ขอถามเกี่ยวกับเรื่องคืนภาษีหน่อยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
leksmile
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

ขอถามเกี่ยวกับเรื่องคืนภาษีหน่อยครับ

โพสต์ที่ 1

ถ้าคนนึงอายุ 68 ปี อีกคน อายุ 35 ปี ไม่มีรายได้เหมือนกัน
ขอคืนภาษีจะได้เท่ากันไหม หรือ คนอายุมากกว่าจะขอคืนได้ rate มากกว่าหรือเปล่า

พอดีวันนี้ได้ยินเจ้าหน้าที่ กรม บอกอีกคนนึงได้ยินว่าอายุ 65 ปีขึ้นไปขอคืนได้เต็มอยู่แล้ว

ถ้าแม่ได้คืนได้มากกว่า วันหลังก่อนปันผลจะได้โอนให้แม่ก่อน
Bread & Butter
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

For senior citizens above 65 years of age are eligible for additional tax deduction of 190,000 Baht.
โพสต์โพสต์