เวลาที่ต้องไม่อยู่นาน ๆ แล้วเป็นไงกันมั่งครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
zolomon
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เวลาที่ต้องไม่อยู่นาน ๆ แล้วเป็นไงกันมั่งครับ

โพสต์ที่ 1

อาทิตย์หน้าจะไปเมืองนอก เกือบสองอาทิตย์ ซึ่งคงไม่มีเวลามาดู ... แต่ตั้งแต่เป็น vi เต็มตัวนี่รู้สึกดี ไปได้อย่างสบายใจขึ้นเยอะ เมื่อก่อนที่มีเก็งกำไรปนบ้าง หายไป 3 วันนี่ก็เสียวแล้ว  
ไม่รู้เวลาพี่ ๆ ไม่อยู่กันนาน ๆ นี่เป็นไงกันมั่ง  :D
“If we wait for the moment when everything, absolutely everything is ready, we shall never begin.”
Ivan Turgenev
beammy

โพสต์ที่ 2

สบายอกสบายใจ ครับ

เป็น VI ก้อดีอย่างนี้

กระสุนเต็มแม็กด้วยครับ  8)

รอซัดหมดแม็กอยู่ ครับ  :P  ...
mprandy

โพสต์ที่ 3

เวลาผมไม่อยู่นาน ๆ ผมกลัวอยู่อย่างเดียวครับ

กลัวมันมี panic ตอนไม่อยู่ แล้วอดซื้อ  :lol:
คนเรือ VI

โพสต์ที่ 4

ผมอยู่เมืองนอกพอดีวันที่ ธปท ออกมาตรการ 30% มาเชคหุ้นในเนต 2 วันถัดมาก็ตกใจมากกก ยังไงก็ตามครับ มันก็ไม่ได้เลวร้ายจนเกินไป ดีซะอีกไม่ได้panic ร่วมด้วย แค่ไม่ได้ซื้อเท่านั้นเอง
BHT

โพสต์ที่ 5

ถ้าเทรดออนไลน์ ก็หาทางต่อเน็ตให้ได้ ก็น่าจะหมดปัญหานะครับ

เหลือก็แค่เวลามันไม่ตรงกันเท่านั้นเอง

แต่ถ้าเทรดผ่านมาร์ สงสัยได้โทรทางไกลมาสั่งซื้อขาย
bmw2681

โพสต์ที่ 6

ตอนนี้มีหุ้นเต็มพอร์ต รู้สึกอุ่นใจ ถึง panic ก็ไม่กลัว เพราะเราเลือกถือหุ้นที่เรารัก แค่เสียดายที่ไม่ได้ซื้อเพิ่ม แต่ถ้าพอร์ตว่าง นี่ซิ ไม่อยากไปไหนเลย
Every passing minute is a chance to turn it all around
http://bmw2681.wordpress.com
phobenius

โพสต์ที่ 7

ไม่ต้องห่วงครับ เดี่ยวให้นายตลาดดูแลให้ครับผม
Bogusstock

โพสต์ที่ 8

:D  ไปไหนนานๆ ไม่ค่อยได้ครับ คิดถึงแฟน แฟนอยู่ทางนี้

เค้าบอกว่า อย่ารักหุ้นให้มากกว่าแฟน ครับ  :D
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 9

ผมเคยไปเรียนอเมริกาอยู่ 8 เดือน ... หุ้นเต็ม port เหมือนกันครับ ... ไม่ได้ซื้อขายเลยซักบาท แต่ก่อนได้เลือกหุ้นที่เรามั่นใจมากๆหน่อย .. พวกหุ้นก้นบุหรี่เอาออกหมดครับ .. ก็สบายใจดีอาทิตย์นึงดูราคาสักครั้ง
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
โพสต์โพสต์