RATCH ถือเอาปันผล หรือขายดีครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
max77
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

RATCH ถือเอาปันผล หรือขายดีครับ

โพสต์ที่ 1

ราคาตอนนี้เกินพื้นฐานหรือยัง
ภาพประจำตัวสมาชิก
energizer

โพสต์ที่ 2

เอ... คุณ max77 นี่ใช่คุณ value-invester-man อะเปล่าครับ สไลต์การโพสเหมือนๆกันเลย ไอ้เรื่องต่ำกว่าพื้นฐาน เกินพื้นฐานเนี่ย

ปล ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยด้วยนะครับ :)
ภาพประจำตัวสมาชิก
kornjackrit

โพสต์ที่ 3

ผมว่าแล้วแต่เป้าหมายของคุณนะครับ แต่ถ้าเป็นผมจะถือต่อครับ
โดยส่วนตัว ผมคิดว่าราคายังไม่เกินมูลค่าพื้นฐาน
และ RATCH เองก็มีปันผลในระดับที่น่าพอใจ ทั้งปี 49
จ่าย 2.10 บาท ต่อหุ้น ถ้าคิดราคาตลาดที่ 47.5 บาท (ราคาตลาด ณ วันที่ 19 เมษายน 2550 เวลา 10.34 ) ก็จะได้ประมาณ 4.42 %
...

โพสต์ที่ 4

EGCOMP สุดยอดจริงๆ
value_invester_man เขียน:อีกตัวที่สนใจคือ RATCH จะซื้อที่ราคา 43 หลัง XD
เหตุผลยาวครับ ไม่อยากบอก
:la:  :la:  :la:
แมงเม่าบินเข้ากลางใจ
โพสต์โพสต์