ช่วยด้วยครับ เรื่องCUT LOSS

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
vichit
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ผมติดหุ้น  stec  มา3 ปี ยังขาดทุน 9 หมื่น

ผมควรเปลี่ยนเป็นหุ้นตัวไหนดีครับ

ระหว่าง  uec  เล่นข่าวแตกพาร์  

ums เล่นข่าว แจก warent ฟรี

แล้วรอซื้อที่ราคาเท่าไหร่ดีครับ ถึงจะสมเหตุสมผล

หรือพี่ๆ ชาว vi มีหุ้นตัวไหนแนะนำ นอกจากนึ้ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ขอเป็นหุ้นพื้นฐานดี มีปันผล สม่ำเสมอ นะครับ

ขอบคุณครับ
Oatarm

โพสต์ที่ 2

ผมว่ามันรับข่าวไปแล้วนะครับ ทั้งสอง u ( UEC  UMS )
.....
หรือจะเอาอีก U ไหมครับ
สยองทูยู  S2Y
อันนี้ล้อเล่นนะครับ
burengnong

โพสต์ที่ 3

pg dm bafs mcs gc  และ

picni  s2y สนบ่อคร๊าบๆๆๆๆๆๆ เย้ๆๆๆๆ โย้ๆๆๆๆๆๆๆๆ
vivitawin

โพสต์ที่ 4

ลงทุนแบบ vi ต้องศึกษา และ เลือกซื้อหุ้นเอง ฟังคนอื่นแนะนำก็ได้ แต่ก่อนซื้อต้องศึกษาเข้าใจเอง ไม่งั้นเวลาราคาลงจะไม่สบายใจสุดๆ แต่ถ้าเข้าใจดี ลงแรงๆ ก็ซื้อเพิ่มได้ ไม่มี cut loss
BHT

Re: ช่วยด้วยครับ เรื่องCUT LOSS

โพสต์ที่ 5

[quote="vichit"]ผมติดหุ้น
KB

Re: ช่วยด้วยครับ เรื่องCUT LOSS

โพสต์ที่ 6

[quote="vichit"]ผมติดหุ้น
คนเรือ VI

โพสต์ที่ 7

กระทู้ล่อเป้า
. . .
tum_H

โพสต์ที่ 8

vichit เขียน:ผมติดหุ้น  stec  มา3 ปี ยังขาดทุน 9 หมื่น
ตัวนี้ระยะหลังเคลื่อนไหว อยู่ระหว่าง 4-7 บาท แต่เห็นผลประกอบการกำลังฟืนตัว ข่าวที่เล่นกันคือประมูลโครงการรถไฟฟ้าและโครงการแอร์พอร์ตลิงค์

อยากให้รอดูผลประกอบการไตรมาส 3 ดูนะครับว่ากำไรยังฟื้นตัวต่อเนื่องหรือเปล่า และตัวนี้จะเคลื่อนไหวไปทางเดียวกันกับ set หากมั่นใจว่าตลาดดี ก็สามารถซื้อถัวเฉลี่ยได้ครับ

แต่ถ้าจะหาหุ้นแนว VI แนะนำให้เปลี่ยนตัวดีกว่าครับ ถ้าเกร็งกำไรระยะสั้น ก็พอมีลุ้นเมื่ออ่อนตัว

:D
ชาตินี้เป็นที่สุดแล้ว บัดนี้ไม่มีความเกิดอีก
rungtiwa

โพสต์ที่ 9

Stec เป็นหุ้นเก็งกำไร  ต้องถามตัวเองก่อนว่าตอนซื้อ ซื้อเพื่ออะไร ถ้าซื้อเพื่อเก็งกำไร เมื่อกลายเป็นเกร็ง ก็ควรขายไปซะเลย  แต่ถ้าบอกว่าตอนนั้นซื้อเพื่อลงทุน  ก็ต้องดูว่ามูลค่าเหมาะสมเป็นเท่าใด  

UEC กับ UMS ถือว่าเป็นหุ้นลงทุน  แต่ราคาปัจจุบันสูงเกินไปหรือไม่  ยิ่งบอกว่าจะซื้อเพื่อเล่นข่าว  แสดงว่าเป็นนักเก็งกำไร  ลองคิดดูว่าถ้าซื้อแล้วมันไม่ขึ้น  ยังจะถืออีกหรือไม่

UEC ขึ้นมาแล้วกี่ %
UMS ขึ้นมาแล้วกี่ %
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 10

rungtiwa เขียน:Stec เป็นหุ้นเก็งกำไร  ต้องถามตัวเองก่อนว่าตอนซื้อ ซื้อเพื่ออะไร ถ้าซื้อเพื่อเก็งกำไร เมื่อกลายเป็นเกร็ง ก็ควรขายไปซะเลย  แต่ถ้าบอกว่าตอนนั้นซื้อเพื่อลงทุน  ก็ต้องดูว่ามูลค่าเหมาะสมเป็นเท่าใด  

UEC กับ UMS ถือว่าเป็นหุ้นลงทุน  แต่ราคาปัจจุบันสูงเกินไปหรือไม่  ยิ่งบอกว่าจะซื้อเพื่อเล่นข่าว  แสดงว่าเป็นนักเก็งกำไร  ลองคิดดูว่าถ้าซื้อแล้วมันไม่ขึ้น  ยังจะถืออีกหรือไม่

UEC ขึ้นมาแล้วกี่ %
UMS ขึ้นมาแล้วกี่ %

8)  8)
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
MO101
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 11

เวลาเล่นหุ้นเขาจะบอกกันเฉพาะเวลาที่ซื้อ
ส่วนเวลาขายไม่ค่อยบอกกัน

มีครั้งนี้แหละครับที่เห็นว่าบอกทั้งเวลาขาย และหุ้นที่จะซื้อ
แปลกจริงๆ
boy2t

โพสต์ที่ 12

ขาดทุน 90,000 บาท ยังไม่ขาย ระวังมันจะขาดทุนเป็น 180,000 เหอๆๆๆ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ ถ้าหลุด 6.20 น่าจะไหลยาว
vithai

โพสต์ที่ 13

ระวัง ฝรั่งเริ่มขายหุ้นแล้วครับ
ynone

โพสต์ที่ 14

เพื่อนผมถือหุ้นตัวนี้มา 10 ปีแล้วครับ ถืออยู่ 3000 หุ้นที่ 47 บาทก่อนแตกพาร์ ตอนนี้ยังไม่ยอมขายเลยครับ
โพสต์โพสต์