ย้อนรอย STPI Sep 2003 - Nov 2004

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
b37skp
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ย้อนรอย STPI Sep 2003 - Nov 2004

โพสต์ที่ 1

ตีตั๋วเข้ามาฟังครับ

:shock:  :shock:  :shock:  :shock:  :shock:
ภาพประจำตัวสมาชิก
san

โพสต์ที่ 2

อืมมมม

คุณ  Eto  อุตส่าห์ไปทำการค้นคว้ามา

ผมว่า  คุณ  Eto  ทำได้ดีมากๆนะครับ

ขอคารวะครับ

รวมทั้งขอบคุณแทนหลายๆท่านที่ยังใหม่ต่อการเล่นกล  ที่ยังไม่เข้าใจกลลวงของพวก  โบรกที่เชียร์ให้ซื้อทั้งหลาย

ดีใจมากคัรบ ที่คุณ Eto  ทำ
ขอบคุณ รุ่นพี่ๆ รุ่นน้องๆ ครูบา อาจารย์ ในนี้ ที่แนะนำเรื่อง วิธีการลงทุนที่ดี นะครับ
อ. โจ กับ พี่พอใจ ยังเป็นขวัญใจ เสมอครับ
วันนี้ อ. โจ ได้ลง นสพ ด้วย .....อิอิอิ
PinPin

โพสต์ที่ 3

ตีตั๋วด้วยคนคับ!!!
san

โพสต์ที่ 4

DBVS  ชอบออกบทวิเคราะห์ทุบหุ้นครับ

จำได้ติดหัวเลย  เพราะว่าตอนโน้นโดนตัว  AJ  ทุบจาก 7 ไป 3  water  fall    ตอนต้นปี  03    ตอนนั้น เจ้า  DBVS  นี่แหล่ะครับ ที่ทุบ

ซึ้งเลยครับ
ขอบคุณ รุ่นพี่ๆ รุ่นน้องๆ ครูบา อาจารย์ ในนี้ ที่แนะนำเรื่อง วิธีการลงทุนที่ดี นะครับ
อ. โจ กับ พี่พอใจ ยังเป็นขวัญใจ เสมอครับ
วันนี้ อ. โจ ได้ลง นสพ ด้วย .....อิอิอิ
Reminiscence of 3 Dogs

โพสต์ที่ 5

Great job!!  :cool:

However, I think my selling at 3.04, the same price I bought
, might be such a pig during next week!! :pig:
bid please!!
PinPin

โพสต์ที่ 6

โอ.....ซู้ดดดยอด

นี่ถ้าหนังฉายเร็วกว่านี้อีกนิด น่าจะดีมั้ยน้อ
แต่ว่า มาช้ายังดีกว่าไม่มานะครับ

ขอบคุณ คุณ Eto มากๆครับ
keng56

โพสต์ที่ 7

มาดูกำพืดหุ้นอภินิหาร......เคยเกือบซื้อแต่มาร์เตือนไว้ทำนองนี้แหละครับ.. 8)
Raphin Phraiwal

โพสต์ที่ 8

ขอบคุณพี่ Eto ที่ไปขุดประวัติมาให้ดูครับ
รักในหลวงครับ
miracle
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 9

อย่างกับSTART WARเลย มาชุดล่ะสามภาค
หรือไม่ก็The lord of the ringนี่ล่ะน่า
ที่ใดมีอำนาจ แต่ไม่มีการคานอำนาจ มันก็เป็นแบบนี้
:)
Penguins

โพสต์ที่ 10

ขอบคุณครับ

และขอแจม (เล่า) ความหลัง ตอนครั้งกระนู้น ที่ยังดูผลประกอบการอะไรไม่เป็นเลยอะ  :cry:

ใช้แต่กราฟล้วนๆ ...

พอดีเคยซื้อแถวๆ ปลายปี 2004 และก็ขายทิ้งแบบเฉียดฉิวไป 2 วัน ตอนใกล้ๆ หลุด 2 บาท ที่จำได้เพราะว่ามีเห็นขายออกมาเกือบๆ อาทิตย์ และก็ทิ้งขายสุดท้ายตอน call ... วันรุ่งขึ้นผมก็เผ่นตามระเบียบ ... อุ๊ย ตามจ้าว อะ  :roll:

และกลับมาซื้อเล็กๆ อีกรอบแถวๆ ปลายปี 2005 เหนือ 2 บาท...แต่ก็ขายออกไปก่อน  - เพราะ.......สู้ไม่ไหวอะ  :wink: ... น่าจะคล้ายๆ ความคิดเห็นของคุณ san จากกระทู้นี้อะครับ http://www.thaivi.com/webboard/viewtopi ... 4&start=30

ท้ายสุดขอเป็นผู้ชมอย่างเดียวอะครับ  :wink:
Penguins

โพสต์ที่ 11

Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 12

โค้ด: เลือกทั้งหมด

ต้องขออภัยจริงๆ ครับ 

ผมดูภาคหนึ่งตั้งแต่เดือนมกราแล้วครับ 
ดูแล้วก็คิดว่ามันเป็นแค่หนัง สนุกดี 

ไม่กล้าโพสต์ครับ เพราะตอนนั้น optimistic กันทั้งเว็บ 
ได้แต่แหย่ๆ ขวางๆ ไปบ้างตามประสาคนแก่ 

ผมว่าผู้กำกับคงไม่ทำซ้ำภาคหนึ่งมั้งครับ 5555 
ไม่งั้นคนดูเบื่อแย่เลย
อืม เหมือนกันเลย ทำไม ตอน optimistic ถึง ไม่เข้าไปแนะนำ

อาจจะเป็นเพราะว่า พูดไปไม่ได้อะไร มีแต่เสียกับเสีย เนื่องจากคนซื้อกันแล้ว ก็หวังจะให้มันขึ้น

พี่ว่า ต้องพูด ด้านดี และด้านเสียตั้งแต่แรกครับ ถ้าสรุปว่าน่าจะดี หุ้นจะค่อยๆ ขึ้นอย่างมีพื้นฐานครับ

แต่ถ้า รอ ให้คนซื้อกันทั้งเว็บ เวลามาพูดว่าไม่ดี ตอนหุ้นลงไปแล้ว

จะเป็นการซ้ำเติม คนจะเกลียดในระยะสั้น
สุมาอี้

โพสต์ที่ 13

นักลงทุนในตลาดส่วนใหญ่เป็นนักเก็งกำไร พวก VI เป็นส่วนที่น้อยมาก

ถ้าราคาหุ้นขึ้นลงทีละน้อยๆ การเก็งกำไรจะไม่ค่อยได้อะไร บ่อยครั้งที่นักเก็งกำไรเองก็เรียกร้องให้ผู้บริหารออกมาดูแลราคาหุ้นบ้าง

ผู้บริหารของหลายๆ บริษัทเขาก็พยายามช่วยเหลือนักเก็งกำไร ทำราคาขึ้นลงหวือหวาให้ ทำอะไรเพื่อคนส่วนใหญ่คือการเสียสละ ถือเป็น win-win  8) VI ถือเป็นคนส่วนน้อย ควรเห็นแก่ส่วนรวมบ้าง
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ narin@dekisugi.net จะชัวร์กว่าครับ
b37skp

โพสต์ที่ 14

รอฟังภาคสองครับ อยากทราบว่าจะมีตัวละครที่ชื่อ MCS เกี่ยวข้องด้วยอ๊ะป่าว

:cool:  :cool:  :cool:  :cool:  :cool:
beammy

โพสต์ที่ 15

ขอบคุณพี่ Eto ครับ ...
ปรัชญา

โพสต์ที่ 16

ขอบคุณครับ
ได้ความรู้เพิ่มมากเลย
key

โพสต์ที่ 17

สุดยอดเลยครับ  ขอบคุณครับ  :lol:
อกาลิโก

โพสต์ที่ 18

ขอบคุณค่ะ คุณeto
FITCH

โพสต์ที่ 19

You are the man k.Eto :D
น้ำครึ่งแก้ว

โพสต์ที่ 20

สุดยอดครับ..........................คุณ ETO  :cool:

สรุปว่า   หุ้นตัวนี้เป็นหุ้นวัฏจักรใช่มั้ยคับ ( เจ้ามือจะเข้ามาโกงเป็นรอบๆทุก
            2-3 ปี )
" ชีวิตไม่เคยขาดความหวาน "
less is more

โพสต์ที่ 21

ตัดต่อเสร็จแล้วหรือคับพี่

หนังม่ายค่อยหนุกนะคับ

ขอบคุณคับจะรออ่านepisode2 นะคับ... :D
คนบางแค... แคร์บางคน...
กล้วยทอด

โพสต์ที่ 22

Jeng เขียน:

ต้องขออภัยจริงๆ ครับ 

ผมดูภาคหนึ่งตั้งแต่เดือนมกราแล้วครับ 
ดูแล้วก็คิดว่ามันเป็นแค่หนัง สนุกดี 

ไม่กล้าโพสต์ครับ เพราะตอนนั้น optimistic กันทั้งเว็บ 
ได้แต่แหย่ๆ ขวางๆ ไปบ้างตามประสาคนแก่ 
พี่ว่า ต้องพูด ด้านดี และด้านเสียตั้งแต่แรกครับ ถ้าสรุปว่าน่าจะดี หุ้นจะค่อยๆ ขึ้นอย่างมีพื้นฐานครับ

แต่ถ้า รอ ให้คนซื้อกันทั้งเว็บ เวลามาพูดว่าไม่ดี ตอนหุ้นลงไปแล้ว

จะเป็นการซ้ำเติม คนจะเกลียดในระยะสั้น
ถ้าคนที่เข้ามาอ่านคิดว่าซ้ำเติม ก็คงต้องปล่อยแล้วค่ะ
แสดงว่าไม่คิดจะนำข้อที่ตัวเองผิดพลาด
มาคิดปรับปรุงค่ะ

ขอบคุณน้ำใจตอนดึกๆ ค่ะคุณ Eto
ไม่ได้เข้ามาตอนดึกซะหลายวัน เลยอ่านข้อความดีๆ
ช้าไปหลายอันเลย

บางทีไม่นักวิเคราะห์เค้าก็ไม่ได้ซื่อบื้อนัก อิ อิ
บทที่เขียนมา ก็เอามาจากการสัมภาษณ์ผู้บริหาร
ถ้าเค้าชงเรื่องให้เขียนสวยๆ แต่ราคาไปทางห่วย
คงต้องคิดหน้า คิดหลังเพิ่มขึ้นในอนาคตค่ะ

ไม่เคยไล่ประวัติเก่าๆ ขนาดนี้เลยค่ะ
ถึงว่า พี่เค้าให้ซื้อตามกระแสมวลชน
อย่าไปสนใจงบมากนักนิ  :shock:
..สักวันจะเก่งเหมือนพี่บ้าง..
javidol

โพสต์ที่ 23

ขอคารวะพี่อีโต้ครับ

:bow:  :bow:  :bow:

หวังว่าคงสามารถเตือนสติใครหลายๆคนในเวปนี้ได้
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 24

:bow:  ขอบคุณมากๆครับ ...
เป็นกระทู้ที่มีค่ามากๆจริง อ่านสนุก แถมยังได้สาระเพียบ
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
dada2016

โพสต์ที่ 25

ขอบคุณพี่ซีโต้ค่ะ ตัดต่อเก่งมาก
ภาพยนตร์เรื่องนี้เป็นหนังสืบสวน ซับซ้อนซ่อนเงื่อน
ดาราแสดงดี แต่กลัวบทจะซ้ำซากนี่สิคะ

ตอนเห็นซื้อกันเยอะๆก็เริ่มปสด.เหมือนกัน แต่ก็ไม่คิดว่าจะเจอจบหักมุมขนาดนี้
หลุด4บาท ก็โยนแล้ว แต่เก็บเร็วไปง่ะ :evil:
find only good stock for not nervous
shinnozuke

โพสต์ที่ 26

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ    :)
อึ้งเหมือนกันนะเนี่ย    :shock:
dada2016

โพสต์ที่ 27

ขอเอาไปฉายต่อที่สินธรนะคะ :D
find only good stock for not nervous
topbuy

โพสต์ที่ 28

ขอบคุณ พี่ eto  นับถือด้วยใจจริง  จะหาคนที่จะรอบรู้และตามเกมส์ทัน ได้ยากจริงๆ หวังว่าจะมีข้อมูลดีๆอีกน่ะครับ
Blueblood

โพสต์ที่ 29

สุดยอดครับ  :bow:

เห็นด้วยกับพี่เจ๋งครับที่ควรจะพูดทั้งข้อดีและข้อเสีย เว็ปนี้อะไรๆก็ดีไปหมด เสียที่ไม่ค่อยแชร์ข้อเสียกันเท่าไหร่ครับ ถึงเวลาต้องเกรงใจกันให้น้อยลงแล้วครับ ...
It's earnings that count
Jeng

โพสต์ที่ 30

เดือนกันยา 2003 ราคาหุ้น STPI วิ่งจาก 4.64 ไปสูงสุด 6.40 บาท 
ข่าวดีท่วมตลาด 

eFinanceThai 5 Sep 2003 wrote: 
CNS  ดีดลูกคิด พบราคาพื้นฐานปีหน้า STPI 6.62 บ. กดปุ่มบอกหุ้นตัวนี้ซื้อได้ 
คาดรายได้ปี47 โต 12% เพราะรายได้จากการรับจ้างผลิตโครงสร้างเหล็กเติบโต 
อย่างต่อเนื่อง เป็นผลจากสภาวะเศรษฐกิจโดยรวมที่ปรับตัวดีขึ้น   
         บทวิเคราะห์  บล.พัฒนสิน จำกัด(มหาชน)(CNS)เปิดเผยว่า คาดรายได้ 
ในปี 2547 ของ STPI ปรับตัวเพิ่มสูงขึ้น 12% จาก 848 ล้านบาทในปี 2546 
รายได้ ปี 2546 เท่าที่ดูใน set 1196 ล้านบาท ไม่ใช่ 848 ล้าน
โพสต์โพสต์