที่ 12

ฮ่าๆ ๆ ๆ ๆๆๆ

ครับ เต้นน่ารักดี
เจอครั้งแรกตอนไปกันที่สยาม   อยู่ๆเพลงก็ดัง พนักงานยืนอยู่ก็เต้นตามเพลง
ทันที  ยอมรับว่าตกใจนิดๆ  และ ขำหน่อยๆ   โดยรวมๆก็ชอบครับ

แต่ติงนิดหนึ่งว่า อาหาร MK แพงไปนิด.............ดดดด นะครับ
" ชีวิตไม่เคยขาดความหวาน "
โอ@

โพสต์ที่ 13

ผมว่า MK ถูกกว่า Food court ซะงั้นหน่ะครับ
เพราะเวลาผมไปกิน สองคน

สั่งแค่ ชุดผักชุดเล็ก 99 บาท
ไข่ไก่ 2 ฟอง เท่าไหร่หว่า 15 บาทมั้ง
เนื้ออย่างนึง บางวันก็ไม่เอาเนื้อ 30 บาท
น้ำชาฟรี

รวมกันก็ 145 บาท ลด 10% เหลือ 130 บาทโดยประมาณ
คนละ 65 บาทเองแหนะ

ไปกิน food court ยังกินกันเยอะกว่านี้เลย บางทีไม่อิ่มด้วยซ้ำ
แต่อันนี้อิ่มท้องแตกเลย :)
_________
น้ำครึ่งแก้ว

โพสต์ที่ 14

โอ@ wrote:
ผมว่า MK ถูกกว่า Food court ซะงั้นหน่ะครับ
เพราะเวลาผมไปกิน สองคน

สั่งแค่ ชุดผักชุดเล็ก 99 บาท
ไข่ไก่ 2 ฟอง เท่าไหร่หว่า 15 บาทมั้ง
เนื้ออย่างนึง บางวันก็ไม่เอาเนื้อ 30 บาท
น้ำชาฟรี

รวมกันก็ 145 บาท ลด 10% เหลือ 130 บาทโดยประมาณ
คนละ 65 บาทเองแหนะ

ไปกิน food court ยังกินกันเยอะกว่านี้เลย บางทีไม่อิ่มด้วยซ้ำ
แต่อันนี้อิ่มท้องแตกเลย
ฮ่าๆๆๆ สงสัยผมเอาสแตนดาร์ทของตัวเองเป็นเกณฑ์ นะครับ

รายการอาหารของผมกินคนเดียว
บะหมี่หมูแดง 1    ผักบุ้ง ผักกาดขาวอย่างละ 1
หมูนุ่ม หมูห่อสาหร่าย ลูกชิ้น วุ้นเส้น เต้าหู้ ไข่ไก่
ขนมหวาน 1 ถ้วย            รวมประมาณ 200-250 บาทต่อมื้อ/ต่อผมคนเดียว
เทียบกับกิน อาหารชุด black canyon ประมาณ 120 บาทต่อมื้ออิ่มต่างกัน
นิดหน่อย
ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
" ชีวิตไม่เคยขาดความหวาน "
adi

โพสต์ที่ 15

เคยเห็นแต่ร้านอื่นอ่ะ (ประมาณว่าดื่มไปด้วย เห็นฉาวๆเต้นด้วย)

แต่ค่าเมม แพงกว่าค่าสุกี้หลาย  :P
A Cynic Knows the Price of Everything and the Value of Nothing
-Oscar Wilde, Lady Windemeres Fan
gonzalez

gonzalez

โพสต์ที่ 16

เห็นด้วยกะคุณโอ@ครับ ขอเพิ่มเกี๊ยวกุ้งด้วย ไม่เกิน200 บาท ที่สำคัญทานผักเยอะดีๆครับ
naris

โพสต์ที่ 17

ผมมาตรฐานเดียวกันกับ คุณน้ำครึ่งแก้ว ครับ

แสดงว่าหุ่นคุณน้ำมาตรฐานชายไทยเช่นผม :D

ส่วนคุณโอ๊ตนี่ห้ามไปกินบุฟเฟต์เชียวนะ ขาดทุนแย่เลย :nm:
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
โอ@

โพสต์ที่ 18

โห พี่ เวลาจะกินบุฟเฟต์แต่ละทีนี้ต้องเตรียมตัวก่อนนานเลยนะ ไม่งั้นนี่ไม่มีวันคุ้มเลย :)

แต่ถ้าใครชอบอาหารญี่ปุ่น แนะนำเลยห้องอาหารทาคุมิ ที่โรงแรมเครือ swiss hotel แถวเส้นรัชดาภิเษกหน่ะ คนนึง 400 มั้ง ของดีดีแพงๆทั้งนั้นเลย
_________
nam

โพสต์ที่ 19

ผมว่า อาหารเพื่อสุขภาพควรเป็นอาหารที่แพงมากๆ เพราะจะได้ไม่กล้า bid มาก จึงทานน้อย ไม่เป็นภาระแก่ร่างกาย

และควรหลีกเลี่ยงบุพเฟ่ เนื่องจาก offer ไม่อั้น จะทำให้ทานมากเกินจำเป็น
007-s

โพสต์ที่ 20

moonkiss เขียน:ในไทยก็ทำอาหารญี่ปุ่นในแบรนด์ "ยาโยอิ" ผมไปมาหลายรอบ ที่เอสพละนาด คนแน่นตลอดต้องต่อคิว ผมว่างานนี้ฟูจิหนาวววว แน่ครับ
คนละกลุ่มแฟนกันมั้งคะ..ดิฉันว่านะ

ทั้งรสชาติ คุณภาพอาหาร และอื่นๆ
ยาโยอิ มีดีกว่า ฟูจิแค่ พนง.ยิ้มแย้มดี และราคาที่ถูกกว่า

อื่นๆ สู้อะไรฟูจิไม่ได้เลย

ร้านที่ทั้งฟูจิ และ เซน ควรต้องกลัว และจับตามองเป็นพิเศษคือ OOTOYA มากกว่าค่ะ

OOTOYA มีกลิ่นไอความเป็นอาหารญี่ปุ่นแท้มากกว่าร้านอาหารญี่ปุ่นประเภทเครือข่าย ที่มีอยู่ในท้องตลาดทั้งหลาย
อีกทั้ง มีเมนูที่เป็นตัวของตัวเองมากกว่าร้านอื่น และทางด้านราคาก็จัดว่าสูสีใกล้เคียง ถ้าวัดในตลาดกลุ่มลุกค้าระดับกลาง...ซึ่งเข้าใจว่าเป็นตลาดที่สำคัญสำหรับอาหารญี่ปุ่นในไทย
(ต่างจาก AOI ซึ่งเน้นกลุ่มผู้บริโภคที่เป็นชาติญี่ปุ่นแท้ๆเป็นหลัก มีราคาสูงกว่ามากได้,ซึ่ง AOI จะจัดอยู่ในกลุ่มเฉพาะ และมีความสามารถในการจ่าย และมีรสนิยมในการเป็นญี่ปุ่นสูงจัด)

สำหรับ ยาโยอิ ไม่มีความเป็นร้านอาหารญี่ปุ่นเลย (ความเห็นส่วนตัว)
ทั้งรสชาติ และคุณภาพอาหาร เอียงมาทางไทยๆมากกว่า
อีกทั้ง เรื่องความรวดเร็วในการเสริฟอาหารถึงโต๊ะลูกค้า ไม่น่าจะมีผลเลย สำหรับการบริโภคอาหารญี่ปุ่น

แต่ก็ไม่แน่ อาจถูกใจคนไทยมากก็ได้ อีกทั้ง ราคาที่ไม่แพง อาจเพราะต้องการยึดตลาดล่างมากกว่า เพราะคงทราบดีอยู่ว่า การเอาชนะแย่งชิงตลาดหลักที่มีอยู่เดิม เป็นเรื่องเหนื่อย หนัก สาหัส
ก็อาจเป็นได้ ที่ต้องการ เปิดตลาดล่าง และยึดตลาดนี้ให้ได้ ก็เป็นได้

แต่โดยส่วนตัว ...ยาโยอิ สำหรับดิฉัน (ในแง่ผู้บริโภค)....ไม่เข้าตาเลย
เป็นร้านอาหารญี่ปุ่นที่รับประทานแล้ว ...ไม่อร่อยอย่างร้ายกาจ

:wink:
Dr.T

โพสต์ที่ 21

ผมกินเอ็มเคบิ๊กซี ไม่เห็นมีใครมาเต้นเลยครับ วันเกิดภรรยาด้วย  :lol:
nam

โพสต์ที่ 22

[quote="Dr.T"]ผมกินเอ็มเคบิ๊กซี ไม่เห็นมีใครมาเต้นเลยครับ วันเกิดภรรยาด้วย
Lady

โพสต์ที่ 23

thipong เขียน:ผมเคยไปทาน แถวสยาม ช่วงเต้น เห็นพนักงานชายเต้นแบบทำหน้าเซ็งโลกยังไงก็ไม่รู้ :(
ที่สาขาเซ็นทรัลพระราม 3

ไม่เฉพาะพนักงานชายนะคะ

พนักงานหญิง ก็เป็นเหมือนกันค่ะ

ดูแล้วสงสาร มากกว่าจะเพลิดเพลินเนอะ
:+:__ ไม่มีเงิน ก้อมีความสุขได้
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 24

Dr.T เขียน:ผมกินเอ็มเคบิ๊กซี ไม่เห็นมีใครมาเต้นเลยครับ วันเกิดภรรยาด้วย  :lol:
ขอนแก่น  มีเอ็มเค  บิ๊กซี  โลตัส
ที่เต้นมีแค่ตึกคอมครับหมอที  

เต้นเซิ้ง  สวยเสียด้วยนะครับ  เพลงภาคอีสาน
โพสต์โพสต์