visit company SE-ED ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
champ
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 61

เห็นด้วยครับ   :D
สามัญชน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

Re: ขอแจ้งรายละเอียด SE-ED COMPANY VISIT

โพสต์ที่ 62

IR SE-ED เขียน:
จำนวนนักลงทุนที่เข้าร่วมโครงการ : ไม่เกิน 60 ท่าน (หากมีผู้สนใจจำนวนมากอาจรับเพิ่มได้อีกเล็กน้อย)
นักลงทุนที่จะลงทะเบียนที่อาคารเนชั่นทาวเวอร์ โดยจะเดินทางด้วยรถตู้บริษัทฯ โปรดแจ้งรายชื่อล่วงหน้า
ไม่ทราบว่า pm แจ้งที่ IR SE-ED เลยจะได้ไหมครับ

ท่านสมาชิกที่จะไปโปรดแจ้งรายชื่อล่วงหน้ากับทางบริษัทด้วยนะครับ
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
Noonino
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 63

ขอไปด้วยคน ยังทันไม๊ครับ
IR_SE-ED

Re: ขอแจ้งรายละเอียด SE-ED COMPANY VISIT

โพสต์ที่ 64

สามัญชน เขียน: ไม่ทราบว่า pm แจ้งที่ IR SE-ED เลยจะได้ไหมครับ

ท่านสมาชิกที่จะไปโปรดแจ้งรายชื่อล่วงหน้ากับทางบริษัทด้วยนะครับ
แจ้งผ่าน pm ที่ IR SE-ED  ได้เลยครับ โปรดระบุ
1.ชื่อ-นามสกุล
2.ระบุว่าจะลงทะเบียนที่อาคารเนชั่น หรือ ที่ศูนย์กระจายสินค้า ถนนกิ่งแก้ว

จึงเรียนมาเพื่อทราบ
นักลงทุนสัมพันธ์
บริษัท ซีเอ็ดยูเคชั่น จำกัด (มหาชน)
Investor Relation
SE-EDUCATION PCL.
[email protected]
http://corporate.se-ed.com
Tel 02-739-8000 # 8
bikkii

โพสต์ที่ 65

ขอสมัครไปด้วยคนนะครับ
โอ@

โพสต์ที่ 66

อ่านมาถึงเสื้อนาโนแล้วอมยิ้มเลยแฮะ
_________
X-Cannon

โพสต์ที่ 67

น่าเสียดายมากเลยครับ
ที่จองไว้หน้าแรกคงต้องยกเลิกเพราะติดสัมนางานอื่น

ยังหวังลึกๆว่าน่าจะเป็นวันที่ 4 ส.ค.

ยังไงเก็บบรรยากาศมาเล่ากันบ้างนะครับ  :D
mi-muk

ลงชื่อ

โพสต์ที่ 68

1 ที่ด้วยครับ
IR_SE-ED

ขอชี้แจ้งรายละเอียด SE-ED Company Visit เพิ่มเติม

โพสต์ที่ 69

สวัสดีเพื่อน ๆ ชาว Thai VI ทุกท่าน

หน่วยงานนักลงทุนสัมพันธ์ บริษัท ซีเอ็ดยูเคชั่น จำกัด (มหาชน) ขอชี้แจ้งรายละเอียด SE-ED Company Visit เพิ่มเติมดังนี้

1. สำหรับผู้ที่แจ้งความประสงค์จะเดินทางโดยรถตู้บริษัทฯ จากอาคารเนชั่น ขณะนี้เต็มแล้วครับ สำหรับเพื่อนสมาชิกท่านอื่น ที่จะไปพบกันที่อาคารเนชั่น ต้องรบกวนขับรถตามกันไป หรือไปพบกันที่ศูนย์กระจายสินค้า ถนนกิ่งแก้ว กม. 12 ครับ

2. จนถึงเวลานี้ วันเสาร์ที่ 7 กรกฎาคม เวลา 12.00 น. มีเพื่อนสมาชิก ลงทะเบียนผ่านทาง pm , e-mail และ เวบบอร์ด รวมทั้งสิ้น ประมาณ 70 ท่าน ซีเอ็ด ต้องขอขอบคุณเพื่อนสมาชิก Thai VI ที่ได้ให้ความสนใจอย่างมากมายเช่นนี้ หน่วยงานนักลงทุนสัมพันธ์ ได้รับนโยบายจากทางฝ่ายบริหารว่า สำหรับชาว Thai VI แล้ว หากลงทะเบียนแล้ว ห้ามตัดชื่อสมาชิกท่านใดออกโดยเด็ดขาด และถ้าเป็นไปได้ให้รับเข้า Company Visit มากที่สุดเท่าที่จะรับได้

3. ห้องประชุมที่จัดเตรียมอาจจะต้องมีการปรับเปลี่ยนรูปแบบที่นั่งเพื่อให้รับเพื่อนสมาชิกได้มากขึ้น โดยเพื่อนสมาชิกอาจจะไม่ได้รับความสะดวกนัก หน่วยงานนักลงทุนสัมพันธ์ต้องขออภัยไว้เป็นการล่วงหน้า หากนั่งกันแบบอบอุ่นแล้ว คงได้ประมาณ 80 ท่าน (ห้องประชุมที่จัดการประชุมผู้ถือหุ้น หลายท่านคงนึกภาพตามออก)

4. ในสัปดาห์หน้า ซีเอ็ด จะขึ้นนามแฝงบนเวบบอร์ดนี้  เพื่อยืนยัน หรือ เพื่อสมาชิกท่านใด ขอสละสิทธิ เข้าร่วม Company Visit

หน่วยงานนักลงทุนสัมพันธ์
August

โพสต์ที่ 70

IR  ทำงานรวดเร็วมากครับ  :cool:
สามัญชน
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 71

เรามาทำการบ้านก่อนไปวิสิทดีไหมครับ

เริ่มด้วย

1. อะไรเป็นเรื่องสำคัญที่สุดสามอันดับแรกที่จะทำให้กำไรของบริษัทเติบโตในอัตราที่น่าพอใจ

2. ราคานี้( 8.80 บาท) under value มากๆหรือไม่
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
ตาหมูอ้วน.

โพสต์ที่ 72

อะไรเป็นเรื่องสำคัญที่สุดสามอันดับแรกที่จะทำให้กำไรของบริษัทเติบโตในอัตราที่น่าพอใจ
1.มีการส่งเสริมการอ่านที่มากขึ้น
2.ราคากระดาษลดลง
3.ศูนย์การค้าเปิดเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ

ราคานี้( 8.80 บาท) under value มากๆหรือไม่
ผมคิดมั่วๆ fair value อีก 5 ปี อยู่ที่ 10.2 บาทครับ ถ้าอยากได้ 12% ทบต้นต้องซื้อที่ 4.85 บาท <-- จะได้ซื้อไหมเนี้ย :)
VI ฝึกหัด
leksmile

โพสต์ที่ 73

อยากให้ทาง IR confirm หรือ ลงรายชื่อน่ะครับ เพราะว่าจะได้รู้ว่าได้ไปรึยัง เพราะผมส่ง pm ไป แต่เงียบก็ไม่แน่ใจว่ารับ pm ผมรึเปล่าน่ะครับ
X-Cannon

Re: ขอชี้แจ้งรายละเอียด SE-ED Company Visit เพิ่มเติม

โพสต์ที่ 74

leksmile เขียน:อยากให้ทาง IR confirm หรือ ลงรายชื่อน่ะครับ เพราะว่าจะได้รู้ว่าได้ไปรึยัง เพราะผมส่ง pm ไป แต่เงียบก็ไม่แน่ใจว่ารับ pm ผมรึเปล่าน่ะครับ
IR SE-ED เขียน: 4. ในสัปดาห์หน้า ซีเอ็ด จะขึ้นนามแฝงบนเวบบอร์ดนี้
IR_SE-ED

ขอชี้แจ้งรายละเอียด SE-ED Company Visit เพิ่มเติม

โพสต์ที่ 75

สวัสดีเพื่อน ๆ ชาว Thai VI ทุกท่าน

หน่วยงานนักลงทุนสัมพันธ์ บริษัท ซีเอ็ดยูเคชั่น จำกัด (มหาชน) ขอชี้แจงรายละเอียด SE-ED Company Visit เพิ่มเติมดังนี้

1 หน่วยงานนักลงทุนสัมพันธ์ต้องขออภัยต่อคุณ leksmile และสมาชิก อีกหลายท่านที่ส่งข้อมูลผ่าน pm โดยทีม IR SE=ED ไม่ได้ตอบ pm ท่าน เนื่องจาก pm เข้ามาเยอะมากจริง ๆ ครับ ตั้งแต่ช่วงเย็นวันศุกร์ จนถึงล่าสุดวันจันทร์ที่ 9 เวลา 23.30 น. เพื่อนสมาชิกส่ง pm เข้ามาเยอะมากจริง ๆ  ตอบไม่ทันครับ โดยทีม IR SE-ED จึงขอแจ้งผ่านเวบบอร์ด เมื่อวันเสาร์ ช่วงเที่ยงว่า ถ้าเพื่อนสมาชิกได้ลงชื่อผ่านเวบบอร์ด หรือ pm หรือ e-mail : [email protected] นโยบายของฝ่ายบริหาร คือ ห้ามตัดชื่อสมาชิกท่านใดออก และ รับเข้าร่วมให้มากที่สุด

2. เพื่อนสมาชิกหลายท่านส่ง pm เข้ามาด้วยความกังวลว่า เกรงจะไม่ได้เข้าร่วม Company Visit   ทีม IR SE-ED  ต้องขอย้ำกับเพื่อนสมาชิกอีกครั้งครับว่าถ้าท่านได้ลงชื่อบนเวบบอร์ด หรือ ส่ง pm หรือ e-mail แล้ว ทุกท่านที่ลงชื่อแล้วจะได้เข้า Company Visit ครับ

3 ทีม IR SE-ED จะขึ้นชื่อเพื่อนสมาชิก ที่จะเข้าร่วม Company Visit และแผนที่ บนเวบบอร์ดนี้ ภายในอาทิตย์นี้ครับ (อาจจะเป็นวันอังคารหรือวันพุธ) ต้องขออภัยครับ พอดีวันจันทร์ ติดสัมมนาที่ตลาดหลักทรัพย์ทั้งทีมครับ

4. เพื่อนสมาชิก สามารถส่งคำถาม ถึงฝ่ายบริหาร เป็นการล่วงหน้าได้ ตามช่องทางดังนี้
    pm , e-mail: [email protected] , Tel 02-739-8000 กด 8 , โทรสาร 02-739-8699 ได้ทุกช่องทางครับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบและขออภัยในความไม่สะดวก
IR_SE-ED

ซีเอ็ดขอเชิญร่วมเสวนาและเปิืดตัวหนังสือ"รวยหุ้นอย่างพอเ

โพสต์ที่ 76

สำนักพิมพ์ซีเอ็ดยูเคชั่น จำกัด มหาชน ขอเชิญทุกท่านร่วมกิจกรรมเสวนาหนังสือในหัวข้อ รวยหุ้นอย่างพอเพียง ที่เขียนโดย ดร.นิเวศน์ เหมวชิรวรากร นักลงทุนชั้นแนวหน้าของเมืองไทย ผู้เชี่ยวชาญด้านการลงทุนแบบ Value Investment ที่จะกล่าวถึงประสบการณ์การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ตลอดระยะเวล 10 ปีที่ผ่านมาที่ทำให้ผลของการลงทุนประสบความสำเร็จเกินความคาดหมาย และแนวความคิดการลงทุนโดยใช้หลักเศรษฐกิจพอเพียง นอกจากนั้น คุณมนตรี นิพิฐวิทยา กรรมการสมาคมส่งเสริมนักลงทุนไทย ได้ให้เกียรติร่วมเสวนาแลกเปลี่ยนประสบการณ์ โดยมี คุณโอฬาร  ภัทรกอบกิตติ์  สุดยอดแฟนพันธุ์แท้ตลาดหุ้นไทย ดำเนินรายการ

ในวันอังคารที่ 17  กรกฎาคม 2550 ตั้งแต่เวลา 14.00 16.00 น. ณ ห้องสมุดมารวย  อาคารตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย

กำหนดการจัดกิจกรรม

14.00 - 14.30 น.        ลงทะเบียนสื่อมวลชนและแขกผู้มีเกียรติ
                              (พร้อมรับประทานอาหารว่าง)

14.30 - 15.30 น.         เสวนาเรื่อง รวยหุ้นอย่างพอเพียง
                                  วิทยากร   -  ดร. นิเวศน์  เหมวชิรวรากร
                                               -  คุณมนตรี   นิพิฐวิทยา  
                                                   กรรมการสมาคมส่งเสริมนักลงทุนไทย  

พิธีกร      -  คุณโอฬาร  ภัทรกอบกิตติ์  
                                                   สุดยอดแฟนพันธุ์แท้ตลาดหุ้นไทย  

15.30 - 16.00 น.        มอบของที่ระลึก  ถ่ายภาพร่วมกัน พร้อมปิดงาน
กระทิงแดง

SE-ED COMPANY VISIT

โพสต์ที่ 77

1.ชื่อ-นามสกุล ทศวร เศรษฐสถิต
2.ลงทะเบียนที่อาคารเนชั่น
"The enemy is a very good teacher" Dalai Lama
"Confidence doesn't come from being right all the time; it comes
from surviving the many occasions of being wrong." B.N. Steenbarger
"Luck is where preparation meets opportunity"
rean

โพสต์ที่ 78

ขอบคุณทาง IR SE-ED ครับ  ที่แจ้งกิจกรรม การเสวนามาลงใน TVI
IR_SE-ED

ขอชี้แจงรายละเอียด SE-ED Company Visit เพิ่มเติม

โพสต์ที่ 79

หน่วยงานนักลงทุนสัมพันธ์ บริษัท ซีเอ็ดยูเคชั่น จำกัด (มหาชน) ขอชี้แจ้งรายละเอียด SE-ED Company Visit เพิ่มเติมดังนี้

แผนที่อาคารเนชั่น และ ศูนย์กระจายสินค้าบริษัท ซีเอ็ดยูเคชั่น จำกัด (มหาชน)  Download ได้ที่
http://www.se-ed.com/ir/CompanyVisit.html

รายชื่อสมาชิก เข้าร่วม Company Visit ที่สมาชิกได้แจ้งรายละเอียด ต่อ ทีม IR SE-ED  และยืนยันการเข้าร่วม

สามัญชน
Noonino
kok2029               จอง  2 ที่
sangvarn_i
house
rean
aa1803
NT   จอง  2 ที่
longlife
bikkii
ตาหมูอ้วน     จอง  2 ที่
leksmile
kao
nuttachk
Cando   จอง  2 ที่
โอ@
Windy   จอง  2 ที่
mi-muk
dino
Cuboty
chut
bummy
NZ
ElleT   จอง 3 ที่
alexx
EAKEPON
กระทิงแดง
sattaya
terati20
punthep
คุณสุรสิทธิ์
คุณอธิกา
คุณสุรศักดิ์
คุณโสภณ
คุณจักรินทร์

ผู้มีรายชื่อดังต่อไปนี้ โปรดแจ้งรายละเอียดของท่าน ผ่านทางช่องทางต่าง ๆ
เพื่อทีม IR SE-ED จะได้รับทราบว่าท่านยืนยันจะเข้าร่วม Company Visit เนื่องจากท่านสมาชิก โพสผ่านเวบบอร์ด เท่านั้น

V-Sukit
GTA
น้ำครึ่งแก้ว
oatty
owen
tatandchin
odacroniandevil
worapot_ta
somsaky
sorat2536
ake3004
polly
mikides
xplorer
เพื่อน
Kasidisw
picatos
August
BHT
Value_chain
pekk
pallas
bornsiam
Buchi
OO จอง 2 ที่
david
jidapa

รวมประมาณ 80 ท่าน หากทีมงาน IR SE-ED คัดลอกชื่อสมาชิกท่านใด ตกหล่น ต้องขออภัย และท่านสมาชิก โปรดแจ้งชื่อเข้ามาทางช่องทางต่าง ๆ อีกครั้ง   ทีม IR SE-ED ขออภัยท่านสมาชิกทุกท่านในความล่าช้า และความไม่สะดวกที่เกิดขึ้น

อนึ่ง หากท่านสมาชิกมีคำถามถึงฝ่ายบริหาร ท่านสามารถส่งคำถามเป็นการล่วงหน้าได้ตามช่องทางดังต่อไปนี้
1. PM : IR SE-ED
2. e-mail : [email protected]
3. Tel 02-739-8000 กด 8
4. Fax 02-739-8699

ตาหมูอ้วน.

โพสต์ที่ 80

ถาม IR หน่อยครับ

สามารถนำรถไปจอดที่อาคารเนชั่น ได้ไหมครับ :)
VI ฝึกหัด
IR_SE-ED

โพสต์ที่ 81

ตาหมูอ้วน. เขียน:ถาม IR หน่อยครับ

สามารถนำรถไปจอดที่อาคารเนชั่น ได้ไหมครับ :)
นำรถไปจอดที่อาคารเนชั่นได้เลยครับ
ทีม IR กำลังประสานงาน ติดต่อรถบัส เพื่อสมาชิกเดินทางไปพร้อมกัน เนื่องจากสมาชิก จำนวนมาก ขับรถไปกันเองอาจจะไม่สะดวก อย่างไรจะแจ้งความคืบหน้าต่อไป
ตาหมูอ้วน.

โพสต์ที่ 82

ว้าว

ตอบเร็วทันใจวัยรุ่นจริงๆ ครับ

ขอบคุณครับ IR :)
VI ฝึกหัด
surat2536

โพสต์ที่ 83

surat2536 ขอสละสิทธิ์ ครับ
อยากจะไป visit บริษัทตัวเองบ้างก็ไม่สามารถเคลียงานได้  :bow:  :bow:  :bow:
jojo5605

ฝากคำถามได้มั๊ยครับ

โพสต์ที่ 84

ฝากคำถามได้มั๊ยครับ อยากไปมากๆ ครับแต่อยู่ต่างจังหวัดครับเสียดายมากๆ ครับ เลยขอฝากคำถามไปแทน ไม่รู้ว่ามีใครเคยถามแล้วยังแต่สงสัยครับ

1. ทำไม Se-ed ไม่รับหนังสือการ์ตูนมาจำหน่ายครับ ไม่ว่าจะเป็นของ วิบูรณ์กิจ, สยามอินเตอร์ฯ, เนชั่นฯ เป็นต้น
    1.1 เท่าที่สังเกตหนังสือการ์ตูนพวกนี้ขายดีมาก แต่ส่วนใหญ่จะขายในร้านหนังสือเล็กๆ หรือไม่ก็ร้านข้างโรงเรียน หรือข้างมหาลัยครับ ไม่ว่าจะเป็นร้านในกรุงเทพฯ หรือต่างจังหวัด โดยเฉพาะต่างจังหวัด ร้านใหญ่ๆ จะมีแทบทุกร้านครับ
   1.2 หนังสือการ์ตูนจะอ่านตั้งแต่เด็กประถมจนถึงวัยทำงานครับ เรียกได้ว่ามีทุกเพศทุกวัยครับ และคนกลุ่มนี้จะไม่เกี่ยงราคาขายครับไม่ว่าจะขายราคาไหนก็ตามครับ เช่นการ์ตูนเรื่องนึง เล่มแรกๆ ราคา 40 บาท หนักเข้าราคา 45 บาท ก็มีคนตามซื้อตลอดนะครับ
   1.3 หนังสือการ์ตูนเรื่องนึงก็มีหลายเล่มนะครับกว่าจะจบ บางเล่มเช่น JoJo ภาค 1-5 มี 63 เล่มนะครับ ยังมีภาค 6 อีก 17 เล่มครับ และหนึ่งคนก็ใช่ว่าจะอ่านแค่เรื่องเดียว
   1.4 หนังสือการ์ตูนตามร้านใหญ่ๆ ลด 20% ส่วนร้านเล็กๆ บางร้านลด 10% แสดงว่ากำไรต่อเล่มต้องพอสมควรเลยครับ

2. ถ้าหนังสือในร้านเกิดการชำรุดเช่น น้ำท่วมหรือร้านมีรอยรั่วทำให้น้ำไหลเข้ามาทำให้หนังสือในร้านเสียหาย หนังสือเหล่านั้นนะทำไงครับ และค่าใช้จ่ายจะคิดยังไงครับ สงสัยเพราะเคยเจอมาครับ หนังสือเปียกน้ำไปครึ่งร้านครับ ทางร้านแนะนำให้ใช้วิธีสั่งจองหนังสือแทนครับ

ขอฝาก 2 คำถามนะครับ อาจเป็นคำถามที่หลายๆ ท่านทราบแล้วก็ขออภัยนะครับ :oops:  :oops:  ผมมือใหม่ ขี้สงสัยจริงๆครับ :lol:  :lol:

ขอบคุณครับ :lol:  :lol:
Akajon

โพสต์ที่ 85

สนใจเข้าร่วมครับ แต่มาช้าไปหน่อย ถ้ามีใครสละสิทธิ์ ขอเป็น Waiting List 2 ที่ นะครับ

wazzu (2)
IR_SE-ED

โพสต์ที่ 86

wazzu เขียน:สนใจเข้าร่วมครับ แต่มาช้าไปหน่อย ถ้ามีใครสละสิทธิ์ ขอเป็น Waiting List 2 ที่ นะครับ

wazzu (2)
เรียนคุณwazzu

คิดว่า 2ท่าน คงพอรับเพิ่มได้ครับ ถ้าไม่มีสมาชิกท่านใดสละสิทธิ ก็เชิญเข้าร่วมงาน company visit ได้ครับ

woody

โพสต์ที่ 87

ขออภัยนะครับผม เนื่องจากว่าผมพึ่งจะเชคเวลาว่างได้ไม่ทราบว่าพอจะเหลือที่ว่างอีกซัก 2 ที่ไหมครับ รบกวนคุณ IR SE-ED ด้วยนะครับ
Impossible is Nothing
david

โพสต์ที่ 88

Confirm joining company visit .
1.My Facebook page, https://www.facebook.com/pages/Kitichai ... 5514051589.
2.U may follow my stock comment via http://twitter.com/value_talk
3.กระทู้ที่โพสท์นี้เป็นความเห็นส่วนตัว การซื้อขายหุ้นขึ้นอยู่กับการใช้วิจารณญาณของแต่ละคน
Akajon

โพสต์ที่ 89

ขอบคุณครับ ได้แจ้งข้อมูลผ่านทาง PM เรียบร้อยครับ
sattaya

โพสต์ที่ 90

IR SE-ED เขียน: นำรถไปจอดที่อาคารเนชั่นได้เลยครับ
ทีม IR กำลังประสานงาน ติดต่อรถบัส เพื่อสมาชิกเดินทางไปพร้อมกัน เนื่องจากสมาชิก จำนวนมาก ขับรถไปกันเองอาจจะไม่สะดวก อย่างไรจะแจ้งความคืบหน้าต่อไป
รบกวนถามคุณ IR เรื่องที่จอดรถ ระหว่างอาคารเนชั่นกับศูนย์กระจายสินค้าทางบริษัทสะดวกที่ไหนมากกว่ากันครับ หากจอดรถที่ศูนย์กระจายสินค้าไม่สะดวก ผมจอดรถที่อาคารเนชั่นก็ได้ครับ
สติมา ปัญญาเกิด