ขออนุญาตแนะนำตัว

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
anuwat
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

สวัสดีครับพี่ๆเกจิอาจารย์ทั้งหลายในบอร์ดนี้ ผมขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ เพิ่งสมัครสมาชิกใหม่สดๆร้อนๆเลยครับ มีอะไรพี่ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ
007-s

โพสต์ที่ 2

ไม่ใช่เกจินะ เป็นได้แต่กิมจิ :lol:

พี่ๆคงไม่อยู่กัน เลยเข้ามารับแขกแทนให้ค่ะ

แนะนำเบื้องต้นเลยก็ มีเวลาว่างๆก็อ่านกระทุ้ยอดฮิตตลอดกาล "ตะแกรงร่อน" ด้านบนค่ะ

:wink:

ถ้าเมื่อยก็ขอเชิญนั่งลงจิบชาชมตลาดหมีไปพลาง ที่ห้องนั่งเล่นค่ะ

:lol:
anuwat

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณมากๆๆครับ
kongkang
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 4

ยินดีต้อนรับค่ะ :D  ขอให้เรียนรู้และประสบความสำเร็จเหมือนรุ่นพี่ ๆ ทั้งหลายนะคะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
naris
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

ไม่กล้าตอบ เพราะบอกขอฝากเนื้อฝากตัวกับเกจิ
คุณสายลับประจำเวบเรา ปลอมตัวเป็น"กิมจิ"  ผมก็ขอแปลงร่างเป็น"ผักกาดดอง"ก็แล้วกันนะครับ :P

ยินดีต้อนรับครับ :D
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
beammy

โพสต์ที่ 6

พี่สายลับแปลงตัวเป็นกิมจิ พี่นริศแปลงตัวเป็นผักกาดดอง

ผมขอแปลงตัวเป็น แคลิฟอร์เนียมากิ แล้วกันครับ  :lol:

ยินดีต้อนรับครับ ขอให้ประสบความสำเร็จในการลงทุนระยะยาว ครับ  8)  ...
Hibernate

โพสต์ที่ 7

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนครับ :o
Little Boy
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 8

ไม่ใช่เกจิเช่นกันครับ แต่ยินดีต้อนรับครับ หลายท่านแปลงร่างเป็นกิมจิ เป็นผักกาด กันแล้ว ผมขอแปลงร่างเป็นตะเกียบแล้วกันครับ เผื่อบางคนที่ทั้งช้อนทั้งทัพพีหักกันถ้วนหน้า จะได้ใช้ประโยชน์จากตะเกียบ :lol:
ความรู้..อาจมีขอบเขตจำกัด แต่จินตนาการ..ไร้ขีดจำกัด
sattaya

โพสต์ที่ 9

[quote="beammy"]พี่สายลับแปลงตัวเป็นกิมจิ พี่นริศแปลงตัวเป็นผักกาดดอง

ผมขอแปลงตัวเป็น แคลิฟอร์เนียมากิ แล้วกันครับ
สติมา ปัญญาเกิด
Raphin Phraiwal

โพสต์ที่ 10

ยินดีต้อนรับครับ

ฝากเนื้อฝากตัวได้ครับ แต่ไม่มีดอกเบี้ยให้นะครับ  :lol:

และห้ามฝากปลาย่างไว้นะครับ แถวนี้แมว(ศรีษะภุชงค์)เยอะ เดี๋ยวหาว่าไม่เตือน  :lol: (ขำๆนะครับ ไม่ได้หมายถึงใครเป็นพิเศษ แต่ใครจะรู้สึกร้อนๆผมไม่เกี่ยวนะครับ  :lol: )
รักในหลวงครับ

โพสต์ที่ 11

Little Boy เขียน:ผมขอแปลงร่างเป็นตะเกียบแล้วกันครับ เผื่อบางคนที่ทั้งช้อนทั้งทัพพีหักกันถ้วนหน้า จะได้ใช้ประโยชน์จากตะเกียบ :lol:
ชอบครับ เปรียบเทียบแบบนี้
ผมว่า VI เราคล้ายๆตะเกียบนะครับ ค่อยๆบรรจงเลือกคีบ รับประทานอย่างมีศิลป์
007-s

โพสต์ที่ 12

ตะละคนนะ  หิวเลยอ่า :lovl:

โพสต์ที่ 13

[quote="007-s"]ตะละคนนะ
noooon010

Re: ขออนุญาตแนะนำตัว

โพสต์ที่ 14

anuwat เขียน:สวัสดีครับพี่ๆเกจิอาจารย์ทั้งหลายในบอร์ดนี้ ผมขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ เพิ่งสมัครสมาชิกใหม่สดๆร้อนๆเลยครับ มีอะไรพี่ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ

ผมแนะนำกระทู้นี้ล่ะกันนะครับ

http://www.thaivi.com/webboard/viewtopic.php?t=1250

อ่านจบ จะได้ idea มากมาย

อย่าลืม รู้จักตัวเราเองก่อนเป็นดีที่สุดนะครับ

ยินดีที่ได้รูจักนะครับ
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
dino
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 15

8) แหะ แหะ ผมก็ไม่ใช่"เกจิ"แล้วก็ไม่ได้แปลงเป็น"กิมจิ".....

.....เป็นได้ก็แค่ "อุนจิ" เท่านั้นครับ แหะ แหะ  :wink:
cryptonian_man

โพสต์ที่ 16

แวะมาอ่านนึกว่าเป็นกระทู้อาหารญี่ปุ่น อาหารเกาหลี
เห็นมีทั้งกิมจิ แคลิฟอร์เนียมากิ ผักกาดดอง น่ากินไปหมด

เว้นอันหลัง อุนจิ เนี่ย ของหวานตบท้ายปล่าวครับ อุอุอุ

หวัดดี จขกท และยินดีต้อนรับครับ

ลป. ไม่ใช่ ทั้งเกจิ ทั้งเก หรือจิ แต่พยายามเป็น VI แต่ทำไมช่วงนี้อารมณ์แปรปรวนตามตลาดตลอดเลย
เขาว่า "หลังจากปากพองจากการดื่มนมร้อน เราจะเป่าโยเกิร์ตให้เย็นก่อนตักเข้าปาก"
แต่ทำไมตรูไม่เข็ด เคาะขวาไวตลอดเนี่ย
Khunchat

โพสต์ที่ 17

ยินดีต้อนรับเพื่อนร่วมอุดมการณ์เดียวกัน รวยอย่างยั่งยืนและมั่นคง
Ryuga

โพสต์ที่ 18

ยินดีที่รู้จักครับ :D

อยากได้มาเกจิมาช่วยเหมือนกัน เพราะผมเป็นแต่ โมจิ จิ๊ จิ๊ :lol:
Pn3um0n1a

โพสต์ที่ 19

งั้นผมเป็น คากิ เอ หรือ เซกิ ดี รสส้มด้วย เหอๆ  :lol:
007-s

โพสต์ที่ 20

[quote="Raphin Phraiwal"][quote="007-s"]ตะละคนนะ
Basketman

โพสต์ที่ 21

anuwat เขียน:สวัสดีครับพี่ๆเกจิอาจารย์ทั้งหลายในบอร์ดนี้ ผมขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ เพิ่งสมัครสมาชิกใหม่สดๆร้อนๆเลยครับ มีอะไรพี่ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ
อืม..!! ยังงี้ต้องพาไปฝากเนื้อฝากตัวกับหัวหน้าแก๊งค์ พี่ por_ji เฮ้ย.. พี่ por_jai  
8) (ของแท้ต้องใส่แว่นดำ โลโก้สาวน้อยถือห่วงยางเหนือหัวเท่านั้น)  :lovl:
ฟังหมดแต่เชื่อตัวเอง

โพสต์ที่ 22

[quote="Basketman"]
อืม..!! ยังงี้ต้องพาไปฝากเนื้อฝากตัวกับหัวหน้าแก๊งค์ พี่ por_ji เฮ้ย.. พี่ por_jai
ไม่ฟังก็โง่ เชื่อมากก็โง่
777

โพสต์ที่ 23

:lol:  ผมมือใหม่ หลงเข้ามาครับ  อิอิ
ฝีมือเล่นหุ้น
โพสต์โพสต์