ตัวเลือกหุ้นแบบ Drop down ของร้อยคนร้อยหุ้น หายไปไหนครับ

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

โพสต์ โพสต์
wison_a
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ตัวเลือกหุ้นแบบ Drop down ของร้อยคนร้อยหุ้น หายไปไหนครับ

โพสต์ที่ 1

ที่ปกติอยู่มุมบนด้านขวาครับ หายไปแล้ว
ผมว่าน่าจะคงไว้นะครับ เพราะเข้าถึงข้อมูลได้เร็วดี

ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ก้อนหิน
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: ตัวเลือกหุ้นแบบ Drop down ของร้อยคนร้อยหุ้น หายไปไหนครับ

โพสต์ที่ 2

wison_a เขียน:ที่ปกติอยู่มุมบนด้านขวาครับ หายไปแล้ว
ผมว่าน่าจะคงไว้นะครับ เพราะเข้าถึงข้อมูลได้เร็วดี

ขอบคุณครับ
ตอนนี้คงต้องเอาออกไปก่อนครับ เพื่อแก้ปัญหาเรื่อง virus ครับ
champ

โพสต์ที่ 3

แล้วจะเอากลับมามั้ยครับ
มันใช้งานง่ายดีครับ
Likhit

โพสต์ที่ 4

แล้วผมจะเข้าไปดูหุ้นที่นานๆจะมีคนโพสสักทีได้อย่างไรครับ หาทางเข้าไม่ได้ครับ
b4solid

โพสต์ที่ 5

คิดว่า ผมเป็นคนเดียวเสียอีก

หาทางเข้าไม่ได้ครับ ใช้ search ก็ได้ครับ เร็วดี
tingku

โพสต์ที่ 6

ผมดีใจมากเลยครับ ที่มันหายไปได้ (อิอิ) คือว่าผมใช้ iPhone เข้ามาดูร้อยคนร้อยหุ้นบ่อยๆครับ (บ่อยกว่าเข้าโดยใช้ PC) บน safari (Web Browser บน iPhone) จะมีปัญหากับเจ้า select box ดังกล่าว คือจะมีแถบสีขาวมาบังกระทู้ ทำให้ทุกครั้งที่ผมเข้ามาผมต้องไป คลิ๊กที่เจ้า select box ดังกล่าว สองครั้ง ให้แถบขาวที่ว่าหายไปครับ

ผมไม่เคยใช้ select box ดังกล่าวเลย เพราะหุ้นตัวที่ผมสนใจ ผมจะทำ bookmark ไว้ที่หน้าสุดท้าย อยากดูหุ้นตัวไหนก็เลือกเอาจาก bookmark ได้เลยครับ จะมีปัญหานิดเดียวตรงที่ ถ้าวันดีคืนดี สนใจหุ้นตัวใหม่ขึ้นมา ก็จะต้อง search เมื่อเจอกระทู้แล้ว ผมก็ทำ bookmark ไว้ครับ

ปัญหาอีกนิดคือ เมื่อมีคนมา post ในกระทู้เพิ่มขึ้น หน้าสุดท้ายจะขยับ ผมก็จะลบ bookmark เดิม แล้วทำ bookmark ใหม่ที่หน้าสุดท้ายอีกครั้งครับ อาจจะโชคดีที่หุ้นที่ผมสนใจไม่มีข่าวมากนักก็ได้ครับ เลยไม่ค่อยต้องทำ bookmark ใหม่บ่อยนักครับ
K o S o L

โพสต์ที่ 7

ผมอยากให้มันกลับมาครับ  :pray: ตอนนี้จะหารายละเอียดเกี่ยวกับหุ้นตัวใหม่ๆ รู้สึกลำบากอะ  :( รีบแก้ไวรัสหายไวๆ นะครับ จะได้มีเครื่องมือดีๆให้ใช้
ผมมือใหม่ครับ
โพสต์โพสต์