มีใครเปิดพอร์ททั้ง ซีมิโก้ กะ กิมเอ็ง มั้ยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
yuki
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

มีใครเปิดพอร์ททั้ง ซีมิโก้ กะ กิมเอ็ง มั้ยครับ

โพสต์ที่ 1

กะลังเลือกสองอันนี้
อยากให้เปรียบเทียบให้หน่อยน่ะครับ
ปล. แบบ อินเตอร์เนท นะ
beammy

โพสต์ที่ 2

ผมใช้ซีมิโก้ครับ ตอบเฉพาะที่นี่แล้วกันนะ

ค่าธรรมเนียมซื้อ-ขาย ทาง Internet 0.15% ครับ (โทรหามาร์ฯ ก้อ 0.25%)

ไม่มีค่าธรรมเนียมขั้นต่ำ 50 บาทเหมือนบางโบรกเกอร์ (เคยเสียค่าธรรมเนียมน้อยสุด 0.70 บาท ครับ)

แอพพลิเคชั่นในการดูห้องค้าออนไลน์ ดูง่ายครับ

มีสัมมนาฟรีบ่อยๆ แต่ไม่เคยไป

มีของขวัญให้ตอนปีใหม่ (อันนี้แล้วแต่ว่าใครเทรดมาก ก้อได้ชิ้นใหญ่หน่อย ใครเทรดน้อย ก้อได้สมุดฉีก 555+)

คร่าวๆ ก้อประมาณนี้  8)  ...
euphonym

โพสต์ที่ 3

ผมก็ ้ซีมิโก้ เหมือนกัน หาข้อมูลจากเวปนี้แหละครับ...เริ่มต้นน่าจะดีครับ
euphonym

โพสต์ที่ 4

euphonym เขียน:ผมก็ ้ซีมิโก้ เหมือนกัน หาข้อมูลจากเวปนี้แหละครับ..
cryptonian_man

โพสต์ที่ 5

[quote="beammy"]ผมใช้ซีมิโก้ครับ ตอบเฉพาะที่นี่แล้วกันนะ

ค่าธรรมเนียมซื้อ-ขาย ทาง Internet 0.15% ครับ (โทรหามาร์ฯ ก้อ 0.25%)

ไม่มีค่าธรรมเนียมขั้นต่ำ 50 บาทเหมือนบางโบรกเกอร์ (เคยเสียค่าธรรมเนียมน้อยสุด 0.70 บาท ครับ)

แอพพลิเคชั่นในการดูห้องค้าออนไลน์ ดูง่ายครับ

มีสัมมนาฟรีบ่อยๆ แต่ไม่เคยไป

มีของขวัญให้ตอนปีใหม่ (อันนี้แล้วแต่ว่าใครเทรดมาก ก้อได้ชิ้นใหญ่หน่อย ใครเทรดน้อย ก้อได้สมุดฉีก 555+)

คร่าวๆ ก้อประมาณนี้
เขาว่า "หลังจากปากพองจากการดื่มนมร้อน เราจะเป่าโยเกิร์ตให้เย็นก่อนตักเข้าปาก"
แต่ทำไมตรูไม่เข็ด เคาะขวาไวตลอดเนี่ย
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

ผมชอบกิมเอ็งมากกว่าครับ
ขอ้มูลค่อนข้างเยอะ อ่านข่าวย้อนหลังได้หลายปี
โปรแกรมเทรดดูจะดีกว่าด้วย
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
kimkrub1

โพสต์ที่ 7

ละมีโบรกไหนเทรดผ่านเนต แบบบัญชีเงินสด โดยไม่มีขั้นต่ำมั่งอ่ะคับ
cryptonian_man

โพสต์ที่ 8

kim_krub เขียน:ละมีโบรกไหนเทรดผ่านเนต แบบบัญชีเงินสด โดยไม่มีขั้นต่ำมั่งอ่ะคับ

ถ้าซีมิโก้ บัญชีเงินสดไม่มีขั้นต่ำครับ
เขาว่า "หลังจากปากพองจากการดื่มนมร้อน เราจะเป่าโยเกิร์ตให้เย็นก่อนตักเข้าปาก"
แต่ทำไมตรูไม่เข็ด เคาะขวาไวตลอดเนี่ย
InSaNiTeRz

โพสต์ที่ 9

ผมใช้กิมเอ็งผ่านเน็ตครับ (ค่าคอม 0.15%)  ไม่มีค่าขั้นต่ำเช่นกัน
oatty
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 10

ลูกอิสาน เขียน:ผมชอบกิมเอ็งมากกว่าครับ
ขอ้มูลค่อนข้างเยอะ อ่านข่าวย้อนหลังได้หลายปี
โปรแกรมเทรดดูจะดีกว่าด้วย
เหตุผลนี้แหละที่ผมยังใช้เจ้านี้อยู่ ส่วนขั้นต่ำนั้น แลกกับความเสถียรของระบบ ข้อมูลที่ได้รับ มันสุดคุ้ม และอีกอย่างผมก็ไม่ได้ทะยอยซื้อด้วย

ถ้าไม่อยากเสียขั้นต่ำก็ใช้แบบบัญชีอินเตอร์เนตครับ
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 11

oatty เขียน: เหตุผลนี้แหละที่ผมยังใช้เจ้านี้อยู่ ส่วนขั้นต่ำนั้น แลกกับความเสถียรของระบบ ข้อมูลที่ได้รับ มันสุดคุ้ม และอีกอย่างผมก็ไม่ได้ทะยอยซื้อด้วย

ถ้าไม่อยากเสียขั้นต่ำก็ใช้แบบบัญชีอินเตอร์เนตครับ
ผมใช้  เคเค  ไม่ได้เรื่องเลย
ซื้อเข้ามาตอนซื้อหาราคาเฉลี่ยไม่เจอ  ต้องหยิบเครื่องคิดเลขมาจิ้มเอา
ของขวัญของชำร่วยไม่ต้องพูดถึง  ไม่มีงบ  มีแต่งก

ดีอย่างเดียว  มาร์ไม่โทรมากวนใจ  ก็ใช้ทั้งเทรดทางคอมเองและมาร์เทรด

ถ้าดูง่ายน่าจะซิมีโก้กับฟิลลิป
setmaker

โพสต์ที่ 12

[quote="InSaNiTeRz"]ผมใช้กิมเอ็งผ่านเน็ตครับ (ค่าคอม 0.15%)
oatty
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 13

[quote="setmaker"][quote="InSaNiTeRz"]ผมใช้กิมเอ็งผ่านเน็ตครับ (ค่าคอม 0.15%)
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
InSaNiTeRz

โพสต์ที่ 14

setmaker wrote:
InSaNiTeRz wrote:
ผมใช้กิมเอ็งผ่านเน็ตครับ (ค่าคอม 0.15%)  ไม่มีค่าขั้นต่ำเช่นกัน

ผมก็เทรดกิมเอ็งผ่านเน็ต แต่ทำไมมีขั้นต่ำอ่ะครับ
เลยทำให้ ต้องดูจอเทรดของกิมเอ็ง แต่เทรดจริง ผ่าน ซิมิโก้ นะ
เพราะช่วงหลังๆ เงินจะน้อย ไม่อยากโดนขั้นต่ำของกิมเอ็ง
ถ้าวันไหนกิมเอ็งเลิกมีขั้นต่ำเมื่อไหร่ ค่อยไปเทรดกิมเอ็งแทน

ต้องใช้บัญชีอินเตอร์เนตแบบเงินสดครับ มีเท่าไหร่ซื้อได้ตามที่ฝากเงินเข้าไป ของคุณ setmaker น่าจะเป็นบัญชีเงินสดแบบมีวงเงินอนุมัติตัด ATS
ครับผมใช้แบบฝากเงินสดเข้าไปก่อนถึงจะเทรดได้
beammy

โพสต์ที่ 15

ผมเปิดแบบ cash balance ครับ เอาเงินเข้าไปก่อน ถึงจะซื้อหุ้นได้

ไม่ซื้อ ก้อนอนรอรับดอกเบี้ย 2.25% จ่ายปีละ 2 ครั้ง  8)  ...
nung-2-3

โพสต์ที่ 16

น่าสนใจเหมือนกันนะครับ ว่าแต่เทรดผ่านเน็ตได้ถึงกี่โมงละครับ
ถ้าได้24ช.มก็โอเคครับ ผมชอบเล่นประมาณ 20.00-24.00 อ่ะตลาดวิ่งแรงดี
ไว้จะลองเข้าไปดูมั่งดีก่า ผมสนทองคำกะน้ำมัน ใครมีข้อมูลมาแลกเปลี่ยนกันได้ครับ เฉพาะสองอันนี้ผมพอทราบแนวโน้มการวิ่งนะ อันอื่นว่ากันใหม่
[email protected] มาฝึกเทรดกับตัว Demo ก่อนลงสนามจริงได้นะครับ
โพสต์โพสต์