อยากให้ opp day มีการถ่ายทอดทางเน็ต

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

อยากให้ opp day มีการถ่ายทอดทางเน็ต

โพสต์ที่ 1

เพราะมีนักลงทุน หลายรายไม่ได้อยู่กทม.

และบางคนก็ติดงานไปไม่ได้

การให้ข้อมูล ที่บางคนไม่สามารถเข้าถึงได้แบบปัจจุบัน น่าจะไม่ค่อยแฟร์ กับนักลงทุนโดยรวม

เพื่อนๆ ที่เห็นด้วย ช่วยลงชื่อด้วย

หวังว่า ตลาดจะอ่าน

และบางคนที่เกียวข้อง ช่วย บอกตลาดหลักทรัพย์ด้วยละกัน

การถ่ายทอดทางเน็ต ไม่น่ายาก ดูกิมเอ็งซิ

ถ่ายทอดทุกวัน ไม่มีปัญหาอะไร
ภาพประจำตัวสมาชิก
กระทิงแดง
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ยกมือด้วยคนครับ เพราะเป็นส่วนประกอบที่สำคัญมากในการลงทุน อีกทั้งน่าจะยืนถามคำถามทางเนทได้เลย ไม่น่ายากนะครับ
"The enemy is a very good teacher" Dalai Lama
"Confidence doesn't come from being right all the time; it comes
from surviving the many occasions of being wrong." B.N. Steenbarger
"Luck is where preparation meets opportunity"
Saran

โพสต์ที่ 3

มายกมือด้วยคนครับ
จำได้ว่าเคยมีกระทู้ที่พูดถึงเรื่องนี้เหมือนกัน

ผมเคยส่ง email ไปบอกที่รายการ money channal ไปแล้ว ไม่รู้ว่าจะได้รับการตอบรับยังไงบ้าง
aor_vi

โพสต์ที่ 4

มายกมือสนับสนุนอีกคนค่ะ

และขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับสิ่งดี ๆ ที่กำลังจะเกิดขึ้นในอนาคต  :D
"คนที่ไม่เคยล้มเหลวเลย โอกาสที่จะประสบความสำเร็จนั้นยาก"
jung_oh

โพสต์ที่ 5

ยกมือด้วยคนคับ
sattaya

โพสต์ที่ 6

ยกสองมือเลยครับ
ถึงแม้จะอยู่กรุงเทพแต่บางครั้งติดงานอยากไปก็ไปไม่ได้
สติมา ปัญญาเกิด
Windy

โพสต์ที่ 7

เห็นด้วยๆ ถ้าให้ดีควรอัดไว้ด้วยนอกเหนือจากถ่ายสด เพราะอาจติดธุระตอนนั้นพอดี
Basketman

โพสต์ที่ 8

เห็นด้วยครับ.... :cheers:
"สุขภาพดีไม่มีขาย อยากได้ต้องไปปั่นเอาเอง"
naris

โพสต์ที่ 9

กระทู้นี้จะกลายเป็นแหล่งรวบรวมคน"บ้านนอก" ฮ่าๆๆๆ

เห็นด้วยอีกเสียงครับ ไม่โนโหวต และไม่โหวตโน
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
DeepTVI
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 10

เห็นด้วยครับ
ไม่ได้อยู่บ้านนอกครับ
แต่ทำงานต่างจังหวัดครับ
ยังทิ้งงานไปบ่อยๆไม่ได้ครับ
oatty

โพสต์ที่ 11

เห็นด้วยอีกคน
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
booklover

โพสต์ที่ 12

เห็นด้วยครับ :D

จะได้ช่วยลดปัญหาการจราจรด้วย :D
Frodo

โพสต์ที่ 13

ทำ DVD ขายอีกก็ได้ครับ
ผมจะซื้อคนแรกเลยทีเดียว
อยู่บ้านนอก ทำอะไรก็ลำบากครับ
iscssn

โพสต์ที่ 14

เห็นด้วยครับ  :cool:
tanasombat

โพสต์ที่ 15

เห็นด้วยๆ   ควรอัดไว้ด้วยนอกเหนือจากถ่ายสด :cheers:  :bow:
conseto

โพสต์ที่ 16

ทำ..เพื่อไม่ต้องทำ
rean

โพสต์ที่ 17

Linzhi

โพสต์ที่ 18

ยกมืออีกเสียงครับ
E-man

โพสต์ที่ 19

มาสนับสนุนหนึ่งเสียงครับ :D
แพ้หรือชนะเริ่มต้นที่ความคิด
สามัญชน

โพสต์ที่ 20

หลายๆอย่างก็เป็นเรื่องที่ดี  แต่ก็ไม่ได้รับการตอบรับจากผู้รับผิดชอบ

ไม่แน่นะครับ  อาจจะมีคนพูดว่า  "อย่าถามว่าอเมริกาจะให้อะไรกับคุณ  แต่ให้ถามว่า  คุณได้ให้อะไรกับอเมริกา"  
เห็นคำคมๆนี้มีคนชอบเอามาใช้มากเหมือนกันนะ

ทางทีมงานเองก็ไม่ทราบว่าตลาดหลักทรัพย์มีข้อขัดข้องอะไรบ้าง  แต่มองภาพรวมแล้วถือว่าตลาดหลักทรัพย์ได้พัฒนาตนเองเรื่อยๆ  ซึ่งเมื่อเทียบกับสมัยก่อนนั้น  

ผมว่าสมัยนี้ดีกว่าสมัยก่อนเยอะ  ตรงนี้ก็ขอให้กำลังใจคนทำงานครับ

เพียงแต่ว่า "คนทำงานอาจจะทำได้ไม่ทันใจคนเชียร์"

เว็บเราก็เลยหาทางแก้ปัญหานี้ไปพลางๆก่อน  ถ้าไม่ติดปัญหาเรื่องใดๆเช่น

1. เรื่องลิขสิทธิ์
2. เรื่องเนื้อที่บนเว็บเรา
3. เรื่องผู้ที่จะช่วยรับผิดชอบดำเนินงานจนลุล่วง
4. เรื่องอื่นๆ

ถ้าเราแก้ปัญหาเหล่านี้ได้  ก็มีความเป็นไปได้ว่า เราอาจจะมีห้อง multimedia สำหรับเก็บข้อมูลทั้งภาพและเสียงสำหรับเรื่องที่น่าสนใจหลายๆอย่างๆรวมทั้ง op day เพิ่มขึ้นมาครับ  :lol:
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
Jeng

โพสต์ที่ 21

อย่าไปทำเองเลย ลงชื้อกันเยอะๆ แล้วฝากผู้ที่เกียวข้อง เอารายชื่อไปให้ตลาดดู

ตลาดทำ opp day เพื่ออะไร แล้วผลเป็นอย่างไร

สรุปว่า การถ่ายทอดสด จะยิ่งขยายผลจากสิ่งที่ตลาดต้องการจะทำ

ไม่มีเหตุผลอะไรที่ตลาดจะไม่ทำ

แต่ พวกเราก็ต้องเรียกร้องกันให้มากๆ

เอาสัก 1000 - 2000 รายชื่อ ร่วมกันลงชื่อเป็นหางว่าวไปเลย

นักลงทุนที่อยู่ต่างประเทศ ก็จะได้ประโยชน์ด้วย บางคนที่เคยเจอก็วิดวะ แต่ทำงานอยู่ดูไบ เขาก็อาศัยเว็บนี้แหละที่เป็นแหล่งข้อมูล

แต่จะให้ดี ข้อมูลต้องเข้าถึง ทุกคน พร้อมๆกัน จะดีกว่าครับ
nano

โพสต์ที่ 22

มายกมือด้วยคน  

ทำเป็นมัลติมีเดียก็ดีครับสำหรับผู้ที่ไม่มีเวลาดูถ่ายทอดสด
หรือไปร่วมฟัง
chut

โพสต์ที่ 23

สนับสนุนด้วยครับ
dino

โพสต์ที่ 24

8) เอาด้วยตนครับ แหะ แหะ
Can do

โพสต์ที่ 25

สนับสนุนเต็มที่ครับ
ลูกอิสาน

โพสต์ที่ 26

ยก2มือ2เท้า สนับสนุนด้วยคนครับ
เรื่องนี้เป็นการ เลือกปฎิบัติ แบบไม่ตั้งใจมั้งครับ
ทั้งที่เรียกว่าวัน opportunity day

ถ้าเป็นของบริษัทในตลาด mai ไม่มีถ่ายทอดสด แต่จะมีคลิปและเอกสารให้นะครับ อัฟเดทช้าหน่อยดีกว่าไม่มีเลย ถือว่าก้าวหน้ากว่าหุ้นในตลาดใหญ่ครับ คงจะต่างกันที่วิสัยทัศน์ของคนบริหาร

วันก่อนคุณทาเคชิบอกว่ากำลังเตรียมการจะจัดทำ หวังว่าคงเป็นจริงเร็วๆนี้ครับ
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
Jeng

โพสต์ที่ 27

ลองไปฟังดูครับ ในเว็บ snc มี opp day ให้ฟัง ( 98 เมก )

มากันเป็นทีมเลย ฟังแล้ว พี่ว่า ดีกว่าไปเองอีก เราอยู่บ้าน concentrade ดีกว่า

ฟังแล้วเหนื่อย เราก็พัก

ตลาดน่าจะทำแบบนี้นะครับ ดูตัวอย่าง ได้จากเว็บ snc ครับ ตลาดหลักทรัพย์

ไม่รู้จะร้องหน่วยงานไหน
por_jai

โพสต์ที่ 28

ลูกอิสาน เขียน:ยก2มือ2เท้า สนับสนุนด้วยคนครับ
เรื่องนี้เป็นการ เลือกปฎิบัติ แบบไม่ตั้งใจมั้งครับ
ทั้งที่เรียกว่าวัน opportunity day

ถ้าเป็นของบริษัทในตลาด mai ไม่มีถ่ายทอดสด แต่จะมีคลิปและเอกสารให้นะครับ อัฟเดทช้าหน่อยดีกว่าไม่มีเลย ถือว่าก้าวหน้ากว่าหุ้นในตลาดใหญ่ครับ คงจะต่างกันที่วิสัยทัศน์ของคนบริหาร

วันก่อนคุณทาเคชิบอกว่ากำลังเตรียมการจะจัดทำ หวังว่าคงเป็นจริงเร็วๆนี้ครับ
8) พี่โจ ผมดูจากปริมาณคนที่มาร่วมงานเพิ่มมากขึ้นอย่างมีนัยยะ
    ผมตามฟัง opp day นี้มาประมาณ2ปีครึ่งได้แล้ว
    ตอนนี้แน่นจนที่นั่งจะไม่พออยู่แล้วครับ
    เอกสารแจก ช้าหมด กาแฟ ช้าหมด
    อีกหน่อยคงย้ายไปห้องอ.สังเวียนชั้น3แทนก่อน
    จากนั้นสเต็ปถัดไป จึงจะทำเป็นมัลติมีเดีย มั๊ง นี่เดา นะครับ

ผมว่าถ้าทำเป็นมัลติมีเดียจริง
    ราคาหุ้นจะทะยานกว่านี้อีกเยอะครับ
    เพราะหุ้นดีๆจะได้โชว์ตัวเองให้ตลาดรับรู้ได้ง่ายขึ้น
    ผมได้หุ้นดีๆจาก opp day นี้มากมาย
    ถ้ามีข่าวว่าตลาดยอมทำนี่
    มีช้อนๆต้องหักแน่ครับ
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
yutarng

โพสต์ที่ 29

ยกสองมือหนับหนุนครับ ^_^
surapol

โพสต์ที่ 30

Jeng สมชื่อดี
เห็นด้วย แค่เสียงก็พอใจแล้ว
Way of life is way of brain
โพสต์โพสต์