ช่วยผมหน่อยนะคับ ไม่อยากเห็นคุณแม่ลำบากแล้วอ่ะคับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

ช่วยผมหน่อยนะคับ ไม่อยากเห็นคุณแม่ลำบากแล้วอ่ะคับ

โพสต์ที่ 31

โค้ด: เลือกทั้งหมด

หวังว่าคงไม่ได้มีใครเอาชื่อน้องเค้ามาแกล้งนะ 

พี่ๆหลายคนแนะนำไว้ดีแล้ว ขอให้โชคดีครับ
อืม หวังเช่นนั้น เช่นกัน ท่านสาม
ภาพประจำตัวสมาชิก
SEHJU
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ครับ

โพสต์ที่ 32

Jeng เขียน:

โค้ด: เลือกทั้งหมด

หวังว่าคงไม่ได้มีใครเอาชื่อน้องเค้ามาแกล้งนะ 

พี่ๆหลายคนแนะนำไว้ดีแล้ว ขอให้โชคดีครับ
อืม หวังเช่นนั้น เช่นกัน ท่านสาม
คิดเหมือนผมเลยครับ....
ทำไมมหาลัยถึงต้องมีการเปิดเผยหน้าตาอย่างนี้ด้วยครับ ผมไม่เข้าใจจริงๆ
แล้วท่าจะแกล้งกันนี่ก็ทำได้จริงๆ..
แต่ถ้าจริง ผมว่าน้องต้องความคุมอารมณ์และสติให้ได้ก่อนนะคับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
krisy
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 33

เห็นใจน้องค่ะ แต่พี่ว่าน้องค่อยๆเดินทีละก้าว จะได้มั่นคง
อยากได้เงิน พี่เข้าใจเพราะพี่ก็อยากรวย ถ้าถามเรื่องหุ้นมาเป็นตัวๆว่าสงสัยจุดนั้นจุดนี้ ถ้าพี่ตอบได้พี่จะช่วย แต่ถ้าถามว่าตัวนี้เป็นไง ตอบไม่ได้เหมือนกันค่ะ เพราะหุ้นดีอาจจะไม่ได้ส่วนต่างราคา 10 เท่า 100 เท่าภายในพริบตา ยังงั้นเล่นหุ้นปั่นดีกว่า หุ้นดีๆบางตัวก็อืดเป็นเรือเกลือ

ระวังมิจฉาชีพด้วยนะคะ ไม่มีใครหวังดีกับเงินของเรา อีกอย่างพี่ไม่แน่ใจว่าน้องไปสัญญากับญาติว่ายังไงที่จะเอาเงินมาลงทุน คนที่พี่เคารพเคยบอกว่า ขุนศึกในตลาดหุ้นมีมาก แต่ศพมีมากกว่ามาก เพียงแต่ไม่มีใครเคยนับ ถ้าเงินไม่เย็นพอ แถมไม่ใช่ของเราเอง เอาเข้าตลาดหุ้นก็อาจละลายเหมือนเข้าบ่อนได้

ช่วงนี้พี่ว่าตลาดไม่ใช่กระทิงด้วย ต้องเลือกหุ้นพอสมควรนะคะ แต่ที่แน่แน่ การที่เป็นหนี้มองเป็นเรื่องดีคือยาชูกำลัง แต่ถ้าคุณแม่รู้สึกไม่ดี ทยอยคืนหนี้ไปก่อน กำลังใจดี ทำอะไรก็จะดี

อยากให้น้องจับปลาได้เอง ทำการบ้านมาอีกหน่อยนะคะ คนที่นี่ใจดีค่ะ แต่ชอบคนขยัน เอาใจช่วยค่ะ
.....Give Everything but not Give Up.....