ลงชื่อจิบเบียร์ 7 มีค. 51 ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 0

ลงชื่อจิบเบียร์ 7 มีค. 51 ครับ

โพสต์ที่ 151

por_jai เขียน:
ผมลืมลงชื่อให้พี่ Mr.Boo ผู้แสนดีครับ
ก็เลยมาขออันดับ หมอเคไป เพราะสนิทกัน คาดว่าคงไม่ว่าไร
แล้วก็เลยเลื่อนตัวเองมาอยู่ด้านล่างซะ
ขอแค่พี่เมตตาให้มีชื่อผมอยู่ใน list ผมก็เป็นปลื้มแล้วคับ

:D
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
Rocker
Verified User

โพสต์ที่ 152

ลงชื่อด้วยครับพี่ๆ
adi

โพสต์ที่ 153

[quote="por_jai"][quote="mprandy"]เข้าใจว่ามีการ lobby เพื่อเปลี่ยนไปอยู่ก๊วนคน (ที่หลงคิดว่าตัวเอง) น่ารัก -> มีเลศนัย
A Cynic Knows the Price of Everything and the Value of Nothing
-Oscar Wilde, Lady Windemeres Fan
bikkii

โพสต์ที่ 154

ขอรบกวนไปด้วยนะครับพี่ป้อมสุดหล่อ
por_jai

โพสต์ที่ 155

adi เขียน: เอ่อ ผมยังไม่แก่นะครับ เดี๋ยวเจอกันคงรู้ว่าใครเป็นพี่ครับ
ที่เรียกพี่เนี่ย เรียกตามความสามารถครับ

bikkii เขียน:ขอรบกวนไปด้วยนะครับ
แล้วเจ้าฮงล่ะ ไม่มาด้วยกันหรือ
หรือว่าติดสาว ไม่ยอมคบเพื่อนฝูงซะแล้ว
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
sunrise
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 156

มาลงชื่อเช่นกัน

ขอสั่งปูม้านึ่ง กับ ปูเนื้อผัดผงกระหรี่ไว้ก่อนเลย
ที่เหลือเดี๋ยวไปสั่งวันงาน  :lol:
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
adi

โพสต์ที่ 157

ถ้าจะไปรถไฟใต้ดินลงสถานีอะไรครับ แล้วเดินไปร้านจากสถานีนี่ไกลมั้ยครับ
A Cynic Knows the Price of Everything and the Value of Nothing
-Oscar Wilde, Lady Windemeres Fan
por_jai

โพสต์ที่ 158

[quote="sunrise"]มาลงชื่อเช่นกัน

ขอสั่งปูม้านึ่ง กับ ปูเนื้อผัดผงกระหรี่ไว้ก่อนเลย
ที่เหลือเดี๋ยวไปสั่งวันงาน
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 159

ขอสารภาพคับ

เข้ากระทู้นี้บ่อยมาก

เพื่อจะมาดูว่า วันนี้ ชื่อตัวเอง ถูกขีดเส้นใต้หรือป่าว

กลัวเป็นแบบ พี่กบ ทรงสิทธิ์อ่ะคับ
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
areliang

โพสต์ที่ 160

ไปด้วยคนนะครับ

เด็กใหม่ครับ
por_jai

โพสต์ที่ 161

areliang เขียน:ไปด้วยคนนะครับ

เด็กใหม่ครับ
อาเหลียงนี่เหลียงเฉาเหว่ยหรือเปล่าครับ
DS-JORN

โพสต์ที่ 162

ติดตามVIมานาน ชอบคนที่นี่ ขอไปด้วยคนนะครับ
Huang007

โพสต์ที่ 163

ไปด้วยครับ แต่ถ้าอาจจะมีคนอื่นไปลงทะเบียนหน้างานนี่ ได้มั้ยครับ
แล้วถ้าจองที่ก่อนเนี่ยต้องจ่ายตังก่อนมั้ยครับหรือไปจ่ายหน้างานเหมือนกัน
       เด็กใหม่เหมือนกันครับ
por_jai

โพสต์ที่ 164

DS-JORN เขียน:ติดตามVIมานาน ชอบคนที่นี่ ขอไปด้วยคนนะครับ

พอรู้จักกันอาจไม่ชอบคนที่นี่ก็ได้นะครับ
huang007 เขียน:ไปด้วยครับ แต่ถ้าอาจจะมีคนอื่นไปลงทะเบียนหน้างานนี่ ได้มั้ยครับ
แล้วถ้าจองที่ก่อนเนี่ยต้องจ่ายตังก่อนมั้ยครับหรือไปจ่ายหน้างานเหมือนกัน
เด็กใหม่เหมือนกันครับ
งานไม่มีลงทะเบียนหรอกครับ
มาลงชื่อเนี่ยก็เท่ากับจองที่ไว้แล้วครับ
ก็เดินเข้ามาในงานได้เลย
เที่ยวนี้อาจมีให้ติดสติ๊กเก้อร์ที่หน้าอกหน่อย
จะได้รู้ว่าใครเป็นใคร ทักกันถูกหน่อย
ส่วนเรื่องเงินจ่ายในงานครับ
พี่ทศ กระทิงแดงเขาจะไปวางบิลเรียกเก็บเอง
por_jai

โพสต์ที่ 165

:8)  ใครลงชื่อหลังจากนี้ต้องเล่นเก้าอี้ดนตรีกันมั่งแล้วนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย por_jai เมื่อ พฤหัสฯ. ก.พ. 28, 2008 12:07 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
fqmm1974

โพสต์ที่ 166

อ้าวเต็มแล้วเหรอครับ :shock:

งั้นผมเซ้งที่นั่งให้กับผู้ที่ให้ราคาสูงสุด แล้วไปยืนกับพี่Por_jai ได้ไหมครับ :lol: (งานนี้เพื่อได้กินฟรี :lol:  :roll:  :lol: )

อ้อ ลืมไปร้านอยูรัชดาฯ สงสัยยืนไม่ไหว (เข่าอ่อน) :lol:  :wink:  :lol:
por_jai

โพสต์ที่ 167

[quote="fqmm1974"]
อ้อ ลืมไปร้านอยูรัชดาฯ สงสัยยืนไม่ไหว (เข่าอ่อน) :lol:
<< New >>

โพสต์ที่ 168

ขอตีตั๋วยืนที่นึงนะครับพี่ por jai.
อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
sunrise

โพสต์ที่ 169

crazyrisk เขียน:ขอสารภาพคับ

เข้ากระทู้นี้บ่อยมาก

เพื่อจะมาดูว่า วันนี้ ชื่อตัวเอง ถูกขีดเส้นใต้หรือป่าว

กลัวเป็นแบบ พี่กบ ทรงสิทธิ์อ่ะคับ
ไม่ต้องห่วง เดี๋ยวนี้หมอดังกว่าผมแล้ว  :lol:
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
por_jai

โพสต์ที่ 170

nandeandw เขียน:ขอตีตั๋วยืนที่นึงนะครับพี่ por jai.
ตั๋วยืนคนแรก
นี่เรียกว่ารักกันจริง ตั๋วยืนก็ยอม
แต่คราวที่แล้วที่ร้านin love
ผมก็เห็นยืนคุยกับนั่งคุย ครึ่งต่อครึ่งทีเดียว

เมื่อก่อนขึ้นสองแถวๆบ้านทีไรหงุดหงิดทุ๊กที
กระเป๋ามันว่า
คุณผู้หญิงนั่งชิดซ้าย คุณผู้ชายนั่งชิดขวา
คนชราโปรดยืน
อย่างนี้ตุ๊ก็แย่...
oatty

โพสต์ที่ 171

[quote="sunrise"]มาลงชื่อเช่นกัน

ที่เหลือเดี๋ยวไปสั่งวันงาน
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
por_jai

โพสต์ที่ 172

:8) พี่ซันไรส์กับพี่โอ๊ตใหญ่ครับ
     งานนี้เป็นบุฟเฟ่ท์นะครับ สมาชิกโหวตอย่างนั้น
     ไม่ใช่สั่งอุตลุดอย่างทุกครั้ง
     มีซุ้มอาหารลงตั้งกะ6โมงครึ่งถึง9โมงครึ่ง
     ส่วนซุ่มน้ำอยู่ฝั่งตรงข้าม มีตั้งแต่6โมงเย็นจนงานเลิกน่ะ
     กำลังตกลงรายละเอียดเมนูกันอยู่
     ทางร้านมีคนรู้จักคือน้องเอ็กซ์สมาชิกในเวบนี่แหละ
     คอยช่วยขอโน่นขอนี่แถมให้พวกเรา
     ตอนแรกเขาจะคิดค่าห้อง ก็ขอเป็นไม่คิดแล้วครับ
AuI_a VI

โพสต์ที่ 173

มาตีตั๋วยืนด้วยคนครับอาตุ๊ เอ้ย พี่ป้อม งานนี้กว่าจะแลกเวรได้ เหนื่อยทีเดียว แต่คิดว่าคุ้มแน่ครับ อ้อ เสาร์นี้ก็ว่างพอดี กะไปฟังสัมนาแล้ววิ่งสวนลุมต่อ ฟิตร่างกายเตรียมไปงานมิตติ้งครับพ้ม :lol:
Even Sir Isaac Newton loss in stock market

"You can't predict the future, because the future depends on how you react to it."

ซื้อหุ้นเมื่อคนส่วนใหญ่หมดศรัทธาในหุ้นและเทขายอยู่  นั่นคือเวลาตี5ในการจ่ายตลาด....จาก สอง ว. ผู้ยิ่งใหญ่
MindTrick

โพสต์ที่ 174

เพื่อนฝากมาจองอีกที่ครับ :D
^
"เมื่อคุณเริ่มทำสิ่งที่รักแล้ว วันต่อๆไปก็จะไม่ใช่การทำงาน"..Brian Tracy
state exact goal/then analyze what fail the goal/then act/if you don't start/dream still be a dream
หุ้นไม่ใช่แค่เศษกระดาษ มันมีคนทำงานจริง
v_sukit

โพสต์ที่ 175

ลงชื่อ 1 ที่ครับ ที่นั่ง หรือ ที่ยืน ก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ
:D
por_jai

โพสต์ที่ 176

รูปภาพ
phobenius

โพสต์ที่ 177

ไปไม่ได้แล้วครับ คงสละให้คนอื่นนะครับ เผอิญอาม๋าเสียต้องรีบกลับหาดใหญ่ครับ ไว้ครั้งหน้าละกันครับผม
Little Boy

โพสต์ที่ 178

phobenius เขียน:ไปไม่ได้แล้วครับ คงสละให้คนอื่นนะครับ เผอิญอาม๋าเสียต้องรีบกลับหาดใหญ่ครับ ไว้ครั้งหน้าละกันครับผม
เสียใจด้วยครับทั่นโฟ ไว้ครั้งหน้าค่อยเจอกันครับ
ความรู้..อาจมีขอบเขตจำกัด แต่จินตนาการ..ไร้ขีดจำกัด
urbleeding

โพสต์ที่ 179

ไปด้วยครับ ตั๋วยืนก็ได้
thimphon

โพสต์ที่ 180

ขอลงชื่อไปด้วยคนนะคะ ตั๋วยืนก็ได้คะ