กำลังหัดแกะงบการเงิน ช่วยแนะนำบริษัทที่อ่านง่ายให้หน่อยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
supVI
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

กำลังหัดแกะงบการเงิน ช่วยแนะนำบริษัทที่อ่านง่ายให้หน่อยครับ

โพสต์ที่ 1

มือใหม่ เพิ่งหัดเปิดงบการเงิน
สุ่มดูแล้วปวดหัว
ท่านผู้ใด มีงบการเงินบริษัทที่ดูง่าย ๆแนะนำบ้างครับ
หากเป็นข้อมูลใกล้ ๆ ปัจจุบันได้จะเป็นการดีมากเลยครับ
Kao
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 2

ลองดู WG ครับ
ถ้าไม่เข้าใจ สามารถดูเฉลยจาก WG ในห้องร้อยคนร้อยหุ้นได้ครับ
พี่ฉัตรชัยอธิบายไว้อย่างละเอียดครับ :D
"Price is what you pay. Value is what you get."
chut
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 3

แนะนำลองอ่าน AHC ครับ
เป็นงบการเงินที่สั้นที่สุดที่ผมเคยอ่านมา มีธุรกิจหลักอย่างเดียว ไม่มีบริษัทลูก(ถ้าผมจำไม่ผิดนะ)

ไม่ได้เป็นการเชียร์ให้ซื้อ AHC นะครับ ผมไม่รู้ว่าอีกนานเท่าใด รพ.แห่งที่ 2 จึงจะเริ่มสร้างกำไรให้ AHC ได้
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

sauce อีกตัวครับลองดู
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
supVI

โพสต์ที่ 5

ขอบคุณทุกท่าน ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
dunkphunkorn

โพสต์ที่ 6

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆ ครับ
นักลงทุนฝึกหัดครับ
โพสต์โพสต์