เปิดบัญชีซื้อขายที่ไหนดีครับ?

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
myloom
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

สวัสดีครับ
ผมต้องการลงทุนในหุ้นครับ อยากทราบว่าจะเลือกเปิดบัญชีซื้อขายกับโบรกเกอร์ที่ไหนดีครับ หรือมีวิธีการเลือกโบรกเกอร์ยังไงครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Alastor

โพสต์ที่ 2

ผมเลื่อกที่มีสำนักงานอยู่ใกล้ตัวไว้ก่อน เวลามีปัญหาหรืออยากได้เอกสารก็เดินไปหาเลย ได้เจอหน้า broker ด้วย (ไม่น่าได้ผู้ชายมาเป็น broker เลย แต่ก็บริการดี :P) อยากนั่งห้องค้ากิน บรรยายกาศ ก็ทำได้สะดวก

ผมว่าแต่ละเจ้า บริการต่างกันไม่มาก เคยได้ยินว่า KIMENG ดีสุด แต่ผมใช้ Seamico นะ ไม่เคยลอง KIMENG แต่เห็น website เค้าก็ใช้ได้นะ
myloom

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณครับคุณ Alastor ที่แนะนำ อยากรบกวนถามอีกนิดนะครับ คือมีรุ่นน้องเค้าสนใจจะลงทุนในหุ้นเหมือนกัน แต่เค้าไม่ได้อยู่ในระบบภาษี (ไม่ได้ทำงาน แต่มีรายได้) เค้าสามารถเปิดบัญชีซื้อขายได้หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ
longlife

โพสต์ที่ 4

ได้ครับ เปิดแบบที่ไม่ต้องใช้ statement ครับ
ผมก็ใช้แบบนั้นอยู่
margoods

โพสต์ที่ 5

การซื้อ-ขายหุ้น ผ่านอินเตอร์เนต ค่าคอมมิชชั่น0.20%
เองครับ ถูกกว่าธรรมดาถึง0.05%
อีกทั้งยังสามารถสั่งซื้อขายผ่านอินเตอร์เนตด้วยตนเองหรือโทรสั่งมาร์เกตติ้ง

มีข้อมูลบนเว็บไซต์ให้ดูมากมาย
TuA111111

โพสต์ที่ 6

อยากถามคนที่ใช้seamicoหน่อยอ่าคับ
เวลาเข้าเวบแล้วมันจะขึ้นแบบนี้อ่าคับ
[img]http://img169.imageshack.us/img169/9100/ccccno1.jpg[/img]
ต้องเข้าใหม่หลายๆครั้งอ่ะคับกว่าจะหาย คนอื่นมีเป็นมั้ยครับ
แล้วต้องแก้ยังไงหรอคับ
conseto
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 7

ผมใช้ของ seamico แต่ยังไม่เคยเจอแบบนี้ ลองติดต่อฝ่าย on line ดูซิครับ
ทำ..เพื่อไม่ต้องทำ
โพสต์โพสต์