แอบเก็บ THL มา Xหุ้น Xบาท มีทองจริงไหมเนี่ย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
teetotal
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

แอบเก็บ THL มา Xหุ้น Xบาท มีทองจริงไหมเนี่ย

โพสต์ที่ 31

ทุ่งสังหาร  :lol:
คงไม่มีใคร หาเงินมากมาย ไว้ยัดใส่โลงศพตัวเอง
.........
เชิญรับแจก เมล็ดพันธุ์พืชนานาชนิดได้ที่
http://www.kasetporpeang.com/forums/ind ... board=22.0
เชิญฟังธรรมฟรี ที่ http://www.fungdham.com
Frankie

โพสต์ที่ 32

ราคาเริ่มปรับตัวขึ้นแล้วครับ ล็อตที่ซื้อเพิ่มด้วยต้นทุนที่ต่ำกว่าราคาตลาดตอนนี้ตะเดี๋ยวจะ take profit  :D
We are new KIDS.
We don' t SMOKE.
ร่วมรณรงค์ต่อต้านการสูบบุหรี่
ภาพประจำตัวสมาชิก
MANEKI

โพสต์ที่ 33

ตัวนี้ ขึ้นขาย ลงซื้อจริงๆ ทุบลง มากกว่าลากขึ้น

หุ้นมันเร้าใจ แต่ถ้าราคาต่ำกว่า 2.8 ก็ถือไหวนะ

อีก 2ปี ค่อยกลับมาขาย อาจจะเหลือ 1บาท :lol:
boonprak

โพสต์ที่ 34

เพิ่งมาจากฟื้นฟูกิจการ ผมจัดเกณฑ์เข้าข่ายหุ้น IPO เลยน่ะครับ รอ 3 ปีให้หลังค่อยมาว่ากัน

ลองฟังคุณสุนันท์ ศรีจันทรา (ผู้เขียน "ร้อยเล่ห์กลโกง เจ้ามือหุ้น  ") วิจารณ์หุ้น THL ในวันที่ 10 พ.ค. ที่ผ่านมาดูครับ  http://radio.mcot.net/playclip/playProg ... p?id=26100
max77

โพสต์ที่ 35

ผมเก็บเรื่อยๆ ใครจะทุบไม่สนใจครับ ตอนนี้ต้นทุนเฉลี่ยอยู่ที่ X บาท
ถ้าทุบมาอีกจะซื้อเข้า port เรื่อย
bandi

โพสต์ที่ 36

"มีรางวัลสำหรับผู้กล้าเสมอ"

ยินดีด้วยนะครับ
ความเสี่ยงไม่ได้อยู่ในตัวหุ้น
แต่อยู่ในตัวเรา
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 37

วันไหนหุ้นตกมาก เค้าเรียกกันว่า ทุ่งสังหาร
วันไหนหุ้นขึ้นเยอะ วันนั้นเรียกว่า ทุ่งทองคำ

เป็นปกติของนายตลาด :lol:
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
woody

โพสต์ที่ 38

ลูกอิสาน เขียน:วันไหนหุ้นตกมาก เค้าเรียกกันว่า ทุ่งสังหาร
วันไหนหุ้นขึ้นเยอะ วันนั้นเรียกว่า ทุ่งทองคำ

เป็นปกติของนายตลาด :lol:
The thin red line...
Impossible is Nothing
นายสต็อก

ลงทุนมาดมั่นหน่อย!

โพสต์ที่ 39

ทำไม...เราต้องไปแอบเก็บด้วยหล่ะครับ :?:
อยากจะซื้อ...ก็ซื้อ...อยากขาย...ก็ขาย
พอใจซื้อมาก...ขายน้อย...ซื้อน้อย...ขายมาก
มันก็สิทธิ์ของเราครับ (Freedom Trade)
.
.
.
เราต้องลงทุนกันให้มันสมชายชาตรี หรือ
ถ้าเป็นสาวก็ สาวมาดมั่นหน่อย!!! 8)

#===========#===========#
:=)
#===========#===========#
wj
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 40

มาไตรมาสแรกก็ขาดทุนเลยครับ
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 41

มิน่าละครับ ราคาลงเอาลงเอา

ต้องรอดูคำชี้แจง

ที่เดาๆคือ

1.ดอกเบี้ยจาก 2 ล้าน เป็น 15 ล้าน
2.ค่าธรรมเนียมรีไฟแนนซ์เงินกู้ ไม่ทราบว่าเท่าไหร่
3.เปอร์เซนต์การสกัดทอง ทำได้น้อยกว่าคาด
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
Ryuga

โพสต์ที่ 42

ยอดขายทองตกแต่ต้นทุนขายทองกลับเพิ่ม Gross margin ตกฮวบจาก 53.1% มาเป็น 30.8% งานนี้คาทุ่งกันสนั่นหวั่นไหวเลยนะครับ P/E วันนี้สวยงามมาก -25,700 เท่า อยากทราบว่านักวิเคราะห์ปากกาหักกันกี่เจ้าเอ่ย  :mrgreen:
MANEKI

โพสต์ที่ 43

มองหาราคาต่ำสุด แทบไม่เจอเลย หุ้นโหดแห่งปีจริงๆ

ซื้อ CENTEL ดีกว่า คนละแนวเลย :lol: