อยากถามเรื่องการเปิดบัญชีใหม่กับโบรกครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
stockman069
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

อยากถามเรื่องการเปิดบัญชีใหม่กับโบรกครับ

โพสต์ที่ 1

ไม่ทราบว่า การเปิดบัญชีนั้นต้องอายุเท่าไรถึงจะเปิดได้ และต้องเปิดอย่างน้อย (ขั้นต่ำ) เท่าไรคับ. รบกวนพี่ๆ ทั้งหลายช่วยตอบด้วยคับ.
[email protected]

โพสต์ที่ 2

อายุไม่รู้นะ
ส่วนเงินขั้นต่ำแล้วแต่โบรกเกอร์
ผมใช้ซีมิโก้ ใช้บัญชีแบบ cash balance ให้โอนเงินเข้าให้บริษัทก่อน แล้วซื้อขายได้ตามจำนวนที่ฝากเข้ามา
ไม่คิดค่าคอมมิชชั่นขั้นต่ำ 50 บาท เหมือนโบรกอื่นๆ
ไม่รู้ว่าต่ำสุดฝากได้ทีละเท่าไร ผมพึ่งเริ่มหัดลงทุน เงินน้อย เรียนก็ไม่จบปริญญาตรี เลยฝากไปแค่ 5000 เอง เขาก็ไม่ได้ว่าอะไรครับ ซื้อขายได้ตามนั้น
เดี๋ยวจะไปฝากเพิ่มอีกซักหน่อยหลังได้รับแต๊ะเ้อีย  :D
ผมอายุ 20 นะครับ
InSaNiTeRz

โพสต์ที่ 3

เปิดบัญชีกับกิมเอ็งก็ได้ครับแบบ cash balance เหมือนกัน  ไม่คิดค่าคอมขั้นต่ำ  50บาท เช่นกันครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
klaodevilz

โพสต์ที่ 4

ผมก็เปิดกับซีมิโก้เหมือนคุณ[email protected]

เสริมว่าเคยฝากพันนึง ก็ยังได้นะครับ
miracle
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

cash balance มีดอกเบี้ยทุกครึ่งปีครับ
คือวันที่ 1 มกราคม และ 1 กรกฏาคม

ค่าคอม 0.15 ถ้าหากซื้อ 100 บาท
ถือว่าถูกที่สุดแล้วน่าครับ

ซื้อเท่าไรก็ได้ แต่ตอนนี้เปลี่ยนกฏเกณฑ์ในการส่งรายละเอียดนิดหน่อย
ว่าเดือนไหนไม่ซื้อขาย บริษัทไม่ส่งยอดสรุปมาให้
แต่ทุกหกเดือนส่งให้ครับ

:)
:)
nung-2-3

โพสต์ที่ 6

ง่าค่าคอมถูกจัง 50 บาทเอง
อายุผมไม่รู้นะงับ
ผมเทรดทองคำ,น้ำมันตลาดโลก ค่าคอม2,000บาท อ่ะ
แต่ก็ไม่แพงเท่าไรเท่าที่รู้จากที่อื่นๆอ่ะ
สนใจเทรดทองคำน้ำมันหรือมาคุยข้อมูลกันได้ครับ
แอดมานะครับว่าแต่ผมออนไม่บ่อยนะครับ
[email protected]
โพสต์โพสต์