เชิญร่วมลงชื่อ รอ 10เด้งจาก ptt

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
chartchai madman
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เชิญร่วมลงชื่อ รอ 10เด้งจาก ptt

โพสต์ที่ 1

ผมลงทุนใน หุ้น ปตท. ตั้งแต่เข้าตลาด ครับ วืดตอนจอง ไอพีโอ แต่มาเก็บได้ เฉลี่ย ต้นทุนอยู่ที่37บาทต่อหุ้นครับ ผมเฝ้ารอ ให้ราคามันขึ้นไป370บาทต่อหุ้น หากเป็นเช่นนั้น ก็จะเป็นหุ้นตัวแรกในชีวิตการลงทุนครับที่ถือจนได้iราคาเพิ่ม10เด้ง (แต่หากรวมปันผลก็10เด้งตั้งนานแล้วแหระครับ) ไม่รู้เหมือนกันว่า ภายในปีนี้จะได้เห็น10เด้งหรือป่าว แต่ตั้งหน้าตั้งตารอครับ มีเพื่อนๆคนไหนที่ทนถือมาได้จนทุกวันนี้ เชิญมาร่วมลงชื่อและร่วมลุ้นด้วยกันครับ

:)   :)  :)  :)  :)  :)
แม่แฝด3

โพสต์ที่ 2

:ep:  :pray:  :cool:
fqmm1974

โพสต์ที่ 3

ถ้าถือยาวเลยไม่มีครับ :oops:

แต่ถ้าเข้าๆออกๆประมาณ ปีปีนึงถือ PTT ไม่ต่ำกว่า 10 เดือนก็ใช่ครับ :lol:
ภาพประจำตัวสมาชิก
moo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: เชิญร่วมลงชื่อ รอ 10เด้งจาก ptt

โพสต์ที่ 4

[quote="chartchai madman"]ผมลงทุนใน หุ้น ปตท. ตั้งแต่เข้าตลาด ครับ วืดตอนจอง ไอพีโอ แต่มาเก็บได้ เฉลี่ย ต้นทุนอยู่ที่37บาทต่อหุ้นครับ ผมเฝ้ารอ ให้ราคามันขึ้นไป370บาทต่อหุ้น หากเป็นเช่นนั้น ก็จะเป็นหุ้นตัวแรกในชีวิตการลงทุนครับที่ถือจนได้iราคาเพิ่ม10เด้ง (แต่หากรวมปันผลก็10เด้งตั้งนานแล้วแหระครับ) ไม่รู้เหมือนกันว่า ภายในปีนี้จะได้เห็น10เด้งหรือป่าว แต่ตั้งหน้าตั้งตารอครับ มีเพื่อนๆคนไหนที่ทนถือมาได้จนทุกวันนี้ เชิญมาร่วมลงชื่อและร่วมลุ้นด้วยกันครับ
ถ้าคุณหัวเสีย คุณจะเสียหัว
trillionaire
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

...เคยเห็นแต่"ตอง"แล้วได้ 5 เด้ง ...
...เพิ่งเห็นคนได้10เด้งนี่แหละครับ...
...ยินดีด้วยครับพี่ รางวัลสำหรับความอดทน...
...ว่าแต่ ตลาดบวก16จุด หุ้นVIหงอยๆพิกล... :roll:

...อยากได้มั่งๆ...เกิดทันน๊า ตอนที่ปตท.เข้าตลาด ฮือฮือ...
007-s

โพสต์ที่ 6

ยินดีด้วยค่ะ :D
augustz

โพสต์ที่ 7

ตอน ปตท. เข้าตลาด

ผมยังแบมือขอตังค์ที่บ้านอยู่เลยครับ

:cry:
sommul

โพสต์ที่ 8

ยินดีด้วยครับ  :D
Khun-Egg*

โพสต์ที่ 9

ขอแสดงความยินดีกับผู้มีวิสัยทัศน์ และมีความอดทน
รอคอยครับ
Pn3um0n1a

โพสต์ที่ 10

ผมมาไม่ทัน

เห็นครั้งแรก ป่อเต๊งตึ๊ง ก็วี๊ว๊อๆ อยู่ที่ 250 แล้ว

แต่อย่างไรก็ตาม ยินดีด้วยครับ

คนขยัน หมั่นทำการบ้าน

นับถือครับ  แมน จริง ...........   8)
alexx

โพสต์ที่ 11

ไม่รุ้จะพูดยังงัย   สุดยอดเลยครับ   :bow:  :cool:
Caffein

โพสต์ที่ 12

ขอเอาใจช่วยด้วยคนครับ
ของผมมันแบบเข้าๆ ออกๆ

แต่เพื่อนผมนี่สิมันมีตั้งแต่ ipo แม่ซื้อให้ สมัยนั้นยังเรียนมัธยมกันอยู่เลยครับ
เก็บมาจนถึงตอนนี้ นิวไฮที่ไรเอามาอวดทุกที

ไม่รู้อิจฉามันดีไหม เพราะมันยังไม่รู้จักเลยครับว่าหุ้นเนี่ยเล่นยังไง
เฮ้อ!เสียของ
ขยันวันนี้ เพื่อสิ่งดีๆ วันข้างหน้า
tum_H

โพสต์ที่ 13

ยอมรับในจุดนี้จริงๆเลย โดยส่วนตัวยังไม่เคยมีตัวนี้เลย

สุดยอด
:shock:
ชาตินี้เป็นที่สุดแล้ว บัดนี้ไม่มีความเกิดอีก
zephyr

โพสต์ที่ 14

ผมละอยากซื้อจริงๆตอนนั้น แต่ว่าผมยังไม่ได้เริ่มลงทุนเลยครับ

ตอนผมเริ่มซื้อมันก็ราคา 140 กว่าบาทแล้วครับ
ผมต้นทุนเฉลี่ยอยู่ที่ 155 อะ แย่เลย :?
i'm yo

โพสต์ที่ 15

:cool:  เยี่ยมจริงๆครับยินดีด้วยครับ
beammy

โพสต์ที่ 16

หนึ่งในคุณสมบัติพื้นฐานของ Value Investor ที่พึงมี

และพี่ชาติชายฯ ก้อมี

แจ๋วครับ  8)  ...
plamuek76

โพสต์ที่ 17

:cool:  :cool:  :cool:  :cool:  :cool:

อาจจะไม่ใช่กลยุทธ์ที่ดีนัก

โพสต์ที่ 18

หากคิดย้อนหลังกลับไป ไม่คิดเหมือนกันว่า ปตท.จะมาได้ไกลขนาดนี้ครับ วิธีที่ถือ ปตท.ด้วยจำนวนหุ้นเท่าเดิมตลอดมาอาจจะไม่ใช่กลยุทธ์ที่ดีมากนัก ความจริงระหว่างทาง มีโอกาสซื้อหุ้นตัวนี้อีกหลายครั้งครับ แต่ผมไม่ได้ซื้อเพิ่ม เพราะห่วงเรื่องการกระจายความเสี่ยงและพะวงเรื่องสมดุลของพอร์ต ปันผลที่ได้แทนที่จะ reinvest ในหุ้น ปตท. ตัวเดิม แต่ผมกลับกระจายไปลงทุนในหุ้นพลังงานตัวอื่นๆ เช่น ปตท.สผ.,bafs,egco จึงทำให้ การขยายตัวของพอร์ตไม่โตเท่าที่ควร หากนำเอาปันผล ลงทุนในหุ้นตัวเดิมน่าจะได้ผลตอบแทนที่ดีกว่านี้
champ

โพสต์ที่ 19

ยินดีด้วยนะครับ เยี่ยมจริงๆเลยครับ
yakole

โพสต์ที่ 20

ยินดีด้วยครับ
B.buddy

โพสต์ที่ 21

สุดยอด VI ตัวจริง..ชื่นชมในความอดทนและ
ขอร่วมลุ้น ร่วมแสดงความยินดีด้วยคนครับ..
ผมมีราคาจอง แต่ขายหมดแล้วตั้งแต่ราคา 37 บาท
ตอนนั้นยังไม่รู้จัก VI  เก็งกำไรอย่างเดียว :'O  :'O
tummeng

โพสต์ที่ 22

มาลงชื่อด้วยคนน่ะครับ

ของผมได้มาตอนซื้อ IPO ที่ 35 บาท แล้วก็มีซื้อเพิ่มตอนหลุด IPO มาที่ 33 บาทนิดนึงกับ 30 บาทอีกนิดนึง (จำได้ช่วงนั้นมีแต่คนด่า หาว่าปตท.เข้ามาหลอกกินเงินประชาชน พาดหัวข่าวกันซะใหญ่โต) หลังจากนั้นก็ถือรับปันผลมาเรื่อยๆๆ และก็มีซื้อเพิ่มไปเรื่อยๆๆ โดยอาศัยเอาปันผลที่ได้มา มาซื้อลงทุนต่อน่ะครับ (แต่ไม่ได้เอามาซื้อทั้งหมด เพราะ แบ่งไปลงทุนตัวอื่นซะเยอะ ด้วยความคิดที่ว่ามี ปตท.เยอะแล้วน่ะครับ คล้ายๆๆกับคุณ chartchai เลยแฮะ )

ตอนนี้ราคาเฉลี่ยจะอยู่ประมาณ 40 กว่าบาทได้น่ะครับ

จำได้ผมยังเคยคุยกับเพื่อนนานมาแล้วเลยครับว่า คอยดูนะอีกไม่นานปตท.จะกลับมาที่ราคาจองอีกครั้งนึง แต่ในราคาที่เหลือ par 1 บาท เหมือนกับที่ปูนใหญ่เคยทำได้

10 เท่าไม่รู้ว่าจะได้หรือเปล่าน่ะครับ แต่ผมขอแค่กลับไปเท่าจองที่ราคา par 1 บาท ก็  :lol:  แล้วครับ
pinklady

Re: เชิญร่วมลงชื่อ รอ 10เด้งจาก ptt

โพสต์ที่ 23

chartchai madman เขียน: มีเพื่อนๆคนไหนที่ทนถือมาได้จนทุกวันนี้ เชิญมาร่วมลงชื่อและร่วมลุ้นด้วยกันครับ
มีที่ 70 บาทค่ะ
ร่วมลุ้นด้วยคน :D
bremner

โพสต์ที่ 24

ยินดีด้วยครับ

:cheers:  :cheers:  :cheers:  :cheers:  :cheers:
"What seems too high and risky to the majority generally goes higher and what seems low and cheap generally goes lower."
suwits

โพสต์ที่ 25

ลุ้นอยู่เหมือนกันครับ :pray:  แต่ยังไง ตัวนี้กะว่าจะไม่ขาย :\/: เก็บไว้กินปันผลเรื่อยๆ ครับ  :wink:
MindTrick

โพสต์ที่ 26

โอโห ขนลุกครับ

ตอน PTT ipo ผมว่าผมยังเรียน บัญญัติ ไตรยางค์ อยู่เลยพี่  :D  :oops:
^
"เมื่อคุณเริ่มทำสิ่งที่รักแล้ว วันต่อๆไปก็จะไม่ใช่การทำงาน"..Brian Tracy
state exact goal/then analyze what fail the goal/then act/if you don't start/dream still be a dream
หุ้นไม่ใช่แค่เศษกระดาษ มันมีคนทำงานจริง
scholl

โพสต์ที่ 27

เคยมีที่ราคา IPO เหมือนกันครับ แต่ว่าชิงขายไปตั้งแต่ขึ้น 3หลัก คิดแล้วอยากเอาหัวโขกกับเต้าหู้ให้ตายไปเลย  :wall:  :wall:  :wall:
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 28

:bow:   :bow:   :bow:

สุดยอดจริงๆครับ อิอิ อยากทำได้บ้าง
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 29

ความอดทนรอคอยความสำเร็จในตัวที่มั่นใจว่าดีมากพอ เป็นรางวัลแก่คนๆนั้น ....  นับถือ นับถือ... :bow:  จะพยายามทำให้ได้เหมือนกัน  :cheers:
August

โพสต์ที่ 30

:D ยินดีด้วยครับ  

มาร่วมลุ้นด้วยคน

แต่ผมไม่มีนะครับ :lol:
โพสต์โพสต์