ROE & ROA จะปรับเป็นเต็มปียังไงครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
mrter
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ROE & ROA จะปรับเป็นเต็มปียังไงครับ

โพสต์ที่ 1

แบบที่ใน Set ออกงบ Q1 มา แต่ ROE & ROA ปรับเป็นทั้งปี ผมจะนำไปใช้กับ บ นอกตลาดแห่งหนึ่งครับ จะได้เทียบกันได้ถูก ขอบคุณมากครับ
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

แล้วบริษัทนอกตลาดมีงบรายไตรมาสด้วยหรือครับ

ถ้ามีงบรายไตรมาส  คุณก็เพียงแต่นำกำไร 4 ไตรมาสย้อนหลัง  เช่น 1/50 4/49 3/49 2/49 มารวมกัน

ส่วนผู้ถือหุ้นและสินทรัพย์ทั้งหมด  ก็นำของงวด 1/50 และ 1/49 มาเฉลี่ย
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
โพสต์โพสต์