การอ่านกระทู้ผ่านปาล์ม พ็อคเก็ตพีซี หรือมือถือ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Administrator
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

การอ่านกระทู้ผ่านปาล์ม พ็อคเก็ตพีซี หรือมือถือ

โพสต์ที่ 1

เรียนสมาชิกและผู้เยี่ยมชม Thai Value Investor ทุกท่าน

ขณะนี้ ท่านสามารถอ่านกระทู้ต่างๆ ผ่านปาล์ม พ็อคเก็ตพีซี หรือมือถือ
ได้แล้วครับ โดยต่อไปยัง URL นี้

http://www.thaivalueinvestor.com/phpbbtogo

หมายเหตุ: ห้องที่สามารถอ่านกระทู้ได้มีสองห้องคือ
  • Various Question
  • ร้อยคนร้อยหุ้น
หากมีคำถามหรือข้อแนะนำเพิ่มเติมประการใด สามารถโพสต์ได้ที่กระทู้นี้ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry

โพสต์ที่ 2

กำลังจะซื้อมาไว้ใช้เหมือนกัน ดีเลยครับ จะได้มีไว้ดูตอนอยู่นอกบ้าน นอกที่ทำงาน ขอบคุณครับ
Expecto Patronum!!!!!!
OChiCkeN

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณครับ

ว่าแต่สามารถอ่านได้อย่างเดียวใช่หรือเปล่าครับ แล้วสามารถตอบกระทู้ได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
มือใหม่หัดลงทุน อยากรวยหุ้น อยากมีอิสระภาพ
บุคคลทั่วไป

โพสต์ที่ 4

แอบลุ้นว่าให้มีมานานแล้ว ขอบคุณครับ สำหรับฝันที่เป็นจริง ผมใช้ PPC บ่อยมากๆครับ
Kenny P

โพสต์ที่ 5

ขอบคุณครับ ใช้ Pocket PC อ่านเวบบอร์ดนี้ตลอดเลย คราวนี้จะได้อ่านสบายๆ สักที ไม่ต้องเลื่อนหน้าจอบ่อยๆ :D
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 6

อ่านได้อย่างเดียวครับ โพสต์ไม่ได้ครับ
MacroArt

โพสต์ที่ 7

เยี่ยมไปเลย ขอบคุณครับ
kot31

โพสต์ที่ 8

รอมานานแล้ว ขอบคุณครับ แต่ผมต้องการดึง page หน้าเก่ามากๆ (เช่นตั้งแต่หน้า 1-162 มาทั้งหมดเลย จะ set ยังไงดีครับใน isilo น่ะครับ เพราะผมใช้ Handstory แล้วดึงได้แค่ 5 link depth เอง

หรือมีใครใช้โปรแกรมอื่นบ้างครับ
CK

โพสต์ที่ 9

คาดว่าเป็นไปได้ยากครับ นอกจากจะมีการแก้โค๊ดเพื่อเพิ่มหน้าพิเศษซึ่งมี
Link ไปทั้ง 163 หน้า

ตอนนี้คงยังไม่สะดวกครับ

อีกวิธีคือเพิ่มจำนวน topic ในแต่ละหน้าให้มากขึ้นอีก ซึ่งก็ช่วยได้ในระดับ
หนึ่งเองครับ แต่จะไปมีผลเสียกับคนที่อ่านแบบ online ผ่าน GPRS เพราะ
จะเปลือง bandwidth มากขึ้นโดยอาจจะไม่จำเป็น
เด็กชลครับ

โพสต์ที่ 10

ขอบคุณ สำหรับความใจกว้างของเว็บแห่งนี้ครับ
raruen

โพสต์ที่ 11

บอกวิธีใช้คร่าวๆได้ไหมครับ ตอนนี้เพิ่งได้ nokia6610 มา
ยังใช้ไม่ค่อยเป็น

แล้วมีค่าใช้จ่ายยังไงบ้างครับ
ขอบคุณครับ :shock:
เผ่งอังๆ
CK

โพสต์ที่ 12

ผมไม่ใช้โนเกีย แต่วิธีใช้น่าจะคล้ายๆกันนะครับ

ลองไปที่ WAP หรือ Web Browser ดู แล้วต่อไปที่

www.thaivalueinvestor.com/phpbbtogo

ส่วนค่าใช้จ่าย มีแค่ค่าเชื่อมต่อครับ คือถ้าคุณระรื่นใช้
GPRS ก็เสียตามอัตรานั้น ถ้าใช้ CDMA ก็เสียตามค่าโทรฯ

AIS และ DTAC ต่างก็มีแพ็คเกจลดราคาพิเศษสำหรับ GPRS
ครับ แบบจ่ายเหมาแล้วใช้ได้เยอะหน่อย

ส่วนค่าใช้จ่ายกับเว็บนี้ ตอนนี้ยังไม่มีครับ :) ส่วนอนาคตจะ
มีหรือไม่ คงขึ้นกับผู้บริหารและเจ้าของครับ ผมไม่ทราบ
ล็อคหัวข้อ