พบกับงาน TVI Meeting เร็วๆนี้ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
energizer
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

พบกับงาน TVI Meeting เร็วๆนี้ครับ

โพสต์ที่ 31

พี่หมอครับ แบบว่าอยู่ไกลอะครับ ไม่ทราบว่าเราพอจะมีการบันทึกแล้วอัดลง CD ให้คนอยู่ไกลๆได้ดูได้รับบรรยากาศด้วยดีไหมครับ
ราคาไม่เกี่ยงอะครับแล้วอกเป็นแนวลิขสิทธิ์ของเว็บอะครับ ขายได้ตลอดกาล เหมือนพวกเพลงอมตะนิรันดร์กาลอะครับ ไม่ทราบว่ามีความคิดเห็นยังไงกันบ้างครับ
อกาลิโก

โพสต์ที่ 32

จอง1ที่ค่ะ
HI.ผมเอง

โพสต์ที่ 33

:shock:
champ

โพสต์ที่ 34

[quote="energizer"]พี่หมอครับ แบบว่าอยู่ไกลอะครับ ไม่ทราบว่าเราพอจะมีการบันทึกแล้วอัดลง CD ให้คนอยู่ไกลๆได้ดูได้รับบรรยากาศด้วยดีไหมครับ
ราคาไม่เกี่ยงอะครับแล้วอกเป็นแนวลิขสิทธิ์ของเว็บอะครับ ขายได้ตลอดกาล เหมือนพวกเพลงอมตะนิรันดร์กาลอะครับ ไม่ทราบว่ามีความคิดเห็นยังไงกันบ้างครับ[/quote]

เห็นด้วยครับ
ForrestGump

โพสต์ที่ 35

energizer เขียน:พี่หมอครับ แบบว่าอยู่ไกลอะครับ ไม่ทราบว่าเราพอจะมีการบันทึกแล้วอัดลง CD ให้คนอยู่ไกลๆได้ดูได้รับบรรยากาศด้วยดีไหมครับ
ราคาไม่เกี่ยงอะครับแล้วอกเป็นแนวลิขสิทธิ์ของเว็บอะครับ ขายได้ตลอดกาล เหมือนพวกเพลงอมตะนิรันดร์กาลอะครับ ไม่ทราบว่ามีความคิดเห็นยังไงกันบ้างครับ
ครับดีครับ เห็นว่า ทางเวป เค้าจะคิดราคา ซีดีละ 5000 บาท เห็นว่าราคาไม่เกี่ยง อิอิ
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
สามัญชน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 36

ยังไม่มีใครรับผิดชอบด้านนี้เลยครับ

แต่ราคาห้าพันบาทก็แพงมากเกินไปครับ  เราทำเพื่อนๆไม่ลงหรอกครับน้องกั๊ม    :lol:
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
kookku02

ไม่พลาดอยู่แล้วครับ

โพสต์ที่ 37

ไปด้วยคนครับ
ไม่พลาดอยู่แล้วครับ :)  :)  :)  :P  :P  :P
Price is what you pay, value is what you get.
picatos
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 38

ขอไปด้วยคนครับ
:)
energizer

โพสต์ที่ 39

[quote="สามัญชน"]ยังไม่มีใครรับผิดชอบด้านนี้เลยครับ

แต่ราคาห้าพันบาทก็แพงมากเกินไปครับ
ปุย

โพสต์ที่ 40

ถ้าจัดปลาย มิย. ก็เยี่ยมเลย ผมจะบินกลับไปร่วมงานเลยครับ   :D  :lol:

ปล. ผมจองตั๋วกลับไปพักร้อนไว้แล้ว ๒๓ มิย.  8)

แต่เอาทีมงาน และทุกท่านสะดวกล่ะกัน ถ้าจะจัดก่อนนั้น  :roll:
Can do

โพสต์ที่ 41

ขอไปด้วยคนครับ
Jeng

โพสต์ที่ 42

และแล้วงานที่รอคอย มานาน ก็มาถึง  :D  :D  :D
cuboty

โพสต์ที่ 43

เพิ่งสมัครเป็นสมาชิกใหม่วันนี้เอง หลังได้ติดตามมานาน (แบบกระท่อนกระแท่นเหมือนนินจา) ก็จะขอไปงานด้วยคนค่ะ วันไหนก็ได้ จะพยายามทำตัวให้สะดวก เผื่อจะได้วิชาความรู้มาฝึกปรือ  ว่าแต่ได้สถานที่รึยังคะท่านประธาน
ssaran

โพสต์ที่ 44

ขอไปร่วมด้วยคน
margin of safety
misterjai

โพสต์ที่ 45

:D

ไปด้วยคนครับพี่หมอ ศรรามสุดหล่อ
ขออภัยมือใหม่พึ่งหัดลงทุนงับ ^_______^
Sawitree

โพสต์ที่ 46

อยากไปค่ะ อยากรู้จักคนในเวปที่มีแนวการลงทุนที่เหมือนกัน แต่หากเป็นงานสัมมนาอย่างเดียว กลัวจะไม่ได้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน น่าจะมีการจัดเป็นกลุ่มย่อยๆ แต่ทางคนจัดอาจเหนื่อยหน่อยค่ะ
metro

โพสต์ที่ 47

ไปด้วยครับ
Luty97

โพสต์ที่ 48

ไปด้วยครับ  :P
แต่ถ้านับคนที่บอกว่าไปนี้ งานใหญ่เหมือนกันนะครับ
คนท่าทางจะเยอะ
หลักของความสมดุล
Quattro

โพสต์ที่ 49

ถ้าจัด มิย ได้ก็
ขอ 1 ที่ครับ
(แล้วแต่ความสะดวกพี่ๆครับ)
เทียน

โพสต์ที่ 50

จองหนึ่งที่ครับ

:)
sukasemt

โพสต์ที่ 51

สนใจร่วมด้วยครับ
cryptonian_man

โพสต์ที่ 52

พี่หมอครับ แบบว่าอยู่ไกลอะครับ ไม่ทราบว่าเราพอจะมีการบันทึกแล้วอัดลง CD ให้คนอยู่ไกลๆได้ดูได้รับบรรยากาศด้วยดีไหมครับ

ผมเด็กใหม่ อยากไปเหมือนกันครับแต่อยู่ต่างจังหวัด ถ้ามีบันทึกการพูดคุยเป็นซีดี จะดีมากเลยครับ

หรือเป็นเทปการพูดคุยก็ยังดีครับ น่าจะขายดีอยู่ เสียแต่จะไม่เห็นหน้าหล่อๆ ของแต่ละท่านนี่สิครับ อิอิ

[/quote][/list]
เขาว่า "หลังจากปากพองจากการดื่มนมร้อน เราจะเป่าโยเกิร์ตให้เย็นก่อนตักเข้าปาก"
แต่ทำไมตรูไม่เข็ด เคาะขวาไวตลอดเนี่ย
por_jai

โพสต์ที่ 53

[quote="สามัญชน"]ยังไม่มีใครรับผิดชอบด้านนี้เลยครับ

แต่ราคาห้าพันบาทก็แพงมากเกินไปครับ
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
topbuy

โพสต์ที่ 54

ไปด้วย 1 ที่ครับ
sonder

โพสต์ที่ 55

สนใจไปด้วยเหมือนกันครับ
~++Dream Follower++~
Jeng

โพสต์ที่ 56

ผมขอแสดงความคิดเห็นในฐานะสมาชิกคนนึงในเว็บ จะได้หรือไม่

เนื่องจากผมเคยมีประสบการณ์ ให้น้องๆหมอจุฬา ขายดอกไม้ แล้วในครั้งนั้น ได้กำไร 4 หมื่น

เรื่องที่ประทับใจในรุ่นนั้นคือ วันสุดท้ายของการขายดอกไม้ คนทำงานทุกคนตัดสินใจ แจกฟรี เพราะไม่ได้ทำเพื่อเงิน แค่ได้มา 4 หมื่น แล้วทำให้มีเงิน เพียงพอในการบริหารงาน ให้เรียนจบ ก็พอใจ

ผมก็มานั่งคิดๆดูว่า tvi มีเงินบริจาค 170000 โดยประมาณ

และปัจจุบันก็มี การโฆษณา ประปราย

ผมจึงอยากเสนอ ว่า เนื่องจากไม่ได้จัด tvi meeting มานาน

และ ณ เวลานี้ เว็บก็มีสมาชิกไม่น้อย

ผมขอเสนอว่า ครั้งนี้ ขอให้จัด แบบ ขาดทุน เช่น ค่าบัตร ไม่เกิน 300 ต้นทุนอาจจะ 315 ต่อ คน

คือ จัดเพื่ออะไร ทำไมต้องจัดขาดทุน

คงเป็นการดำรงเจตนาของผู้ก่อตั้งเว็บ รุ่นเก่าๆ อย่างคุณมน พี่พีร์ คุณธันวา และผู้มีส่วนเสริมให้เว็บดีขึ้นในยุค สอง ยุคสาม

ว่า เว็บนี้ไม่ได้ทำเพื่อกำไร

และการจัดครั้งนี้ ก็จัดให้ยิ่งใหญ่ไปเลย เพราะผมก็เห็นหลายที่เค๊าจัดกัน แพงเหลือเกิน ไปครั้งละ 1000 ไป 500 คน ได้เงินไป 5 แสน แต่คุณภาพก็งั้นๆ

ก็ฝากไว้ครับ อย่าคิดว่า มาสั่งสอนตักเตือนอะไรเลย

การรับฟังความคิดเห็น ไม่มีไรเสียหายแน่นอน

เจ๋ง
san

โพสต์ที่ 57

เชียร์    มิย...  ครับ
พค.  งานหนัก งานเร่ง  งานด่วน  อิอิอิ
ขอบคุณ รุ่นพี่ๆ รุ่นน้องๆ ครูบา อาจารย์ ในนี้ ที่แนะนำเรื่อง วิธีการลงทุนที่ดี นะครับ
อ. โจ กับ พี่พอใจ ยังเป็นขวัญใจ เสมอครับ
วันนี้ อ. โจ ได้ลง นสพ ด้วย .....อิอิอิ
sattaya

โพสต์ที่ 58

สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ ถ้าจัดงานตรงกับวันว่างผมขอไปด้วยครับ
naris

โพสต์ที่ 59

ขอแสดงความเห็นส่วนตัว(เหมือนพี่เจ๋ง)

โดยส่วนตัวผมว่าตอนนี้เราควรทำอย่างไรให้เวบเราไม่ต้องไปยุ่งเกี่ยวกับธุรกิจ
ถ้าเป็นความเห็นของผมคือ เราต้องเป็นอิสระภาพทางการเงินให้ได้ โดยการมีกองทุนของเวบเองซัก800000เป็นอย่างต่ำที่จะทำให้มีเงินปันผลซัก5%คือ40000บาทต่อปี(ให้coverค่าใช้จ่าย)
เพื่อที่จะปฎิเสธโฆษณาทั้งหลายแหล่(เพราะการมีรายรับรายจ่ายหลายทาง ไม่ค่อยดีในการตรวจสอบความเคลียร์ของเงิน)

และเมื่อถึงเป้าหมายแล้ว อยากทำอะไรก็ง่ายไปหมดหล่ะครับ งานนี้ :D

จงอดเปรี้ยวไว้กินหวาน เสนอการเข้าร่วมอบรมรอบนี้ซัก1000บาทครับ(เหมือนกับช่วยเวปอีกทาง) กำไรอาจจะเหลือซัก7-8หมื่นไว้เข้าเวบครับ
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
Jeng

โพสต์ที่ 60

โค้ด: เลือกทั้งหมด

โดยส่วนตัวผมว่าตอนนี้เราควรทำอย่างไรให้เวบเราไม่ต้องไปยุ่งเกี่ยวกับธุรกิจ
ถ้าเป็นความเห็นของผมคือ เราต้องเป็นอิสระภาพทางการเงินให้ได้ โดยการมีกองทุนของเวบเองซัก800000เป็นอย่างต่ำที่จะทำให้มีเงินปันผลซัก5%คือ40000บาทต่อปี(ให้coverค่าใช้จ่าย)
เพื่อที่จะปฎิเสธโฆษณาทั้งหลายแหล่(เพราะการมีรายรับรายจ่ายหลายทาง ไม่ค่อยดีในการตรวจสอบความเคลียร์ของเงิน)

และเมื่อถึงเป้าหมายแล้ว อยากทำอะไรก็ง่ายไปหมดหล่ะครับ งานนี้ Very Happy

จงอดเปรี้ยวไว้กินหวาน เสนอการเข้าร่วมอบรมรอบนี้ซัก1000บาทครับ(เหมือนกับช่วยเวปอีกทาง) กำไรอาจจะเหลือซัก7-8หมื่นไว้เข้าเวบครับ
เป็นความเห็นที่ผมคิดว่า ก็อาจจะดี ถ้าประวัติศาสตร์ของเว็บ tvi ไม่ใช่แบบนี้

ณ ปัจจุบัน ทีมงานเก่าประกาศตัวชัดเจน ว่าลาออก และขอช่วยงาน

ส่วนทีีมงานใหม่ ประกาศชัดเจนว่า 2 ปี ส่งต่อ

การที่เว็บสร้างอะไรไว้ดีๆ เช่น คูณภาพ หรือ คนที่มีคุณภาพ และ เรื่องที่เสนอให้สร้างกองทุนถาวรไว้ ไว้อีกนั้น

เราจะมั่นใจได้อย่างไรว่าทีมงานในอนาึคต ไม่บดขยี้ ให้พังพาบ ไปในพริบตา

ก็ขอฝากว่า เราไม่ได้มีเจ้าของจริงๆ ตามนโยบายคุณมน และทุกคนเป็นเจ้าของ ในเมื่อทุกคนเป็นเจ้าของ

ณ เวลา นี้ก็ถึงเวลา ตอบแทนเจ้าของ ผ่านความเสียสละของทีมงานใหม่ครับ

เพราะ tvi meeting ไม่ได้จัดมานานแล้วครับ

สรุป ยังยืนยันว่า อย่าเก็บแพงเลย image จะไม่ดี

เรื่องค่าใช้จ่าย ไม่ต้องกังวลครับ ลองไปคิดดี ว่าค่า server ปีละเท่าไร โฆษณาปีละเท่าไร เหลือแน่นอนครับ