ลงชื่อจิบเบียร์ 7 มีค. 51 ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
sunrise
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

ลงชื่อจิบเบียร์ 7 มีค. 51 ครับ

โพสต์ที่ 181

Little Boy เขียน: เสียใจด้วยครับทั่นโฟ ไว้ครั้งหน้าค่อยเจอกันครับ
เสียดายจังพี่ไปไม่ได้

พี่พอใจ

เศร้า...... เห็นแล้วอยากกิน    :'O
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
ภาพประจำตัวสมาชิก
doodeemak
Verified User

โพสต์ที่ 182

ลงชื่อตั๋วยืนด้วยคนครับ  :D
Inactive investor
mprandy

โพสต์ที่ 183

[quote="doodeemak"]ลงชื่อตั๋วยืนด้วยคนครับ
ไม่สน return rate เยอะ, ขอแค่ financial freedom ภายใน 14 ปีก็พอ..
------------------------
bankniti

โพสต์ที่ 184

[quote="mprandy"][quote="doodeemak"]ลงชื่อตั๋วยืนด้วยคนครับ
doodeemak

โพสต์ที่ 185

อย่าเลยดีกว่าครับ เดี๋ยว rating รายการของอาจารย์แก จะพลอยหม่นหมองไปด้วย  :roll:  :roll:
por_jai

โพสต์ที่ 186

:8) ไม่ทราบว่ามีใครชอบจิบวิสกี้บ้างครับ
     จะได้ซื้อไปเปิดให้เลือกจิบสำหรับผู้ไม่ชอบทานเบียร์
     พอดีเจ้าเอ็กซ์เขาขอทางร้านไม่ให้คิดค่าเปิด
     แล้วมิกเซอร์ทั้งหลายก็เหมารวมอยู่ในราคาบุฟเฟ่ท์แล้ว

รูปภาพ
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
Pn3um0n1a

โพสต์ที่ 187

ตั๋วยืนนี่มันยังไงครับ?
picatos
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 188

por_jai เขียน:       ส่วนร้านอยู่แถวรัชดา ใครดื่มต้องขอร้องจริงๆนะครับ
      อย่าขับรถมาเลย
      ตอนดึกๆมีสิทธิถูกตรวจแอลกอฮอล์ทุกระยะ ไม่คุ้มกันหรอกครับ
      ถึงไม่ถูกตรวจก็ใจตุ๊มๆต่อมๆอยู่ดี
      แล้วฝีมือการขับมันก็ลดลงมากอยู่แล้ว
      ถือว่าขอจากใจจริงๆ
เพื่อนผมที่บ้านอยู่แถวนั้นบอกว่า ตำรวจชอบมาตั้งด่านในซอยนั้น แถวๆ 13 เหรียญครับ...
ใครจะดื่มจะขับก็คิดให้ดีๆ นะครับ :?
adi

โพสต์ที่ 189

วิสกี้หนึ่งเสียงครับ เบียร์กินแล้วอิ่มเร็วอ่ะ
A Cynic Knows the Price of Everything and the Value of Nothing
-Oscar Wilde, Lady Windemeres Fan
<< New >>

โพสต์ที่ 190

Pn3um0n1a เขียน:ตั๋วยืนนี่มันยังไงครับ?

ก็คือที่นั่งหมด เลยยืนแทนครับ  :D
อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
doodeemak

โพสต์ที่ 191

ผมเสียสละยืนคุยเพราะไม่ค่อยกินกับอยู่แล้ว
     ขอเดินชนแก้วตลอดงาน
รบกวนพี่พอใจสลับชื่อผมไปเป็นตั๋วธรรมดาแทนพี่พอใจได้มั๊ยครับ ไหนๆก็ออกตัวแล้วว่าจะไม่นั่ง  :D
MindTrick

โพสต์ที่ 192

ตั๋วเบอร์ 69 ขอถอนตัวครับ เค้าฝากมาขออภัยด้วย
^
"เมื่อคุณเริ่มทำสิ่งที่รักแล้ว วันต่อๆไปก็จะไม่ใช่การทำงาน"..Brian Tracy
state exact goal/then analyze what fail the goal/then act/if you don't start/dream still be a dream
หุ้นไม่ใช่แค่เศษกระดาษ มันมีคนทำงานจริง
numyak

โพสต์ที่ 193

1 ที่ครับ
por_jai

โพสต์ที่ 194

:8) ผมยกที่นั่งพี่phobenius ให้พี่ยักษ์(numyak)นะครับ
por_jai

โพสต์ที่ 195

:8) นี่ก็อีกไม่กี่วันแล้วนะ ตื่นเต้นๆๆๆๆ
    เพิ่งนึกขึ้นได้
    ยังไม่ได้ไปชวนใคร
    ที่เวบหุ้นเด็ด กับเทมเปิ้ลบ๊อกซิ่ง เลย
    เดี๋ยวรีบไปโพสดีกว่า
por_jai

โพสต์ที่ 196

picatos เขียน:เพื่อนผมที่บ้านอยู่แถวนั้นบอกว่า ตำรวจชอบมาตั้งด่านในซอยนั้น แถวๆ 13 เหรียญครับ...
ใครจะดื่มจะขับก็คิดให้ดีๆ นะครับ :?
Seasons change อยู่ซอยเดียวกับ 13เหรียญรัชดาเลยครับ ขอบอก
adi เขียน: วิสกี้หนึ่งเสียงครับ เบียร์กินแล้วอิ่มเร็วอ่ะ
ชอบยี่ห้อไรครับ
por_jai

โพสต์ที่ 197

:8) กลัวไปกันไม่ถูก
     นำแผนที่มาให้ดูอีกรอบ
     จริงๆสำหรับหนุ่มๆนี่ง่ายมาก
     ถ้าผมบอกจุดสังเกตุให้นิดนึง
     ร้านนี้อยู่ในซอยรัชดา18นะครับ ขับเข้าไปตามทางต้องเจอแน่นอน
     ปัญหาคือจุดให้สังเกตุว่าปากซอยอยู่ตรงไหน
     1.อยู่ข้างๆเมืองไทยประกันชีวิต ก็ยังงงนิดๆ
     2.แฮ่...ปากซอยอยู่ฝั่งตรงข้ามโพไซดอนพอดี๊พอดีเลย
        ง่ายขึ้นไหมครับ

วันก่อนเจอประธานเวบ หมอสามัญชนที่opp day SNC
     ท่านว่า "พี่ครับ วันศุกร์เรานัดเจอกันเพื่อไปเตรียมงานตั้งแต่
     บ่ายๆเลยจะดีไหมครับ"
     ผมก็คนซื่อ ก็ว่าได้สิครับ
     ยังไม่รู้วันนั้นจะเป็นยังไงบ้าง...ฮ่า...ฮ่า....
รูปภาพ
bond118

โพสต์ที่ 198

ขอไปด้วยคนนะครับ อิอิ :-)
Hello! My name is Tuang.
bond118

โพสต์ที่ 199

ตั๋วยืน คืออะไรอ่ะครับ?
พอดีผมเพิ่งมาใหม่เลยไม่รุ
ถ้าผมจะไปด้วย ต้องซื้อตั๋วยืนหรือป่าวครับ?
ไปด้วยคน
NightStalker

โพสต์ที่ 200

ถ้าเดินจากรถไฟฟ้าใต้ดินสุทธิสาร
ร้านอยู่ในซอยลึกไม๊ครับ
ต้องนั่งมอไซค์รับจ้างหรือเปล่าครับ?
Hatreds never cease by hatreds. By love alone they cease.
por_jai

โพสต์ที่ 201

NightStalker เขียน:ถ้าเดินจากรถไฟฟ้าใต้ดินสุทธิสาร
ร้านอยู่ในซอยลึกไม๊ครับ
ต้องนั่งมอไซค์รับจ้างหรือเปล่าครับ?
แนะนำว่าให้ลงสถานีสุทธิสาร ฝั่งเมืองไทยประกันชีวิต
แล้วเดินมาปากซอยรัชดา18
จากนั้นเรียกมอไซค์วิน ปากซอยได้เลยครับ
คาดว่าน่าจะ15บาท
bond เขียน:ตั๋วยืน คืออะไรอ่ะครับ?
พอดีผมเพิ่งมาใหม่เลยไม่รุ
ถ้าผมจะไปด้วย ต้องซื้อตั๋วยืนหรือป่าวครับ?
ไปด้วยคน
ที่จริงที่นั่งในห้องที่จองไว้มันเต็มจำนวนแล้วครับ
แต่ที่จริงกว่านั้นคือ ผลัดกันยืนๆนั่งๆทั้งงานแหละครับ
จะมีที่นั่งกันจริงๆอยู่2โต๊ะครับ
โต๊ะที่ท่านอ.นิเวศน์นั่งจะแน่นสุด
เที่ยวนี่มีท่านอ.ไพบูลย์ให้ความเมตตามาร่วมงานกับพวกเราด้วย
คาดว่าจะแน่นกว่าโต๊ะอ.นิเวศน์อีกครับ
ที่จริงที่สุด คือมาก่อนได้นั่งแน่นอนครับ มาทีหลังได้ยืนแน่นอนเหมือนกัน
มาเถิดครับ ถึงยืนจริงๆไม่ได้นั่ง
ก็มีผมก็ยืนเป็นเพื่อนครับ
แก้ไขล่าสุดโดย por_jai เมื่อ อังคาร มี.ค. 04, 2008 9:22 pm, แก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง.
leksmile
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 202

ตอนเย็นมีใครจะเอารถไปจาก ตลท เย็นวันศุกร์บ้างครับ จะได้ติดรถไปซะหน่อย
Pn3um0n1a

โพสต์ที่ 203

leksmile เขียน:ตอนเย็นมีใครจะเอารถไปจาก ตลท เย็นวันศุกร์บ้างครับ จะได้ติดรถไปซะหน่อย
โฮ่ ลมอะไรหอบมาครับ

งานนี้ก้ไม่ต่างอะไรจากงานที่นาทอง จัดในห้องแอร์ คนกินเบียร์ก็กินไป คนสูบบุหรี่ก็สูบนอกห้องกันไป...

แสดงว่ามีอะไรเด็ดจริง  :wink:
ก้อนหิน

โพสต์ที่ 204

[quote="por_jai"]
AuI_a VI

โพสต์ที่ 205

อ่ะจ๊าก ติดงานด่วนตอนเย็นอ่ะครับ อดไปยีนโจ๊ะเดียวกะพี่หมอเคเลย ใครสนใจตั๋วยืนมั๊ยครับ (เอ ใครจะสนหว่า....น่าจะมีนะเพราะยืนโต๊ะเดียวกะหมอเค))  :D

ปล.... เอ หรือว่าผมจะติดสอยพี่พอใจไปตอนบ่ายๆแทนดี :8)
Even Sir Isaac Newton loss in stock market

"You can't predict the future, because the future depends on how you react to it."

ซื้อหุ้นเมื่อคนส่วนใหญ่หมดศรัทธาในหุ้นและเทขายอยู่  นั่นคือเวลาตี5ในการจ่ายตลาด....จาก สอง ว. ผู้ยิ่งใหญ่
Pn3um0n1a

โพสต์ที่ 206

AuI_a VI เขียน:งานด่วนตอนเย็นอ่ะครับ อดไปยีนโจ๊ะเดียวกะพี่หมอเคเลย
ผมคนนึงละไม่โจ๊ะด้วย ถึงจะไปงาน...

เด๋วสาวๆ ไม่เห็นหัวผม เห็นแต่พี่เค ...

555  :lol:
adi

โพสต์ที่ 207

por_jai เขียน: ชอบยี่ห้อไรครับ
ถ้ามีผมกินคนเดียว ผมว่าผมดื่มเบียร์ดีกว่าครับ
A Cynic Knows the Price of Everything and the Value of Nothing
-Oscar Wilde, Lady Windemeres Fan
RONNAPUM

โพสต์ที่ 208

ผมขอสละสิทธิ์ครับ .. ไปหาหมอแล้วอาการที่ชาที่ขาไม่ดีขึ้น หมอเลยขอตรวจ mri ครับ  ..แต่ดันมานัดวันศุกร์ ( เสียดายจัง )
อย่าทำตัวเป็นนักแสดง เป็นเพียงผู้ดูก็พอ..
Pn3um0n1a

โพสต์ที่ 209

[quote="ก้อนหิน"][quote="por_jai"]
kongkang
สมาชิกกิตติมศักดิ์

โพสต์ที่ 210

[quote="por_jai"]:8) นี่ก็อีกไม่กี่วันแล้วนะ ตื่นเต้นๆๆๆๆ