ปันผลจากกองทุน Tfund กับปันผลจากกองทุน LTF

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Basel View
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ปันผลจากกองทุน Tfund กับปันผลจากกองทุน LTF

โพสต์ที่ 1

ไม่ทราบว่าปันผลจาก Tfund กับปันผลจาก LTF ต้องนำมารวมเป็นรายได้เพื่อเสียภาษีหรือเปล่าครับ พึ่งยื่น ภงด 90 เป็นปีแรกเลยยังไม่ทราบ ขอบคุณทุกความเห็นครับ
Basel View
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ลองค้น ภงด 2 แล้วครับ จัดเป็นรายได้ ตาม 40-8 อันนี้คือเลือกสำแดงได้ใช่หรือไม่ครับ ถ้าสำแดงต้องสำแดงหมดถูกต้องหรือเปล่าครับหากไม่หัก ณ ที่จ่าย 10%
porpiangrich
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ถ้าหัก ณ ที่จ่าย เลือกได้ว่าจะรวม หรือ ไม่รวม ใน ภงด. ก็ได้
แต่ถ้าไม่ได้หัก ณ ที่จ่าย ต้องนำมารวมใน  ภงด. ครับ

:D
โพสต์โพสต์