เผลอแว๊บเดียว TEAM ผมจะทะลุ 8 บาทแล้ว !!!

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
Nawat
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เผลอแว๊บเดียว TEAM ผมจะทะลุ 8 บาทแล้ว !!!

โพสต์ที่ 31

ถอยตั้งแต่ช่วงเปิดตลาดเมื่อวานแล้วครับ Q4 ต่ำกว่าที่หวังไว้พอสมควร น่าจะมีปัญหาจากปัจจัยแวดล้อม  เดี่ยวรอดู Q1/50 อีกทีครับ ตอนนี้เหลือแค่ 80000 หุ้น  :(
ภาพประจำตัวสมาชิก
bmw2681

โพสต์ที่ 32

ตกลงว่า ปันผลเงินสดหุ้นละ 0.4 บาท ขึ้น xd ,pd วันที่เท่าไหร่เหรอคับ แล้วปันผลที่เป็นหุ้น จะโอนเข้าบัญชีเราเองเลยใช่ไม๊คับ พร้อมกะ xd เลยไม๊คับ เห็นหลายๆคนที่ถือ team เริ่มถอยกันแล้วรึคับ
Every passing minute is a chance to turn it all around
http://bmw2681.wordpress.com
ddamrong

โพสต์ที่ 33

เท่าที่ทราบ Q4/49 เกิดจาก material shortage และปัจจัยแวดล้อม ทำให้ผลิตได้ไม่ทันกำหนด แต่จะเป็น backlog มา Q1/50 แทน ต้องคอยดูต่อไปครับ
XD เห็นประกาศว่าเป้นวันที่ 14/3/50 ครับ แต่ในปฎิทิน SETTRADE โชว์เป้น 9/3/50 ครับ
pegaxus

โพสต์ที่ 34

วันขึ้น XD 9 มีค.50
วันปิดสมุดทะเบียน 14 มีค.50 ครับ
taro23

โพสต์ที่ 35

อยากทราบว่า มี กำไร ขาดทุน จาก อัตราแลกเปลี่ยนใน Q4 หรือ เปล่าครับ ผมหาไม่เจอ
taro23

โพสต์ที่ 36

สงสัยจะกลับมา 8 บาทอีกรอบนะครับ

กำไร Q107 น่าจะสูงพอสมควร เนื่องจากรายได้จาก Q406 จะมาโผล่ตอนนี้

:D
ภาพประจำตัวสมาชิก
bmw2681

โพสต์ที่ 37

taro23 เขียน:สงสัยจะกลับมา 8 บาทอีกรอบนะครับ

กำไร Q107 น่าจะสูงพอสมควร เนื่องจากรายได้จาก Q406 จะมาโผล่ตอนนี้

:D
ถ้าเป็นอย่างนั้นก็ดีซิคับ แต่สัญญาณทางเทคนิคมัน overbought มากเลยนะคับ RSI month 94 @5.9 บาท ถ้าจะกระชาก ก็ต้องวิ่งกันแบบม้วนเดียวจบ เพื่อไปพักฐานไกลๆ ห่างจากบริเวณ peak ที่ 6.25 ให้มากที่สุด
ปล ผมมีหุ้นตัวนี้อยู่ด้วยนะคับ
Every passing minute is a chance to turn it all around
http://bmw2681.wordpress.com
ddamrong

โพสต์ที่ 38

วันอังคารหน้า 3 เมษายน มีประชมผู้ถือหุ้นตอนบ่ายสอง ลองไปถามผู้บริหารดูว่าปีนี้แนวโน้มเป็นยังไง