ประกาศติดยศ Approved IR member ให้กับ prempha

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
webmaster
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ประกาศติดยศ Approved IR member ให้กับ prempha

โพสต์ที่ 1

เรียนสมาชิกทุกท่าน

แม้จะมีวิกฤติในช่วงวันหยุดที่ผ่านมา แต่คุณเปรมภา แห่ง STP&I ก็ได้สร้าง login เข้ามาก่อนระบบจะปิดไป ทางทีมงานได้ติดต่อสอบถามเพื่อยืนยันตัวตนกับคุณเปรมภา แห่ง บมจ. STP&I ไปเรียบร้อยแล้ว จึงขอมอบยศ "Approved IR member" ให้กับชื่อ login prempha ครับ

รูปภาพ

ขอเชิญชวนทีมงานนักลงทุนสัมพันธ์ของทุกบริษัทจดทะเบียน เข้ามาพูดคุยกับนักลงทุนในไทยวีไอ ทางเรายินดีสนับสนุนทุกบริษัทจดทะเบียนที่ต้องการเปิดเวทีให้ข้อมูลที่เว็บไซต์แห่งนี้ ขณะนี้ระบบลงทะเบียนสมาชิกใหม่นั่นปิดไปชั่วคราวเนื่องจากปัญหาผู้บุกรุก ขอให้ IR ทุกท่านที่จะลงทะเบียน ส่งข้อมูลทาง email มายัง webmaster(at)thaivi.com ดังนี้ครับ

บริษัทจดทะเบียน
ชื่อ-นามสกุล
ชื่อ login ที่ต้องการใช้
โทรศัพท์ติดต่อกลับ

ในนามของสมาชิกไทยวีไอทุกคน ขอขอบคุณคุณเปรมภา ที่มาให้ข้อมูลของ STP&I มา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
น้ำครึ่งแก้ว

โพสต์ที่ 2

ยินดีด้วยครับที่มี  IR เพิ่ม
" ชีวิตไม่เคยขาดความหวาน "
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

สุดยอดครับ ดีๆ
สามัญชน

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณคุณเปรมภาครับ......
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
Jeng

โพสต์ที่ 5

ผมว่าโครงการนี้มีโอกาสสำเร็จ ได้ ถ้าผู้ถาม สุภาพ กับทาง IR เวลาตอบ ถ้าไปด่า หรือใช้คำพูดเสียดสี IR คงไม่อยากตอบ

อย่างไรก็ตาม ก็ฝาก IR ไปด้วยว่า คนที่เข้ามาในเว็บ หลากหลายมาก

ทำให้ มีโอกาสหลุด คำพูดที่เจ้าตัวนึกว่า สุภาพ แต่ คนอ่าน ร้องกรี๊ดไปเลย

และฝาก IR อีกข้อคือ สมัยก่อน มีการลบคำพูดเสียดสี เหยียดหยาม คำด่า ในคำพูดที่โพสโต้ตอบกัน แต่ยังคง กระทู้ และการต้อตอบไว้

สมัยนี้ เว็บโตขึ้นมาก ไม่มีใครทำแบบนั้นแล้ว อย่างมาก ก็ลบทั้งกระทู้ไปเลย

IR ก็ต้องอย่าคิดมาก ยิ่ง IR ไม่มีความคุ้นเคยในการโพส โต้ตอบ อาจจะรู้สึก แย่มากๆก็ได้ครับ
shinnozuke

โพสต์ที่ 6

ดีครับ    :)
beammy

โพสต์ที่ 7

:cheers:  :cool:  :cheers:  ...
naris

โพสต์ที่ 8

ยินดีต้อนรับครับคุณเปรมภา :welcome:
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
Jeng

โพสต์ที่ 9

อย่างไรก็ตามเมื่อเชิญเขามาอย่างมีเกียรติแล้ว แต่ก็ควรกำหนดกรอบกติกา ตามแบบ TVI บอกเขาไว้ด้วย

ไม่เช่นนั้น เมื่อเวลาผ่านไป เกิดมีเรื่องมีราวที่ความเห็นไม่ตรงกัน

หมายถึง IR อาจจะตอบ ตามที่เขาคิดว่า ตอบได้ แต่ Webmaster มีอีกกรอบหนึ่ง

ผลคือ ไปลบ approve ir เขาทิ้ง ก็จะทำให้ เสียความรู้สึกของทั้งสองฝ่าย

กรอบในการอยู่ร่วมกัน ถ้ามี ก็ต้องบอก ซึ่งไม่ว่าจะเป็นอะไร กรอบก็คือกรอบ

เช่น เรามีกรอบว่า ให้ตอบอิสระ ไม่ว่าอย่างไรก็ตาม approve ir ไม่มีวันโดนถอดออกจากระบบ

หรือ ตอบได้ทุกอย่าง ยกเว้นว่า มีการตรวจสอบแล้ว ir ให้ข้อมูล ในเชิงปั่นหุ้นตัวเอง

อาจจะถูกถอดได้ ซึ่งถ้ากำหนดแบบนี้ มาตรฐานในการตัดสิน เป็นอย่างไรก็ควรแจ้ง

อย่างนี้เป็นต้น
metro

โพสต์ที่ 10

ยินดีต้อนรับครับ  :D
jody4003

โพสต์ที่ 11

ยินดีต้อนรับคุณเปรมภาครับ และก็ขอบคุณครับ
webmaster

โพสต์ที่ 12

ขอบคุณที่ท่านสมาชิกเป็นห่วงครับ

Approved IR Member เป็นสมาชิกรับเชิญของไทยวีไอ ซึ่งทุกท่านได้รับการยืนยันตัวตนว่าเป็นเจ้าหน้าที่ตัวแทนของบริษัทจดทะเบียนจากทีมงานแล้ว การเปิดเผยข้อมูลก็ต้องอยู่ในกฏเกณฑ์ของตลาดหลักทรัพย์ และ กลต.ที่บริษัทจดทะเบียนจะต้องปฏิบัติตาม เราเชื่อว่า IR เป็นมืออาชีพทุกท่านและเข้าใจดีครับ
Jeng

โพสต์ที่ 13

อืม จริงเนอะ อย่างนี้ก็เบาใจหน่อย

อย่างไรก็ตามเพื่อนๆ ควรถาม ir เยอะๆ ไม่เช่นนั้น เขาก็รู้สึกว่า เชิญมาแล้ว ก็ไม่เห็นมีอะไรนะครับ

อิอิ

ช่วยๆกันถามหน่อย
birdflu

โพสต์ที่ 14

ยินดีด้วยครับ  :D  :D

แต่ว่า นอกจากคุณเปรมภาแล้ว ปัจจุบันมีสมาชิก IR จาก บมจ. อื่นๆอยูแล้วหรือเปล่าครับ
Keep Calm And Chive On
Kaew

โพสต์ที่ 15

ยินดีต้อนรับครับ
Capo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 16

:welcome:
... จุดเริ่มต้นของคนเราไม่สำคัญ

มันสำคัญที่ว่าเขาวิ่งได้เร็วแค่ไหนตะหาก ...
charun

โพสต์ที่ 17

ยินดีต้อนรับคุณเปรมภา ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
ong120

โพสต์ที่ 18

ยินดีต้อนรับคุณเปรมภา  :D  :D  :D
จะรอคอยฟังข้อมูล ทุกวันน่ะครับ
BHT

โพสต์ที่ 19

ยินดีด้วยครับ มีเพิ่มมาอีกหนึ่ง

ที่สำคัญหุ้นร้อนซะด้วย แบบนี้คงโพสต์กันไฟแลบ 555
BHT

โพสต์ที่ 20

ถามเพิ่มเติมหน่อยครับ IR จะตอบแค่ในร้อยคนร้อยหุ้น หรือทุกกระทู้ที่ถามเกี่ยวกับหุ้นนี้ครับ
titiwach

โพสต์ที่ 21

ในความเห็นของผมนะครับ
IR น่าจะตอบในร้อยคนร้อยหุ้นเท่านั้นครับ เพื่อให้นักลงทุนที่สนใจหุ้นตัวนั้นๆ จะได้ศึกษาข้อมูลของหุ้นนั้นๆ ได้ง่ายขึ้นครับ

ส่วนเพื่อนๆที่ต้องการถาม IR ก็แค่ไป Post ถามกันในร้อยคนร้อยหุ้นครับ

ขอบคุณครับ
Lucky = Well prepare + Hard working + Experience + Learn from mistake and success
artvr4

โพสต์ที่ 22

ในฐานะที่เคย เป็น IR มาก่อน  สนับสนุน การมี IR ประจำ Thaivi ครับ

แต่ น่าจะตอบใน ร้อยคนร้อยหุ้นนะครับ  ตรงจุดดี
beammy

โพสต์ที่ 23

เรียนพี่ๆ Webmaster ครับ

Log-in ที่เป็น Approved IR Member น่าจะให้กับ IR ที่เข้ามาตอบปัญหาของสมาชิกอย่างสม่ำเสมอ นะครับ

แต่ตอนนี้คุณ Prempha ยังไม่มีการตอบคำถามด้วยซ้ำไป ครับ เลยไม่ทราบถึงความเคลื่อนไหวของบริษัทเลย ผมต้องตามเอาเองเหมือนเดิม
อย่างนี้จะเป็น Approved IR Member ได้อย่างไรครับ  :?:  :?:  :?:

ไม่มีอะไรแตกต่างจากเมื่อก่อนเลยครับ

เข้ามาแสดงความเห็นจ้ะ  8)  ...
โพสต์โพสต์