มือใหม่ครับ ถ้าผมจะลงทุนหุ้นพวก PTT, PTTCH ,PTTEP

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
surachet2000
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

มือใหม่ครับ ถ้าผมจะลงทุนหุ้นพวก PTT, PTTCH ,PTTEP

โพสต์ที่ 1

มือใหม่ครับ ถ้าผมจะลงทุนหุ้นพวก PTT, PTTCH ,PTTEP ตั้งแต่วันนี้เก็บไว้ โดยถือระยะยาวซัก 3 - 5 ปี คิดว่าสมควรและมีโอกาสเป็นไปได้มากน้อยแค่ไหนครับ คือตั้งเป้ากำไรไว้ที่ 30-50% เมื่อขายคืนปีที่ 3 - 5 ครับ  โดยส่วนตัวคิดว่าธุรกิจ ปตท อย่างไรก็น่าจะโตปีล่ะ 10% ++ได้อยู่แล้ว (ไม่รู้คิดถูกหรือป่าว)

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากๆครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
templeton

โพสต์ที่ 2

ดูทิศทางราคาน้ำมันประกอบ

เป้าหมายที่คุณคาดไว้อาจจะได้ภายในปีนี้ด้วยซ้ำครับ
boy2t

โพสต์ที่ 3

หัดลงทุนมาเดือนเดียว แต่ถือกลุ่มน้ำมันไว้ตัวหนึ่ง ตอนนี้มันขึ้นเกือบ 10% ที่ซื้อไว้แล้วทำไงต่อดีครับ ควรถือข้ามปี หรือ ขายไปก่อนครับ
beammy

โพสต์ที่ 4

boy2t เขียน:หัดลงทุนมาเดือนเดียว แต่ถือกลุ่มน้ำมันไว้ตัวหนึ่ง ตอนนี้มันขึ้นเกือบ 10% ที่ซื้อไว้แล้วทำไงต่อดีครับ ควรถือข้ามปี หรือ ขายไปก่อนครับ
รู้ก้อรวยสิครับ  8) ...
marble

โพสต์ที่ 5

[quote="beammy"]
รู้ก้อรวยสิครับ
โพสต์โพสต์