คนเดินห้างไม่เห็นสนใจเรื่องตลาดหุ้นตก กันเลย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
hot
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

คนเดินห้างไม่เห็นสนใจเรื่องตลาดหุ้นตก กันเลย

โพสต์ที่ 1

แถมยังบอกผมว่า

แล้วเกี่ยวอะไรกับการกินอยู่ของคนทั่วไปละ

ทีตอนขึ้นเงินเดือนก็ได้เท่าเดิม
หุ้นตอน เงินเดือนก็ได้เท่าเดิม

ฮิ
beammy

โพสต์ที่ 2

ก้อเขาไม่ได้ลงทุน หรือว่าเล่นหุ้น มั้งครับ

เลยไม่รู้สึกอะไร

ไม่มีส่วนได้เสีย (ในทางตรง)  8)  ...
Sriracha

โพสต์ที่ 3

งั้นเราก็หาหุ้นห้างมาเก็บไว้ซิคะ  :lol:
หมื่นคนกำหนด ... หรือจะสู้จดบันทึกฟ้า  
ร้อยล้านดวงชะตา ... หรือจะสู้วาสนาคน
noooon010

โพสต์ที่ 4

งั้นเราก็ไปเดินห้าง เพื่อหาหุ้นดีไหมครับ
(มาล้อคุณSrirachaน่ะครับ อย่าโกรธน๊า :D )

peter lynch ยังชอบเดินห้างเลย แต่ว่าในเมืองไทย มีห้างไหนแนะนำไหมเอ่ย เพราะอย่าง paragon หรือ central world ก็รู้สึกจะ hi so จัง ผมไม่เคยซื้อของ brand name ที่นั่นเลยอ่ะ
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
hot

โพสต์ที่ 5

เห็นมีงานขายนาฟิกา
แบนด์เนม  

ผมว่าก็มีคนชอบเยอะนะ
magician

โพสต์ที่ 6

ไปห้าง ตั้งฮั่วเส็ง สิครับ กำลังจะเข้าตลาด mai อยู่ :B
โพสต์โพสต์