เทรดหุ้นผ่านเน็ตที่ไหนดีคะที่มี efinance ด้วย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
peaceful
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เทรดหุ้นผ่านเน็ตที่ไหนดีคะที่มี efinance ด้วย

โพสต์ที่ 1

ตอนนี้ใช้ ke-trade ของกิมเอ็งอยู่ค่ะใช้มาหลายปีแล้ว
แต่ไม่กี่วันที่ผ่านมา เครื่องโดนไวรัสเยอะเลยลงใหม่เป็น window xp version 7 (ของเก่าเป็น version 6 )

ปรากฏว่า ตรงหัวข้อ menu ซึ่งปกติเราจะคลิกดู portfolio, orderbrouse, confirm sumary และอื่นๆๆ ไม่สามารถคลิกได้
ทาง กิมเอ็งบอกว่าเนื่องจากระบบของกิมเอ็งยังไม่ได้ support version 7 จึงไม่สามารถเปิดดูได้

เลยคิดว่าจะเปลี่ยน broke ค่ะ เพราะตรงหัวข้อ menu ใช้งานบ่อยด้วย

เพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะว่า broke ไหนดี
ที่มีกราฟ  ข่าว efinance ให้ดูด้วย
ขอบคุณค่ะ
greenday

โพสต์ที่ 2

ผมใช้ KKS อยู่ก็ดีนะครับ
batigoal

โพสต์ที่ 3

tisco e-trade คับ
ใช้มาหลายปี ดีมากๆเลยคับ

www.tiscoetrade.com
Windy

โพสต์ที่ 4

ใช้ ketrade กะ  internet explorer 7 + windows xp มาเกือบปีแล้ว เมนูทุกเมนูใช้ได้ไม่มีปัญหาครับ

ที่ว่าคลิกไม่ได้เนี่ย มันเป็นยังไงเหรอครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
pongo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 5

มะได้กวนนะครับ
แต่ผมว่าลง xp ver. 6 ง่ายกว่าเปลี่ยนโบรกใหม่รึปล่าวครับ
โอ@
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 6

ผมใช้ Internet explorer Version 7 อยู่นะครับ

ใช้กับ Window XP

ก็ใช้ Kimeng ได้หมดนะครับ
_________
moonkiss

โพสต์ที่ 7

ไม่ได้ป่วนกระทู้นะกั๊บ มีมาร์น่ารักๆให้แบบอยากเทรดด้วยมาแนะนำมั่งไหมอะ
เหมือนว่ามาร์เก่าจะย้ายที่ทำงาน
:lol:
akkhapon

โพสต์ที่ 8

Kimeng (ศูนย์รวมรายย่อย)
โพสต์โพสต์