ลงชื่อจิบเบียร์ 7 มีค. 51 ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
por_jai
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ลงชื่อจิบเบียร์ 7 มีค. 51 ครับ

โพสต์ที่ 91

[quote="carrot_ying"]สวัสดีค่ะ

สนใจจะไปด้วย

มีใครช่วยบอกรายละเอียด
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
por_jai

โพสต์ที่ 92

crazyrisk เขียน:ทำไมรอบนี้คนน้อยลงไปเยอะเลยคับ

สงสัยเป็นเพราะจัดที่ร้าน season change แน่เลย
ตั้งแต่หมอเคมาโพสว่าแลกเวรมางานนี้ได้แน่ๆ
คนมาลงชื่อเพิ่มขึ้นมากๆเลยครับ
ใครจะไม่อยากเจอหมอเค ผู้ลือเลื่อง
MO101
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 93

ระวังหมอ k กะัลุงพอใจพอแล้วครับ
รูปภาพ ร้าน Map  ดูไปพลางๆ ก่อนครับ
http://www.songburi.com/channel/nitelif ... hange.html
Pn3um0n1a

โพสต์ที่ 94

por_jai เขียน:5.ต้องระวังอีตาหมอเค หน่อยนะครับ...
 :rofl:
bankniti
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 95

พี่พอใจครับ ตกลงว่าคราวนี้เป็นบุฟเฟต์หรือว่าต่างคนต่างสั่งเหมือนเก่าครับ :?:  :?:  :?:

หากเป็นบุฟเฟต์ อาหารจะมีอะไรบ้างครับ(ทางร้านอาจจะมีรายการอาหารมาให้เราเลือก) หรือว่าให้สมาชิกช่วยกันแนะนำรายการอาหารที่อยากกินเพิ่มเติมเข้าไปให้ทางร้านได้ไหมครับ :?
kiri
สมาชิกกิตติมศักดิ์

Re: jib beer

โพสต์ที่ 96

leksmile เขียน: จองแค่ที่เดียวเหรอ แฟนไม่ไปด้วยเหรอ :wink:
ใช่ค่ะ ไปคนเดียวอ่ะ :cry:
por_jai

โพสต์ที่ 97

[quote="bankniti"]พี่พอใจครับ ตกลงว่าคราวนี้เป็นบุฟเฟต์หรือว่าต่างคนต่างสั่งเหมือนเก่าครับ :?:
แก้ไขล่าสุดโดย por_jai เมื่อ เสาร์ ก.พ. 23, 2008 10:55 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
por_jai

โพสต์ที่ 98

[quote="MO101"]ระวังหมอ k กะัลุงพอใจพอแล้วครับ
รูปภาพ ร้าน Map
MO101

โพสต์ที่ 99

ตั้งกะปุ๊เปลี่ยนงาน ไม่ได้ดวลแร็คกันเลยนะ
เงินที่โอนมาค่าแร็ค ยังไม่ได้ไปกดเลย...
จะบอกว่าเสี่ยใช่ม้าาาา 5555

งานนี้่ถ้าไม่มี กุ้งตะกร้ากรอบ มีเคือง
:evil:
mprandy

โพสต์ที่ 100

เมนู ดูตรงนี้เลย -> http://www.seasonschangerestaurant.com/menu.htm

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

:ep:  :ep:  :ep:  :ep:

ข้อเสนอแนะ:
1. ไม่ควรสั่งอาหารดิบ หรือสุก ๆ ดิบ ๆ จะดีที่สุดครับ ไม่งั้นอาจมีข่าวหน้าหนึ่งวันรุ่งขึ้น "ริกินของดิบ อาหารเป็นพิษ หามก๊วนเศรษฐีส่ง ร.พ." :lovl:
2. อาหารทะเล โดยเฉพาะหอย และปลาหมึก มีคอเลสเตอรอลสูง ไม่เหมาะกับบรรดาเฮีย ๆ ทั้งหลาย (ป.ล. ข้าพเจ้าเตือนแล้วนะ  8))
ไม่สน return rate เยอะ, ขอแค่ financial freedom ภายใน 14 ปีก็พอ..
------------------------
por_jai

โพสต์ที่ 101

อาจารย์เอ็ม เขียน:ข้อเสนอแนะ:
1. ไม่ควรสั่งอาหารดิบ หรือสุก ๆ ดิบ ๆ จะดีที่สุดครับ ไม่งั้นอาจมีข่าวหน้าหนึ่งวันรุ่งขึ้น "ริกินของดิบ อาหารเป็นพิษ หามก๊วนเศรษฐีส่ง ร.พ."  
2. อาหารทะเล โดยเฉพาะหอย และปลาหมึก มีคอเลสเตอรอลสูง ไม่เหมาะกับบรรดาเฮีย ๆ ทั้งหลาย (ป.ล. ข้าพเจ้าเตือนแล้วนะ
งานที่แล้ว ที่in love ทั้งตอนเซอร์เวย์และงานจริง
ผมยังไม่ได้กินอาหารอะไรซักอย่างเลยครับ
ได้สูบซิการ์ที่ประธานแจก กับเบียร์ทาวเวอร์ แล้วก็คุยๆๆๆ
ยังรู้สึกว่าคุยไม่ทันเลยครับ
NightStalker

โพสต์ที่ 102

เอ... ผมดูชื่อในลิสท์ ไม่เห็นมีพี่Sunrise
ถ้าพี่ไม่ไป สงสัยว่าผมจะอดรู้เรื่องหุ้นเพิ่มทุน
Hatreds never cease by hatreds. By love alone they cease.
Hiker

โพสต์ที่ 103

ก่อนที่จะลากลับ พี่บอยยังฝากข่าวดีถึงชาว Songburi ถ้ามีเวลาแวะมาที่ร้าน Seasons Change ละก็ทางร้านมีส่วนลดค่าอาหาร 10% ทันที หรือ มาจัดวันเกิดที่ร้านเอาส่วนลดค่าอาหาร 15% ไปเลยครับ สุดยอดมั้ยละครับเพื่อนๆ ยังไงก็แวะไปอุดหนุนกันเยอะๆ นะครับ
ลิงค์ข้างบน มา

พวกเราได้ MOS เยอะกว่านี้ป่าวครับ :lol:  อย่างนที่เห็นก็ 10% แน่ๆแล้น

ถ้าไม่ได้...ใครเกิดเดือน มีนา ก็เหมาว่าจัดวันเกิดโลด :lol:
por_jai

โพสต์ที่ 104

[quote="Hiker"]
ลิงค์ข้างบน มา

พวกเราได้ MOS เยอะกว่านี้ป่าวครับ :lol:
yoyo

โพสต์ที่ 105

ผมเชียร์กุ้งห่อเบคอนครับ... น่ากินดี..

ปล. ถ้าเฮีย sunrise มาด้วย ค่าอาหารอาจจะไม่ใช่แค่ 1000 ก็ได้นะครับ.. อาจจะต้องมีจ่ายเพิ่ม แฮะๆ... จริงๆผมว่าเฮียแกไม่น่าพลาดหรอกนะ พอดีตอนนี้แกไปดำนำเล่นอยู่ต่างจังหวัดไปตั้งแต่วันอังคาร.. จะกลับมาก็พรุ่งนี้แน่ะ
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
fqmm1974

โพสต์ที่ 106

[quote="MO101"]ระวังหมอ k กะัลุงพอใจพอแล้วครับ
รูปภาพ ร้าน Map
por_jai

โพสต์ที่ 107

[quote="fqmm1974"]
อยู่กลางรัชดาเชียว แล้วถ้าผมไปไม่ถึงจะทำอย่างไรอ่ะครับ :lol:
bankniti

โพสต์ที่ 108

[quote="por_jai"][quote="bankniti"]พี่พอใจครับ ตกลงว่าคราวนี้เป็นบุฟเฟต์หรือว่าต่างคนต่างสั่งเหมือนเก่าครับ :?:
sunchaiu

โพสต์ที่ 109

ลงชื่อไปด้วยคนครับ :)
Pn3um0n1a

โพสต์ที่ 110

sunchaiu เขียน:ลงชื่อไปด้วยคนครับ :)
โอ้ววว

อยากพบพี่มากๆ ยินดีที่พี่ไป ครับ
picatos

โพสต์ที่ 111

ทอดมันกุ้งอร่อยครับ...

อย่างอื่นโดยรวมๆ ก็อร่อยดีครับ... หมูมะนาว เนื้อมะนาวก็อร่อย

:ep:  :ep:  :ep:
saksith

โพสต์ที่ 112

ขอลงชื่อไปด้วยคนครับ
ครั้งแรกของผมครับ
แต่ก็อยากไปพบทุกท่านครับ
sunchaiu

โพสต์ที่ 113

Pn3um0n1a เขียน:โอ้ววว

อยากพบพี่มากๆ ยินดีที่พี่ไป ครับ
ยินดีเหมือนกันครับ แล้วเจอกันนะครับ
mprandy

โพสต์ที่ 114

[quote="por_jai"][quote="อาจารย์เอ็ม"]ข้อเสนอแนะ:
1. ไม่ควรสั่งอาหารดิบ หรือสุก ๆ ดิบ ๆ จะดีที่สุดครับ ไม่งั้นอาจมีข่าวหน้าหนึ่งวันรุ่งขึ้น "ริกินของดิบ อาหารเป็นพิษ หามก๊วนเศรษฐีส่ง ร.พ."
leksmile

โพสต์ที่ 115

[quote="mprandy"][quote="por_jai"][quote="อาจารย์เอ็ม"]ข้อเสนอแนะ:
Kaiser

โพสต์ที่ 116

ลงชื่อไปด้วยครับ
yaforyou

โพสต์ที่ 117

ผมเพิ่งสมัครเวปนี้อ่ะครับ ไม่รู้จักใครมาก่อนเลย แต่สนใจอยากไปรู้จักพี่ๆเพื่อนๆอ่ะครับ เพราะผมต้องการเรียนรู้จากทุกท่านน่ะครับ ไปด้วยจะแปลกๆมั้ยอ่ะครับ
Thank you for all of your information and suggestions
MindTrick

โพสต์ที่ 118

yaforyou เขียน:ผมเพิ่งสมัครเวปนี้อ่ะครับ ไม่รู้จักใครมาก่อนเลย แต่สนใจอยากไปรู้จักพี่ๆเพื่อนๆอ่ะครับ เพราะผมต้องการเรียนรู้จากทุกท่านน่ะครับ ไปด้วยจะแปลกๆมั้ยอ่ะครับ
ไปได้เลยครับ สบายใจได้ พี่ๆต้อนรับกันอบอุ่นๆ :D

ว่าแล้วก็ 1ที่ครับ
^
"เมื่อคุณเริ่มทำสิ่งที่รักแล้ว วันต่อๆไปก็จะไม่ใช่การทำงาน"..Brian Tracy
state exact goal/then analyze what fail the goal/then act/if you don't start/dream still be a dream
หุ้นไม่ใช่แค่เศษกระดาษ มันมีคนทำงานจริง
por_jai

โพสต์ที่ 119

8) ห้อง(ถู)กระจกที่จองเที่ยวนี้นั่งได้ประมาณ50-60ที่สูงสุด
    ถ้ามากันเกินกว่านี้
    ขออนุญาติบอกว่า
    มีสิทธิต้องยืนหรือนั่งเก้าอี้เสริมอย่างแรง
    รูปแบบงานจากบุฟเฟ่ท์จะกลายเป็นบุฟเฟ่ท์กึ่งค๊อกเทลเลยนะครับ
    แต่ห้องเขากว้าง เขาจัดโต๊ะไว้แบบโล่งๆ
    มากันมากก็ยังพอยืนๆเดินๆเปลี่ยนไปคุยโต๊ะโน้นโต๊ะนี้ได้

รายชื่อล่าสุด

รูปภาพ
por_jai

โพสต์ที่ 120

leksmile เขียน: มีกฎหมายแบบนี้ก็ดีครับ
พี่เล็กงานนี้มาหรือเปล่าครับ
พี่ยอมควักเอาประสบการณ์ที่ผ่านช่วงตลาดโหดๆ
มาสอนน้องๆบ้างสิครับ
แต่จริงๆผมว่าแค่พี่นำบุคลิกอารมณ์ดีๆของพี่มา
งานก็สว่างไสวขึ้นอีกหน่อยแล้วครับ