มองในแง่ดี หุ้นคงตก 2.93% ได้ไม่กี่วัน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
hot
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

มองในแง่ดี หุ้นคงตก 2.93% ได้ไม่กี่วัน

โพสต์ที่ 61

http://www.geocities.com/ekonomiz/artic ... 2oct17.htm

ผมว่าเขาเขียนไว้น่าสนใจ
แต่เป็นเหตุการ์ณหลายปีก่อน
RONNAPUM

โพสต์ที่ 62

จะลงหรือขึ้นก็ ไม่อยากดูแล้วตอนนี้  ซื้อไปเต็มที่ และ ปิดหน้าจอเรียบร้อยแล้ว  :lol:  :lol:
อย่าทำตัวเป็นนักแสดง เป็นเพียงผู้ดูก็พอ..
artvr4

โพสต์ที่ 63

หลัวจากเหลือ เงิน ขยักสุดท้าย นึกว่าจะเอามาเล่น tdex หนุกๆ  ก็เอาไปซื้อตัวที่ต้องการแล้วครับ

ตัดสินใจแล้ เพราะเชื่อว่ายังไง หุ้นตัวที่มองก็น่ายังไปได้ แถมมีปันผลอีก คงไม่ดูหุ้นแล้ว  นี่ก็บอกมาร์เก็ตติ้งว่า ไม่ต้องโทรมาบอกว่า หุ้นขึ้นหรือลง  

ถูกไม่ถูก เดี๋ยวอีก 6 เดือนรู้กัน :P
หุ้นนี่ เรียนรู้ได้ทั้งชีวิต จริงๆ
ภาพประจำตัวสมาชิก
pavilion

โพสต์ที่ 64

ฟองสบู่ยังไม่แตกผมไม่กลัวครับ หุ้นหลายๆ ตัวราคาเริ่มต่ำกว่าพื้นฐานมากแล้วขอบอก  8)
beammy

โพสต์ที่ 65

เด๋วนี้ดัชนีตกเยอะๆ กินข้าวกินปลาอร่อยแล้วครับ

ยังไม่ถึงจุดซื้อนะ อิอิ  8)  ...
poppo

โพสต์ที่ 66

แล้วจุดซื้อนี่เท่าไหร่ครับ ท่านbeammy

ตอนนี้ขายตัวตกน้อยไปรับตัวตกมาก แต่เอาไปเอามา กลายเป็นขาดทุนต่อเนื่อง :oops:
จงทนอด และอดทน
beammy

โพสต์ที่ 67

poppo เขียน:แล้วจุดซื้อนี่เท่าไหร่ครับ ท่านbeammy

ตอนนี้ขายตัวตกน้อยไปรับตัวตกมาก แต่เอาไปเอามา กลายเป็นขาดทุนต่อเนื่อง :oops:
จุดซื้อ คือ บรรดาสถาบันการเงินใหญ่ๆ ทั่วโลก ประกาศงบการเงินที่โดนปัญหา sub-prime เล่นงานอยู่ ออกมาให้หมด ครับ

ผมก้อบอกไม่ได้แน่นอนว่าจุดไหนควรซื้อ ไม่งั้นรวยไปแล้ว  8)

แต่ไม่ใช่ตอนนี้แน่ ครับ ยังมีอีกหลาย panic

รอดูเลยครับว่าเป็นไปตามที่ผมบอกหรือป่าว  ...
beammy

โพสต์ที่ 68

ป.ล. ผมมีหุ้นติดพอร์ตแค่ 10% จากวงเงินที่มีอยู่ เองครับ จริงๆ

ไอ้ที่ติดพอร์ต ก้อแดงกันถ้วนหน้า

ดีหน่อยว่าล้างพอร์ตไปก่อนหน้านี้ซักพักใหญ่ๆ แล้ว  8)  ...
tanapol
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 69

แดงเดือดรับตรุษจีน

กัมเสี่ย กัมเสี่ย

:'O
poppo

โพสต์ที่ 70

งั้นสงสัยตอนนี้พยายามอยู่นิ่งๆดีกว่า รอฝรั่ง net buy แล้วค่อยซื้อตามใช่ไหมครับ

แต่ผมคงไม่ล้างพอร์ท

รอปันผลละกัน
จงทนอด และอดทน
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 71

สงสัยต้องนิมนต์ หลวงพี่ สามัญชน

เอ้ย พี่ หมอควงแขน ดร.นิเวศ  มาช่วยเคาะกะโหลกอีกสักสองโป๊ก
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
Popmc

โพสต์ที่ 72

ขอบคุณพี่ลูกอิสานครับ

ตอนหุ้นลงๆแบบนี้ผมชอบหยิบ One Up on Wall Street ของ Peter Lynch มานั่งอ่านซ้ำครับ

ตลาดหุ้นมักจะมีส่วนผสมของความกลัวลงไปด้วย ... ลองปิดหน้าจอแล้วออกไปขับรถเล่น หรือเดินห้างฯ อาจจะเห็นภาพเศรษฐกิจจริงที่ดีกว่านะครับ
... No more hobbies! Remember!
Popmc

โพสต์ที่ 73

... แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าให้ประมาทนะครับ
... No more hobbies! Remember!
Capo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 74

Popmc เขียน:ขอบคุณพี่ลูกอิสานครับ

ตอนหุ้นลงๆแบบนี้ผมชอบหยิบ One Up on Wall Street ของ Peter Lynch มานั่งอ่านซ้ำครับ

ตลาดหุ้นมักจะมีส่วนผสมของความกลัวลงไปด้วย ... ลองปิดหน้าจอแล้วออกไปขับรถเล่น หรือเดินห้างฯ อาจจะเห็นภาพเศรษฐกิจจริงที่ดีกว่านะครับ
อา....อย่างนี้เลยครับ

วันนี้เหมือนโลกจะแตก ไปเดินงาน ผ่านห้าง

อืม...เราเหมาเอาโลกในจอคอมมาเป็นตัวแทนของโลกความจริง

ปล่อยไว้อย่างนี้กลัวหัวใจจะกลายเป็นสีช้ำเลือดช้ำหนอง

ก็เลยตัดความกลัวไปได้บ้าง
... จุดเริ่มต้นของคนเราไม่สำคัญ

มันสำคัญที่ว่าเขาวิ่งได้เร็วแค่ไหนตะหาก ...
...

โพสต์ที่ 75

จนนน.. เครียดดดดด... ติดหุ้นน...

ก็เลยยิ่งจนนน.. ยิ่งเครียดดดด.. ยิ่งติดหุ้น..

:drink:  :drink:  :drink:
แมงเม่าบินเข้ากลางใจ