ประชาสัมพันธ์ การเยี่ยมชม บ.TPAC

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
nuttachk23
ผู้ติดตาม: 0

ประชาสัมพันธ์ การเยี่ยมชม บ.TPAC

โพสต์ที่ 1

รายละเอียดการ Company visit TPAC

วันที่ 12 มี.ค. 51 เวลา 14.00 น.

จำนวน 25 คน

กำหนดการ

14.00-14.40 น. ตัวแทน Tpac กล่าวต้อนรับ และชมวีดีทัศน์ แนะนำบริษัท
14.40-15.10 น. ชมกระบวนการผลิต
15.10-15.30 น. Q&A

วิธีการเข้าร่วม Company visit

1. ทางทีมผู้จัดจะตั้งกระทู้ชื่อว่า Company visit Tpac ในหน้า Value Investing ตั้งแต่วันที่ 3 มี.ค. 51 เวลา 21.00 น. ผู้ที่ต้องการเข้าร่วม กรุณา Post แสดงความจำนง
หลังจากนั้นกรุณาส่ง Pm ชื่อ นามสกุล เบอร์โทรศัพท์ อาชีพ บริษัทที่ทำงานอยู่ หรือกิจการที่เป็นเจ้าของ มาที่ nuttachk
MrRobot
Verified User

โพสต์ที่ 2

มาลงชื่อเอาไว้ก่อนคนเเรก
ว่าเเต่มี เเผนที่ ไหมครับ  :o
VI Robot The Great
ภาพประจำตัวสมาชิก
<< New >>

โพสต์ที่ 3

มาลงชื่อ krub
อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
RONNAPUM

โพสต์ที่ 4

ไปด้วยครับ
อย่าทำตัวเป็นนักแสดง เป็นเพียงผู้ดูก็พอ..
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

แล้วจะรีบแจ้งยืนยันครับ เพราะไม่แน่ใจว่าจะได้ไปวัดหรือเป่า คือว่านัดกับน้องคนนึง ไปด้วยครับ

ถ้าได้ไปวัด ก็จะ ขอสละสิทธิ์ครับ

ขอบคุณครับ
nuttachk23

โพสต์ที่ 6

ต้องขอโทษ เพื่อนๆด้วยครับ กระทู้นี้เป็นกระทู้ประชาสัมพันธ์ ส่วนกระทู้ที่จะให้จองสิทธิจะขอทำตามรายละเอียดดังนี้
1. ทางทีมผู้จัดจะตั้งกระทู้ชื่อว่า Company visit Tpac ในหน้า Value Investing ตั้งแต่วันที่ 3 มี.ค. 51 เวลา 21.00 น. ผู้ที่ต้องการเข้าร่วม กรุณา Post แสดงความจำนง
หลังจากนั้นกรุณาส่ง Pm ชื่อ นามสกุล เบอร์โทรศัพท์ อาชีพ บริษัทที่ทำงานอยู่ หรือกิจการที่เป็นเจ้าของ มาที่ nuttachk
ขอบคุณที่ให้ความร่วมมือครับ  :oops:
Basketman

โพสต์ที่ 7

คนที่ลงชื่อไว้ก่อนหน้านี้ที่ห้องร้อยคนร้อยหุ้นTpac นับรึป่าวครับ
รึต้องมาลงชื่อใหม่ ที่นี่ :?:
"สุขภาพดีไม่มีขาย อยากได้ต้องไปปั่นเอาเอง"
กาละมัง

โพสต์ที่ 8

อยากให้กำหนดเกณฑ์การคัดเลือกผู้เข้าร่วม company visit ให้เหมาะสม
ไม่อยากให้เป็นลักษณะ  first post first join the company visit
ก็แล้วแต่จะพิจารณานะครับ
kok.maklong

โพสต์ที่ 9

ผมขอแสดงความคิดเห็น  เหมือนคุณ กาลามัง ครับ.
nuttachk23

โพสต์ที่ 10

Basketman เขียน:คนที่ลงชื่อไว้ก่อนหน้านี้ที่ห้องร้อยคนร้อยหุ้นTpac นับรึป่าวครับ
รึต้องมาลงชื่อใหม่ ที่นี่ :?:
ต้องขออนุญาตินับใหม่ครับ

กาละมัง เขียน:อยากให้กำหนดเกณฑ์การคัดเลือกผู้เข้าร่วม company visit ให้เหมาะสม ไม่อยากให้เป็นลักษณะ  first post first join the company visit
ก็แล้วแต่จะพิจารณานะครับ
คุณกาละมังลองเสนอวิธีสิครับผมยินดี รับฟัง และปรับปรุงครับ :)
nuttachk23

โพสต์ที่ 11

มีหลายท่านถามมาเรื่องสถานที่ ตามลิ้งเลยครับ

http://www.thaiplaspac.com/map.html
กาละมัง

โพสต์ที่ 12

ผมว่า
1. ให้ทุกคนที่สนใจ post ขอจองสิทธิ์
2. ให้คนที่ติดต่อได้สิทธิ์ก่อน
3. ที่เหลือทุกคนน่าจะมีสิทธิ์เท่าเทียมกัน  โดยการสุ่มจับฉลากจนครบ 25 คน
4. จับฉลากต่อเพื่อกำหนดรายชื่อ สำรอง
5.  ผู้สมัครอาจขอสิทธิ์พิเศษได้  เช่น เขาถือตัวนี้อยู่ถึง 100% ของ port เป็นต้น  ทั้งนี้ให้ขึ้นอยู่กับดุลยพินิจของผู้จัดหากเห็นว่ามีเหตุผลอันควร

อย่างไรก็ดี ถ้าผู้จัดจริงจังกับเรื่องนี้  ผมอยากให้ทำเป็นแผนกำหนดวัตถุประสงค์ และเป้าหมาย  และขั้นตอนการจัดการ อย่างมีระบบ น่าจะเกิดประโยชน์สูงสุดครับ  เช่น
1.  มีรายละเอียดเป้าหมายปีนี้  ประเมินเบื้องต้นน่าจะได้กี่บริษัท เพื่อการจัดสรรที่ดีขึ้น
2.  มีการจัดทำข้อมูลสรุปสาระ post ในกระทู้หลัง company visit ให้ทุกคนได้อ่าน
3.  ควรประสานงานกับสมาคมส่งเสริมผู้ลงทุนไทย ด้วย  เพราะว่าก็เหมือนกับซ้ำซ้อนกันอยู่เหมือนกัน
4.  พิจารณาว่าสมควรเก็บเงินกับสมาชิก  หรือ ผู้เข้าร่วม company visit หรือไม่  เพื่อช่วยค่าใช้จ่าย

ท้ายนี้อยากบอกอีกครั้งว่าเป็นความเห็นเท่านั้นนะครับ  สรุปอย่างไรก็แล้วแต่ผู้จัดจะพิจารณา ครับ
กาละมัง

โพสต์ที่ 13

เรื่อง company visit บางบริษัทไม่ได้เปิดให้มีการเยี่ยมชมสถานที่ หรือ โรงงาน  ซึ่งผมเห็นว่า กรณีไม่มีการเยี่ยมชมดังกล่าวแล้ว  น่าจะกระตุ้นให้เขามา opp day เลย หรือ หากเป็นนอก ฤดู opp day แต่สถานที่รับได้น้อยคน ก็ ประสานงานให้มาจัดที่ ตลาดหลักทรัพย์แทน (if available)

(ไม่ได้พูดเจาะจงการเยี่ยม TPAC  นะครับ)
miracle

โพสต์ที่ 14

ขอตอบหน่อยน่าครับ
ในTVIมีระเบียนเรื่อง visit company ไว้แล้วน่าครับ
ลองไปหาอ่านดูได้ บ้างความคิดเหตุน่าจะโพสไว้ให้
เหล่าทีมงานพิจารณาดูน่าดีหรือไม่

ใช่ว่าทุกคนทำตามใจเราได้หมดแต่ก็มีกรอบในทางปฏิบัตและเคารพน่าครับ
:)
nuttachk23

โพสต์ที่ 15

วิธีการจับฉลาก ผมเกรงว่าจะจะทำให้ผมลำบากครับ เพราะจะไม่มีใครรับรู้กับผม

ผมคิดว่าการมาแจ้งล่วงหน้าให้ทราบวันที่จะลงชื่อจองสิทธิน่า จะยุติธรรมแล้ว ไม่ใช่อยู่ดีๆ ผมก็มา ตั้งกระทู้ แล้วให้จองสิทธิเลย

ส่วนแผนการ company visit ของทั้งปีก็ต้องฝากให้เพื่อนๆ ช่วยกันคิด ช่วยกันเสนอครับวิธีครับ
miracle

โพสต์ที่ 16

ปีนี้ยังไม่มีคิวบริษัทไหนน่าครับ
artvr4

โพสต์ที่ 17

ต้องตั้ง ตอน 3 ทุ่ม จริงๆนะครับ จะรีบกลับบ้าน มาลงชื่อ :wink:

ตั้งก่อน แพ้ฟาลว์
หุ้นนี่ เรียนรู้ได้ทั้งชีวิต จริงๆ
nuttachk23

โพสต์ที่ 18

กระทู้นี้ดูเงียบๆ ตามราคาหุ้นที่ไม่ หวือหวา ไม่รู้จะมีคนไป company visit ถึง 25 คน หรือเปล่า ต้องรอดูอีีกที 3 ทุ่มคืนนี้ :lol:
Hiker

โพสต์ที่ 19

ลองเสนอดูว่า

ก็ลองให้ส่งคำถาม หลังไมค์ สักคนละ3ข้อ อ่านดูก็รู้ว่าใครทำการบ้านมาดีหรือเปล่า
แต่มีข้อเสียอย่างคือ คนคัด ต้องเป็นคนกลางจริงๆ คือ ผู้อาสาคัด ไม่ต้องการไป tpac อะไรประมาณนั้น
kok.maklong

โพสต์ที่ 20

ขอสมัครครับ  ยากไปจริงๆเพราะถือหุ้นมาได้ปีกว่าแล้ว เพื่อเพิ่มความมั่นใจจะได้ เก็บให้ลูก 2 คน.
kvi

โพสต์ที่ 21

ขอจอง 1 ที่ ครับ
dino
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 22

:8) แหะ แหะ  สามทุ่มแล้ว ขอไป 1 ที่ครับ
investment biker

โพสต์ที่ 23

จองด้วยคนครับ 1 ที่
แต่ว่าตกลงจองผ่านกระทู้นี้รึเปล่า :?:
In search of super stocks
kongkang
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 24

จอง 2 ที่ค่ะ
MrRobot

โพสต์ที่ 25

อ้าว จองผ่านกระทู้นี้เลยหรือครับ

งั้น มาลงชื่อเอาไว้ก่อนครับผม  :P
VI Robot The Great
nuttachk23

โพสต์ที่ 26

จองอีกกระทู้ครับ

http://www.thaivi.com/webboard/viewtopi ... 959#378959

ขอโทษที่ทำให้ยุ่งยากครับ :oops:
investment biker

โพสต์ที่ 27

ต้องไปจองอีกกระทู้นึงครับ Company visit TPAC  เพิ่งขึ้นเมื่อครู่เอง

เอ้า รีบไปลงชื่อใหม่นะครับ
In search of super stocks
nuttachk23

โพสต์ที่ 28

Update ครับ

คุณ takaiccc น่าจะลงชื่อซ้ำ อันดับจึงเลื่อนขึ้น 1 อันดับ คุณ artvr4 ได้รับสิทธิครับ

คุณ Yippy กรุณาส่ง Pm มาแจ้ง ชื่อ เบอร์โทร อาชีพด้วยครับ

คุณ kok.maklong กรุณาส่ง Pm มาแจ้ง ชื่อ เบอร์โทร อาชีพ ของเพื่อนอีกคน เพราะจอง 2 ที่ แต่ส่งมาชื่อเดียวครับ

และสุดท้าย ขอความร่วมมือเพื่อนๆที่ได้รับสิทธิ แต่ไปไม่ได้ มาแจ้งภายใน วันที่ 10 มี.ค.51 เพื่อจะได้โอนสิทธิให้เพื่อนๆ คนอื่นได้ทัน ขอบคุณครับ
1.nuttachk
2.tanate@man
3.investment biker
4.hem
5.kongkang(1)
6.kongkang(2)
7.numyak
8.MrRobot
9.kvi
10.takaiccc
11.Yippy       ยังไม่ส่ง PM
12.noooon010
13.dino
14.Mr. Boo
15.Pythoon
16.pat4310(1)
17.pat4310(2)
18.kok.maklong(1)
19.kok.maklong(2) ยังไม่ส่ง PM
20.2nd wind(1)
21.2nd wind(2)
22.hansome(1)
23.hansome(2)
24.Buchi
25.artvr4
26.GTA      ยังไม่ส่ง PM
27.ElleT
28.v_sukit    ยังไม่ส่ง PM
29.Huang007    ยังไม่ส่ง PM
30.worapot_ta    ยังไม่ส่ง PM
31.superboy      ยังไม่ส่ง PM
32.march
33.aiko
34.nandeandw
35.suteewat
36.AiBook
37.mawin
38.encodeo
39.superboy
nuttachk23

โพสต์ที่ 29

Update ครับ

คุณ hem สละสิทธิ อันดับจึงเลื่อนขึ้น 1 อันดับ คุณ ElleT  ได้รับสิทธิครับ

คุณ kok.maklong กรุณาส่ง Pm มาแจ้ง ชื่อ เบอร์โทร อาชีพ ของเพื่อนอีกคน เพราะจอง 2 ที่ แต่ส่งมาชื่อเดียวครับ ถ้ายังไม่แจ้งมาภายใน วันที่ 10 มี.ค.51 จะถือว่าสละสิทธิ 1 ที่ครับ

และเช่นเดิม ขอความร่วมมือเพื่อนๆที่ได้รับสิทธิ แต่ไปไม่ได้ มาแจ้งภายใน วันที่ 10 มี.ค.51 เพื่อจะได้โอนสิทธิให้เพื่อนๆ คนอื่นได้ทัน ขอบคุณครับ
1. nuttachk
2. tanate@man
3. investment biker  
4. kongkang(1)
5. kongkang(2)
6. numyak
7. MrRobot
8. kvi
9. takaiccc
10. Yippy
11. noooon010
12. dino
13. Mr. Boo
14. Pythoon
15. pat4310(1)
16. pat4310(2)
17. kok.maklong(1)
18. kok.maklong(2) ยังไม่ส่ง PM
19. 2nd wind(1)
20. 2nd wind(2)
21. hansome(1)
22. hansome(2)
23. Buchi
24. artvr4
25. ElleT
สำรอง
26. v_sukit    
27. Huang007     ยังไม่ส่ง PM
28. worapot_ta     ยังไม่ส่ง PM
29. superboy      
30. march             ยังไม่ส่ง PM
31. aiko             ยังไม่ส่ง PM
32. nandeandw       ยังไม่ส่ง PM
33. suteewat           ยังไม่ส่ง PM
34. AiBook             ยังไม่ส่ง PM
35. mawin             ยังไม่ส่ง PM
36. encodeo                    ยังไม่ส่ง PM
37. nutkool(1)
38. nutkool(2)
nuttachk23

โพสต์ที่ 30

เพื่อนๆ ครับจากแผนที่มี 2 โรงงาน เราจะไปCompany visit กันที่ โรงงานที่ 1 ซอยเทียนทะเล 15  แล้วเจอกันครับ:lol:
รูปภาพ
โพสต์โพสต์