อบรม "การวิเคราะห์หลักทรัพย์ด้วยปัจจัยพื้นฐาน" ที่

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
wison_a
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

อบรม "การวิเคราะห์หลักทรัพย์ด้วยปัจจัยพื้นฐาน" ที่

โพสต์ที่ 1

อยากทราบว่า การอบรม "การวิเคราะห์หลักทรัพย์ด้วยปัจจัยพื้นฐาน" ที่ตลท ส-อ นี้ ดีไหมครับ

- คุ้มค่ากับเงิน 3,000 บาทและเวลา 2 วันเต็มๆไหม
- มีตัวอย่างของบริษัทที่พยายาม fake ข้อมูลผ่านงบการเงินไหม
- บอก nature ของธุรกิจในกลุ่ม sector หลักๆไหม
- มีการวิเคราะห์ปัจจัยพื้นฐานของหลักทรัพย์ที่มีพื้นฐานดีๆเช่น PTL, TR, TRC, TRT บ้างไหมครับ

ขอบคุณมากครับ  :D
ภาพประจำตัวสมาชิก
cryptonian_man

โพสต์ที่ 2

เห็นกระทู้ล่างๆ บอกกันว่า อบรมแบบนี้พี่มนเคยทำแค่ พันห้า รายละเอียดเพียบ สำหรับคอวีไอโดยเฉพาะ (แต่ผมไม่ได้ไปนะ อยากไปแต่ติดงาน) สงสัยงวดหน้าจะได้ขึ้นราคาแน่เลยครับ อิอิ
เขาว่า "หลังจากปากพองจากการดื่มนมร้อน เราจะเป่าโยเกิร์ตให้เย็นก่อนตักเข้าปาก"
แต่ทำไมตรูไม่เข็ด เคาะขวาไวตลอดเนี่ย
miracle
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ของสมาคม 5 พันกว่า (ยังไม่ลด)
ลดแล้ว 4800 -4900
แพงน่าดู เปิดอบรมวันที่ 15-16/03/2551
:)
ส.สลึง
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 4

เคยไปครับ เมื่อหลายปีก่อน
อาจารย์จากนักวิเคราะห์ ถือซะว่าเปิดหูเปิดตาที่ได้มากกว่าการอ่าน
ในห้องแอร์เย็นช่ำ หนุ่มสาวไปเป็นคู่ๆ เอ๊ะ ไม่เห็นจะเกี่ยว :lol: ...
toptop120

โพสต์ที่ 5

ผมก็เคยไปนะครับ แต่รอบที่ผมไปจัดที่โรงแรมเดอะแกรนด์

วิทยากรที่ผมเจอก็เป็นพวกนักวิเคราะห์ครับ มาร์ก็มีเหมือนกัน

วิเคราะห์ปัจจัยพื้นฐานรอบที่ผมเจอคือคุณสุกิจ จาก SCIBS ครับ

นอกนั้นผมจำไม่ได้ครับ นาน3ปีแล้ว ^^

ส่วนเรื่องตัวอย่างเรื่องหุ้น เค้าก็พอมียกตัวอย่างประกอบการอบรมเหมือนกันครับ

ลองดูก็ไม่เสียหายครับ ถ้าสนใจลองไปดูรับรองได้ความรู้กลับมาพอสมควรเลย
kai6888

โพสต์ที่ 6

cryptonian_man เขียน:เห็นกระทู้ล่างๆ บอกกันว่า อบรมแบบนี้พี่มนเคยทำแค่ พันห้า รายละเอียดเพียบ สำหรับคอวีไอโดยเฉพาะ (แต่ผมไม่ได้ไปนะ อยากไปแต่ติดงาน) สงสัยงวดหน้าจะได้ขึ้นราคาแน่เลยครับ อิอิ
สำหรับคอวีไอ    จะมีการอบรมอีกไหมครับ  ช่วยบอกหน่อย...
มือใหม่ครับ
ชีวิตคือการลงทุน
miracle

โพสต์ที่ 7

แล้วแต่พี่มน
เก็บคำถามไปถามได้น่าครับว่าไม่เข้าใจอะไร
อาจจะมีแถมอะไรติดไม้ติดมือมาให้ดูด้วยล่ะ
cryptonian_man

โพสต์ที่ 8

kai6888 เขียน:
สำหรับคอวีไอ
เขาว่า "หลังจากปากพองจากการดื่มนมร้อน เราจะเป่าโยเกิร์ตให้เย็นก่อนตักเข้าปาก"
แต่ทำไมตรูไม่เข็ด เคาะขวาไวตลอดเนี่ย
นิดา

โพสต์ที่ 9

อยากเรียนกับอาจารย์ในเวปนี้ที่สุดในโลกเลย
เมื่อไหร่เปิดสอน
ขอเรียนด้วยคนค่ะ
poppo

โพสต์ที่ 10

ผมว่านะ ค่าเรียนที่เราจ่าย มันน้อยมากเมื่อเทียบกับกำไรที่เราจะได้รับ หรือเมื่อเทียบกับการขาดทุนที่จะไม่เกิดขึ้นถ้าเรามีความรู้

ความรู้ ประดุจดั่ง อาวุธครับ
จงทนอด และอดทน
โพสต์โพสต์