หุ้นที่ตกสุดๆ ข่าวร้ายสุดๆ ทุกวันนี้ราคายังลงเลย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

หุ้นที่ตกสุดๆ ข่าวร้ายสุดๆ ทุกวันนี้ราคายังลงเลย

โพสต์ที่ 1

ไม่มีการเด้ง ไม่มีใครมองในด้านดีกันบ้างเลย

มีหรือไม่ครับ ผมหาไม่เจอ

ซื้อก่อนค่อยมาบอกก็ได้ครับ

เพราะจังหวะนี้ อะไรที่เลวร้ายสุดๆ อาจจะพลิกเป็นดีก็ได้

เห็นว่าวันจันทร์ นายกจะประกาศเลือกตั้งแล้วนา

อย่าลืมบอกผมนะ ผมคำนวณราคาต่ำสุดๆ ได้ค่อนข้างแม่น ผิดพลาดน้อย

อิอิ เข้าของตัวเองเสมอ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ขงเบ้ง
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

วันพฤหัสซื้อไปแล้วหนึ่งตัว หลังจากไม่ได้ซื้อมาสองปี ซื้อทีเดียวหมดหน้าตักเลยครับ ตอนนี้เหลือเงินสดแค่พออยู่ได้ครับ :wink:
ไม่มีกลยุทธ์ใดตายตัวขึ้นอยู่กับสภาวะการณ์
เวลารุกคิดให้นานแต่เวลาถอยต้องเร็วไร้เงา
อิสรภาพทางการเงินเป็นแค่การเริ่มต้น
ปลายทาง คือ ความหลุดพ้น
ชีวิต คือ ความว่างเปล่า
ไม่มีใครหนีพ้นความตาย
แม้เป็นมหาเศรษฐีอันดับ 1ของโลก
augustz
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 3

ไม่รู้จะประกาศเลือก หรือ ประกาศเลื่อน น่ะครับ

ถ้าเลือก ผมว่าวันจันทร์ คงแตะ 800 แน่ๆ

ถ้าเลื่อน ผมว่า คงหล่นฮวบหรือไม่ก็ sideway down

( ทั้งๆ ที่ ยังไงก็มีเลือกตั้งเหมือนกันแน่ แต่ Mr.Market นี่เอาใจยากจริงๆ )
sarayuth007

โพสต์ที่ 4

ผมเห็นว่าตอนนี้ก็ไม่เห็นตกเท่าไรเลย หุ้นที่ถืออยู่ก็ไม่เห็นจะแดงเลย ถ้ามีข่าวร้ายมาอีกคราวนี้คงได้เก็บให้มากกว่านี้ตอนนี้กระสุนเหลืออีกเพียบ
When I believe in concept of Benjamin Graham.
รูปภาพ
Pn3um0n1a

โพสต์ที่ 5

พี่เจ๋งหมายถึง ข่าวของตัว บริษัท ใช่มะครับ

ตัวนี้ล่ะ SC asset

??

แล้วพร่งนี้ไปวิ่งกันมั้ยพี่
คนน้อยอ่ะ พี่พอใจ พี่เหมคอ ไปหัวหิน  :wink:
KB

โพสต์ที่ 6

ผมถือ 45% ของพอร์ตแนะ ไว้ต้นมีหน้ามาดูกันอีกที ใครอยากถือเป็นเพื่อนก็ไม่ว่ากันครับ ราคาตอนนี้ถูกกว่าต้นทุนผมอีก
Ryuga

โพสต์ที่ 7

แบบไหนเหรอครับ :D พักก่อนเห็นพี่ thawatt ลาก TRU มาโพส ตอนนี้ยังเยินอยู่
ASIAN ซื้อกิจการมาให้ตัวเองเน่ามากขึ้น :lol:
เช่าซื้ออย่าง SPSU, SINGER, MIDA เข้าเค้ามั้ยคับ :|
sicll

โพสต์ที่ 8

ขอเสนอหุ้นดีในอดีต แต่ตอนนี้ตกต่ำอย่างต่อเนื่องยาวนาน

fancy  ah
montkrua

โพสต์ที่ 9

metco
miracle
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 10

เจ้ากรมข่าวลือทำงานทุกอย่างอยู่ที่ตัวท่านว่าท่านใช้หรือไม่ใช้ สติ สมาธิ และปัญญาในการพิจารณาสิ่งที่ได้รับรู้มา
เพราะการตั้งราคาซื้อ การโยน การเคาะซื้อ หรือ ตั้งขาย
มันคือสิทธิของท่านและเงินของท่านที่ได้รับหรือจ่ายออกไป
ท่านควรพิจารณาให้ถ้วนถี่ดีที่สุดครับ
:)
:)
ปุย

โพสต์ที่ 11

ILINK ไงพี่ ใครๆก็ไม่รัก  :D พี่เจ๋งยังเฉยๆ

ขนาดเจ้าของยังไม่รักเลย ขายเพียบ

จะไหวมั้ยเนี่ย
Belffet

โพสต์ที่ 12

SSC พอไหวมั๊ยพี่

3 ปี สาละวันเตี้ยลงๆๆๆๆๆตลอดเลย
Eragon

โพสต์ที่ 13

SMM  :twisted:
Radio
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 14

ขอส่ง KKC เข้าประกวด หลายปีมานี้หล่นจาก ถบาทกว่า เหลือ /บาทกว่า
ไม่เคยขึ้นอีกเลย
โพสต์โพสต์